[Galaxy Trend GT-S7560] Tổng hợp ROM Mod cho Galaxy Trend (Developer Only!)

babytini1998hn
31/1/2014 15:21Phản hồi: 176
[Galaxy Trend GT-S7560] Tổng hợp ROM Mod cho Galaxy Trend (Developer Only!)
176 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

rom này không nên xài. trend tốt nhất xài rom gốc
Thì mình up lên cho những ai thích vọc thôi. Mình thấy Rom stock của trend không được ổn cho lắm, toàn bị ngốn RAM và mình cũng không kết cái giao diện TouchWiz cho lắm

Mới lại là bản mod nightly nên đã hoàn chỉnh đâu
vboss_tran
ĐẠI BÀNG
10 năm
@babytini1998hn Ban xai rom nay rui phai ko? Co bat duoc wifi ko ban? Bai goc chu thot seannyM noi la wifi ok, minh test cho trend thj ko bat dc, ki that?

Sent from my GT-S7560 using Tapatalk
@vboss_tran Ko bắt được bạn à? Mình cũng thế.
@vboss_tran Có fix nè bạn : forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1908008
@babytini1998hn bạn có thể làm bài hướng dẫn cách fix cho ae k
@nlnminh1990 Mình cũng đang thử nhé! Cách này do bạn RyanDAM chỉ giáo dùm!
bản này chạy android 4.4 à. Cuốn nhỉ nhưng mhieeu lỗi tn thì dùng sao đc. Dù sao các cao. Thủ đã để ý đến e nó... Chúng ta sắp có rom ngon dùng rồi. Hiện giờ mình đang dung rom stock PHE. Cũng k lag và phế như rom của Vn
@Hoang ngoc nam Mình thấy ROM Stock hơi phế. Ngốn RAM. Không kết giao diện TouchWiz
@babytini1998hn bao giờ ng ta fix hoặc cập nhật thì báo ae nhé. mà bác hướng dẫn cài rom này bằng tiếng việt đi. chứ t.a đọc chả biết làm tn
@Hoang ngoc nam Flash cài này là có tieng viet har bạn
mình đang Deodex Stock ROM mà mãi k thành công cụ thể là k hiểu bước 2
View attachment 2529289 mình đã giải nén file đúng thư mục mà k biết chọn tn..... View attachment 2529291 lên mạng tìm người ta dạy nhập cũng k đc....
View attachment 2529292
@Hoang ngoc nam Mình đang kẹt trong khi cài Cygwin. Mà mà Deodex xong bác test thử Mod Pack II + Cyanogenmod 10.2 luôn nhé (Mình vừa Update thêm bên Topic)

http://www.tinhte.vn/threads/galaxy-trend-gt-s7560-tong-hop-rom-mod-cho-galaxy-trend-developer-only.2246177/#post-41078688
@Hoang ngoc nam Khi nào Deodex mình sẽ thông báo NHÉ!
@Hoang ngoc nam Có vấn đề về tên Folder, bác thử moving sang home thôi
@Hoang ngoc nam Bác Deodex được chưa vậy ?
Vậy là chỉ có trọn vẹn 2 bản ROM cho Galaxy Trend, và còn một bản CM 10.1 dành cho em nó nhưng bên XDA đã không còn hỗ trợ nữa vì một phần là do qúa nhiều bug không thể fix và một phần là do tập trung vào bản 4.4 cho em nó. Hiện mới chỉ có tổng thể là 3 ROM cho Trend, nếu có bản ROM nào mới cho em nó mình sẽ update lên topic. Mong mọi người thông cảm

Còn về phần Deodex thì mình cũng xin bó tay rồi (@ Hoang ngoc nam)
Bản này fix được Wifi chưa vậy?
@king_prince Sorry bạn là chưa nhé! Nhưng nếu Mimax 3G thì OK
@babytini1998hn Vừa test xong và lại quay lại stock. Lỗi wifi
@king_prince À một số trường hợp quay lại Stock bị treo logo Samsung thì cào CWM rồi vào Wipa all là được.
Bác có bị thế không nhỉ?
@babytini1998hn Có bạn à. Cài CWM rồi wipe sạch lại ổn.
@babytini1998hn Babytini1998hn cho mình xin link fb của bạn dc k, mình muốn hỏi bạn tí
Bạn đang dùng PHE à. có bị lỗi font tiếng việt một số chỗ không?
@king_prince Không bạn à. Stock up qua Kies nhé. Mình thấy người ta bảo Flash qua Kies khó nhưng cũng dễ phết. Cứ nhập số hiệu và S/N là nó tự flash ok hết
@babytini1998hn Sao lần trước mình up qua Odin thấy lỗi một vài chỗ. Ví dụ "Cài đặt"
@king_prince Là sao vậy bạn, thử up ảnh chụp màn hình đi
@babytini1998hn mình về stock mj2 rồi bạn ơi.
Đúng bản mình đang dùng, hiện khá mượt và không lỗi gì. ram trống 210MB mặc dù Facebook và nhiều thứ lặt vặt vẫn chạy ngầm. Thấy nhiều bạn bảo dùng Trend đơ lag lắm
rom PHE bản chất k có tiếng việt mà. Nếu có thì là đư âm của cái rôm trc thôi. Cơ mà cài xong bị lỗi 1 số chữ như chữ CÀI ĐẶT... Đổi sang font khác là ok. Rom PHE dùng ổn định.
@Hoang ngoc nam Hiện bên XDA không thấy họ có động tĩnh gì về bản ROM CM11
@Hoang ngoc nam Vừa test thử hai em, Trend cũng tạm được. Trend vs. Galaxy S i9000
Về phần mình thì thấy mặc dù Galaxy S có điểm số cao hơn nhưng hiệu xuất và tốc độ thua xa Trend, ngoại trừ GPU. Theo cảm nhận là như vậy
Trước khi SetCPU. Mặc định Ondemand

Sau khi SetCPU, Set Performance

Có một sự Troll nhẹ ở Pic 4
Screenshot_2014-02-24-16-03-06.png đây là máy mình. Nói chung tâm hơn 3 triệu mà đo cấu hình với sky và lenlovo hay hkphone thì thôi rồi. Chắc muốn đập e nó. Cơ mà cầm e nó trên tay thì cảm giác an toan, yên tâm hơn mấy hãng kia nhiều.
vboss_tran
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Hoang ngoc nam cau hinh e trend nay nhinh hon lg cung tam gia ma ko muot bang lg dau, minh moi dau mua trend nay cumg vi tin tuong thuong hieu ma bay gio lag wa muon dap may luon

Sent from my U8655-1 using Tapatalk 2
vậy bây giờ cài Rom PHE của anh em nói thì phải làm những gì.khổ với con Trend này quá
vboss_tran
ĐẠI BÀNG
10 năm
@lampard2511 http://www.tinhte.vn/index.php?threads/2143669/
Xem bài này ở phần 4 nhé

Sent from my HUAWEI G610-U20 using Tapatalk
chủ topic ơi cho mình hỏi bản backup của bạn có Deodexed chưa vậy và cho mình hỏi mod khoá màn hình thì làm sao
@thienmabadao Chưa nhé bạn. Stock đó

Sent from my ST18i using Tinhte.vn mobile app
Có thể làm bản deodexed bản này khó mod quá

Sent from my GT-S7560 using Tinhte.vn mobile app
Ai cần mod sbararbarr thì ibox fb http://fb.com/mavanhoan
@OSAMAHOAN Bạn có mod sbararbarr trong suốt ko bạn

Cho mình xin rom PHE đi b
@huy212198 Bạn lên Samfrimware tải được không ? Có gì mình đưa account mà xài. Hiện đang là 2:21 sáng nên không mở PC được

Sent from my iPad using Tinhte.vn
Hình như johan có rom đó bạn lên hệ thử xem

Đã update lại bài. Bổ sung thêm Beanstalk
@babytini1998hn Cyanogenmod 10.1 (Nightly) lỗi gì vậy bạn
@tritocquan Lỗi Wifi bạn ạ.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM