[Hình ảnh] Suzuki Impulse: xe ga tầm trung mới, giá 30.690.000 đồng

TDNC
9/7/2014 3:52Phản hồi: 970
970 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

bạn nào từng đi 2 chiếc Fu với Impulse vô confirm dùm bạn ấy đi mắc công bạn ấy ko tin
@luunguyen92 chài, nhà cậu mình có future 2013 fi đây bạn, khỏi nói đâu xa để 2 nón nửa đầu ngon lành, sao ko quote cho mình thấy bài mà comment khơi khơi vậy
Xác nhận xe này để được 2 nón nửa đầu cộng thêm 2 áo mưa nhỏ hoặc một áo mưa to hai người mà vẫn còn dư chỗ trống.
Đã chạy 1700 Km. Cảm nhận thực tế đường trường nếu biết đi tiết kiệm xăng ngang Ab nhưng nội thành thì tốn hơn. Khoảng 39 đến 41km trên 1 lít xăng
Máy chạy êm khi từ 30km trở nên. Trước lúc mới mua thì 45 đến 50km/h mới êm còn lại thì ì ngang hoặc hơn Ab. Đi không bốc được như Nou nhưng vọt lên 100km/h cũng nhanh, đi tốc độ cao không bị công tơ nơ hút (Ab nặng khó cảm nhận nhưng bác nào đi Nou sẽ biết nó nguy hiểm thế nào).
Về ngoại hình đương nhiên không ăn được Nou kể cả đời SX lẫn LX nhưng so với Ab thì 5 ăn 5 thua. Được cái xe phối màu đẹp mà không cần nhiều dán nhiều tem nên khả năng độ xe sau này rất thuận tiện cho bác nào thích sáng tạo.
Hiện tại xe này ngoài đường vẫn rất độc, mỗi lần mình đổ xăng là lại có người hỏi xe gì, phần lớn đều khen xe đẹp cho đến khi bắt đầu chê thương hiệu theo tâm lí đám đông. Đây cũng là khuyết điểm vì xe độc thì phụ kiện ngoài cũng hiếm, hiện tại chỉ có ốp inox thôi.
Mình đã đi được 1k7 km nên muốn đưa ra vài lời khuyên cho bác nào băn khoăn so sánh với Ab và Nou. Nếu dư Obama tiêu không cần suy nghĩ thì nên chọn Ab và Nou nhưng nếu chỉ vừa đủ thì vẫn nên chọn Impulse. Mình đi thường xuyên cả 3 xe này cảm thấy Impulse không thua nhiều Ab và Nou nhưng so thêm mức chênh lệch về giá thì Impulse hơn.
@ros12810.9 Nghe ghê quá cái gì ngoại hình ko bằng no lx với sx luôn ,5 ăn 5 thua với AB mới ghê ,ra đường ai cũng nói xe đẹp mà xe Su nên hổng mua nghe sàm bỏ bà ,lên đây nghe xe su máy bền đó giờ mà nghe xe Su nên hổng mua nghe ngộ ko ,đừng đem tâm lý số đông ra mà nói nghe hoài riết nhàm ,hổm chạy từ sau lên con ip màu xanh trắng nhìn xấu hơn NB với AB nhìu và tới nay chưa thấy thêm con nào hiếm thấy sợ luôn
khanhmr
ĐẠI BÀNG
10 năm
@anhtuan01 Nói chung là chất lượng thì các hàng sem sem nhau, và tuỳ từng quan điểm mỗi người. Minh bây giờ thì thấy ưng Ya với Su, còn HD thì trừ dòng Wave ra còn lại là xe ga và Fu thì đc. Kiểu dáng thì miễn bàn vì mỗi người 1 quan điểm.
@khanhmr Mình chỉ ghét cái câu "ai cũng khen đẹp mà biết xe Su nên hổng mua do tâm lí đám đông thôi " ,trên đây xe Su ai cũng nói máy bền đó giờ mà tại sao xe đẹp mà nghe tới hãng Su lại ko mua lạ vậy ,nghe câu tâm lí số đông mà ngán
xpdragonboy
ĐẠI BÀNG
10 năm
Vừa làm 1 con xanh trắng rồi ạ, hjx nhìn màu mê quá :3
Lời phản biện của bạn với tôi là vô giá trị. Tôi đã nói rõ không đẹp bằng Nou còn với Ab 5 ăn 5 thua tức là tùy màu Ab phối có màu đẹp hơn Im có màu xấu hơn và đây là quan điểm cá nhân tôi cũng như tất cả những người mà tôi nói chuyện trực tiếp về ngoại hình của xe này. Và tiếp đó cá nhân tôi chẳng phàn nàn gì về thương hiệu xe Suzuki mà chính phần đông những người đã trực tiếp khen xe Impulse đẹp lại bắt đầu không ưng ý thương hiệu này dù họ không trực tiếp đi xe. Vậy bạn chỉ hộ tôi câu chữ nào tôi nói nhàm.
Nếu bạn lấy quan điểm thẩm mỹ cá nhân của bạn kêu xe xấu để áp đặt lên tôi rồi kêu tôi nhàm khác gì tôi lấy gu ăn mặc của mình áp đặt lên bạn kêu bạn ăn mặc xấu.
Và bạn cũng đừng lấy vấn đề doanh số rồi "hiếm thấy sợ luôn" ra nói chuyện với tôi. Tôi mua xe chứ không phải mua doanh số hay độ phổ biến nên tốt xấu sao là quyền lựa chọn của tôi chứ không phải vấn đề để bạn phán xét người khác.
Xe có gì là ưu điểm có gì là khuyết điểm tôi đã đưa ra quan điểm cá nhân của mình cho người khác lựa chọn. Còn bạn đưa ra điều gì cho người khác đọc nếu họ chưa biết gì về con Impulse này: Xe hiếm thấy sợ bởi xe xấu. Nếu khen xe đẹp là nói sàm bỏ bà.
Thật ra tôi chẳng buồn cmt với bạn đâu nhưng tôi viết để những người còn phân vân lựa chọn nó với Ab, Nou có cái nhìn khách quan hơn còn bạn thì....................................
@ros12810.9 câu này nghe quài nhàm này "phần lớn đều khen xe đẹp cho đến khi bắt đầu chê thương hiệu theo tâm lí đám đông" là sao xe Su cũng tốt xưa giờ chứ có tệ đâu mà chê thương hiệu Su , cũng như có người nói mua xe honda là mua theo tâm lí số đông chuộng xe honda dù xe nó lỗi nhìu thử hỏi có ai khùng mà mua xe lỗi mà vẫn đâm đầu vào ko nên đừng có bảo khen hay chê theo tâm lí đám đông ,mua xe là theo sở thích chứ chả có mua theo ai hết
@anhtuan01 Có vấn đề về đọc hiểu không vậy. Tôi đã nói 2 lần và nói thêm lần thứ 3 để bạn hiểu. Những người khen xe đẹp rồi chê thương thượng ở trên cũng chính là những người đã trực tiếp nói chuyện với tôi khi họ tò mò về con xe mới này của Suzuki. Họ nói thương hiệu là điểm yếu lớn nhất của con Impulse này dù họ chưa đi Impulse hay những con Suzuki khác. Phần lớn những người từ cây xăng tới bãi gửi xe, từ công ty đến hàng xóm bạn bè...đều như thế. Vậy tôi lấy kinh nghiệm thực tiễn ra nói là nhàm lắm hả. Đó là kinh nghiệm thực tiễn của tôi chứ chưa cần nói đến cái câu cửa miệng của người Việt Nam "cứ điện thoại là Nokia, cứ xe là Honda" dù chưa cần biết thực tế tốt xấu ra sao. Câu này cũng nhàm lắm bởi đây là tâm lí đám đông phải không.
Và bạn cũng đừng lôi mấy thứ doanh số vào đây nói chuyện, đó mới là nhàm. Suzuki chất lượng máy hơn kém ra sao với Yamaha, Honda thì tôi không dám bàn nhưng họ không nhạy bén trong tâm lí người tiêu dùng mấy năm gần đây trong khoản thiết kế, định giá, chậm đưa các sản phẩm cùng tầm cạnh tranh với đối thủ...quan trọng nhất là khả năng quảng bá sản phẩm đến khách hàng quá kém. Ngay bản thân tôi cũng chẳng biết Impulse là cái gì cho đến khi vào Tinhte một diễn đàn chuyên điện thoại xem mọi người bàn luận về nó. Chuyện người tiêu dùng biết đến để tham khảo đã khó mà chuyện họ trực tiếp trải nghiệm sản phẩm còn hiếm hơn. Trường hợp của Suzuki lại càng tệ khi người tiêu dùng còn không biết đến để mà tham khảo. Đó là cái dở của Suzuki.
Bạn phản biện thì lấy cái lí ra phản biện đừng lấy ý kiến cá nhân áp đặt người khác. Kêu doanh số tồi thì sản phẩm kém chẳng khác gì mấy hãng điện thoại Tàu tốt hơn Nhật, Mĩ, Hàn...chỉ vì nó có doanh số tốt hơn.
Lắc đầu mười lần trước khi gõ phím nha bạn. Chỉ những con gà mù ngây thơ để tiêu chuẩn thẩm mĩ người khác áp đặt lên mình và trải nghiệm sản phẩm bằng cách tự sướng doanh số mới nghe theo những lí lẽ bạn đưa ra. Đây là diễn đàn mà người tiêu dùng coi trọng thông số kĩ thuật và trải nghiệm thực tế hơn doanh số bán ra, coi trọng sự thảo luận dù ý kiến trái chiều chứ đếch phải như mương 14 lấy ý kiến cá nhân áp đặt lên gà.
Tôi đi Impulse nhưng tôi vẫn khuyên người khác nếu dư giả tiền thì chọn Ab, Nou. Còn bạn tôi chả thấy giúp ích được cái quái gì cho người khác ngoài mở mồm chê bai một cách vô căn cứ.

Và câu cuối cùng, tự xem lại khả năng đọc hiểu của mình đi rồi hãy gõ phím chê bai đời.
@ros12810.9 Qua tới đt tàu luôn hả ,Rồi hiểu rồi , ko mua xe Su là do tâm lí đám đông chứ xe Su rất đẹp và máy nhập tốt ,dân Việt Nam mình tâm lí số đông nhìu quá thích thương hiệu Ya với Hon hơn nên xe xấu với tệ mà cũng mua chi ko biết nữa
vmky1991
ĐẠI BÀNG
10 năm
@anhtuan01 Chả ai nói xe Ya vs Hon xấu tệ cả, có mỗi chú nói thôi 🆒

Ya, Hon, Su vs Kawasaki là 4 ông lớn của Nhật Bản, chất lượng cũng ngang ngang nhau mà thôi, tùy theo chiến lược và thị hiếu ở mỗi thị trường mà có thị trường nhãn hiệu này chiếm ưu thế, có thị trường khác thì nhãn hiệu khác :p
^ Mua xe theo sở thích ? Có thật không ?
100% người tiêu dùng phổ thông ( không có nhiều kiến thức về máy móc ) họ sẽ nói như thế này khi chuẩn bị mua xe " Mua Honda cho nó bền /bán được giá / bằng chị bằng em "
Chứ ko ai nói mua Honda vì nó có công nghệ A,kỹ thuật B,thiết kế C này hơn hãng khác cả 😃
Ai hùa,ai bầy đàn thì cứ việc,đừng đổ xô vào và lôi kéo ng khác
tan.hd
TÍCH CỰC
10 năm
@cross_rider 100% người tiêu dùng phổ thông chọn Honda -> thánh phán. Vậy yamaha vs Su ở VN nó bán cho ai, cho kỹ sư tinhte, google search đi hả =]] LOL
Còn Honda AB 125 thì rõ là công nghê, thiết kế hơn con imp này nhiều. Đó là khẳng định cũng đại đa số người dùng. nhắc lại là phần đông nhé, dĩ nhiên sẽ có vài bạn fan trong thớt này ko đồng ý. :v
tan.hd
TÍCH CỰC
10 năm
@t2k Bạn ko thấy ngoài kia có hẳn 1 topic dính Hayate lun à :v
@tan.hd Thì hayate cả nước tập trung gần hết vô topic đó thì làm j chả đông. Vì nó ít mới đính nó lên để tìm hiểu, chứ mấy thằng kia phổ biến quá rồi, đâu cần tìm hiểu :v
@cross_rider Honda nước ngoài hãy xen vào, còn Honda VN thì lạy ít nhìu cũng 100 cái
Tư bt
TÍCH CỰC
10 năm
Chú chạy chiếc Su nào chưa vậy
OTE="anhtuan01, post: 43531121, member: 174549"]câu này nghe quài nhàm này "phần lớn đều khen xe đẹp cho đến khi bắt đầu chê thương hiệu theo tâm lí đám đông" là sao xe Su cũng tốt xưa giờ chứ có tệ đâu mà chê thương hiệu Su , cũng như có người nói mua xe honda là mua theo tâm lí số đông chuộng xe honda dù xe nó lỗi nhìu thử hỏi có ai khùng mà mua xe lỗi mà vẫn đâm đầu vào ko nên đừng có bảo khen hay chê theo tâm lí đám đông ,mua xe là theo sở thích chứ chả có mua theo ai hết[/QUOTE]
Chu
@Tư bt Có chạy nhưng ko phải xe của mình
Tư bt
TÍCH CỰC
10 năm
Nếu có điều kiện chạy đường dài, tốc độ cao chú thử trải nghiệm trên 1 chiếc xe Su và hãy so sánh với những chiếc khác hãng cùng phân khúc sẽ thấy nó khác biệt thế nào. Hãy trải nghiệm từ bản thân mới có sự nhìn nhận chính xác được. Tôi khẳng định Su ưu điểm hơn những những xe hãng khác cùng phân khúc ở khả năng vận hành. Độ bền tôi không nói do yếu tố người sử dụng quyết định phần lớn.
Nói ưu thì cũng phải nói nhược. Nhược điểm của Su là ít có thợ biết sửa, dịch vụ sửa chữa ít ,tuy nhiên ở thành phố thì cũng dể.
Đa phần Su là lựa chọn cuối cùng khi chọn mua ở VN.Ngay bản thân tôi nó cũng phải tới chiếc thứ 4 tôi mới mua nó. Ở VN gần như ít ai mua chiếc xe đầu tiên là xe Su cả.
Hãy trải nghiệm mọi loại xe trong khả năng có thể để rút ra kinh nghiệm hay hơn là ngồi tranh cãi. Xe hãng nào cũng có ưu, có nhược hãy trải nghiệm để biết mình thích gì
OTE="anhtuan01, post: 43536413, member: 174549"]Có chạy nhưng ko phải xe của mình[/QUOTE]
Neu
tan.hd
TÍCH CỰC
10 năm
@Hùng Nguyễn Việt Bác Tư trả lời mấy đứa trẻ trâu làm quái gì cho mệt.

Như đã nói: chỉ những đứa trẻ trâu, ăn bám bố mẹ mới lấy chiếc AB ra mà tự hào, mà tâng bốc. Chứ ng làm ra tiền để mua họ chỉ xem đó là công cụ đi lại ko hơn ko kém.
Xe Impulse điểm trừ của nó là: chạy trong nội thành chỉ đc khoản 42-43/ 1 lít là max (hết rodai sẽ review tiếp), còn lại thì ko chê được: từ kiểu dáng, phối màu (Xanh trắng đẹp nhất theo thiển ý cá nhân và mình cũng láy con này), dáng ngồi, bánh xe to, bô cao, nhiều hộc đồ,.... tính ra vẫn nhiều điểm cộng so với giá thành. Nếu đi tỉnh nhiều hoặc đi du lịch đồng bằng thì em này rất tiện, chạy sướng đít và đựng nhiều đồ.
Không chê AB được vì rõ ràng xe phải đạt chất lượng và yêu cầu người tiêu dùng thì NTD mới mua và sử dụng nhiều thế chứ. No cmt 😃
Độ bền thì phải vài năm nữa mới nói được 😃

Tính ra có những thương hiệu như Su tại Việt Nam cũng hay: nhờ NTD quay lưng nên nó phải cố gắng nhiều hơn nữa để những SP ra phải: Đẹp, tốt, bền, đáp ứng nhu cầu, nhưng phải .... rẻ hơn so với Hon và Ya. Do đó sự lựa chọn sẽ đa dạng hơn cho nhiều mức thu nhập khác nhau Và HD cũng éo làm giá nhiều như trước nữa 😃

Tuy vậy xét thấy độ hao xăng so với con Future đời đầu: em đi làm hằng ngày phải 40km - nên em chọn Future đi. Xăng thì khoản 55 km/ 1lít --> tính ra tiết kiệm cả khối tiền hàng tháng (25%, chưa kể xăng A92 vs A95)

Thôi em về lấy Impulse chở vợ con đi ăn sinh nhật mẹ.

Chúc bác cuối tuần vui vẻ, bỏ qua đám trẻ trâu trên đây đi ạ 😃[/QUOTE]
Mình thấy bác cũng trẻ trâu ko kém, đang tâng bốc con impul này quá 😁
@Hùng Nguyễn Việt Bác Tư trả lời mấy đứa trẻ trâu làm quái gì cho mệt.

Như đã nói: chỉ những đứa trẻ trâu, ăn bám bố mẹ mới lấy chiếc AB ra mà tự hào, mà tâng bốc. Chứ ng làm ra tiền để mua họ chỉ xem đó là công cụ đi lại ko hơn ko kém.
Xe Impulse điểm trừ của nó là: chạy trong nội thành chỉ đc khoản 42-43/ 1 lít là max (hết rodai sẽ review tiếp), còn lại thì ko chê được: từ kiểu dáng, phối màu (Xanh trắng đẹp nhất theo thiển ý cá nhân và mình cũng láy con này), dáng ngồi, bánh xe to, bô cao, nhiều hộc đồ,.... tính ra vẫn nhiều điểm cộng so với giá thành. Nếu đi tỉnh nhiều hoặc đi du lịch đồng bằng thì em này rất tiện, chạy sướng đít và đựng nhiều đồ.
Không chê AB được vì rõ ràng xe phải đạt chất lượng và yêu cầu người tiêu dùng thì NTD mới mua và sử dụng nhiều thế chứ. No cmt 😃
Độ bền thì phải vài năm nữa mới nói được 😃

Tính ra có những thương hiệu như Su tại Việt Nam cũng hay: nhờ NTD quay lưng nên nó phải cố gắng nhiều hơn nữa để những SP ra phải: Đẹp, tốt, bền, đáp ứng nhu cầu, nhưng phải .... rẻ hơn so với Hon và Ya. Do đó sự lựa chọn sẽ đa dạng hơn cho nhiều mức thu nhập khác nhau Và HD cũng éo làm giá nhiều như trước nữa 😃

Tuy vậy xét thấy độ hao xăng so với con Future đời đầu: em đi làm hằng ngày phải 40km - nên em chọn Future đi. Xăng thì khoản 55 km/ 1lít --> tính ra tiết kiệm cả khối tiền hàng tháng (25%, chưa kể xăng A92 vs A95)

Thôi em về lấy Impulse chở vợ con đi ăn sinh nhật mẹ.

Chúc bác cuối tuần vui vẻ, bỏ qua đám trẻ trâu trên đây đi ạ 😃[/QUOTE]

bác có vợ mấy con rồi mà bảo người khác trẻ trâu ,người ta nói chuyện đàng hoàng có dìm có chửi mắng gì ko mà bảo trẻ trâu thì chắc bác trâu già quá
@Tư bt Neu[/QUOTE]
mình ko chê gì Su hết đọc cm của mình đi có chê gì ko ,mình chỉ đang nói mua xe là mua xe mình thích nhưng có nhìu bác lại bảo mua do tâm lí đám đông thích hiệu này chê hiệu khác xe Su ít người mua là do tâm lí đám đông chê thương hiệu Su ,bác mua xe Su là do bác thích do nó tốt chứ ko phải nghe người ta bảo này bảo nọ hay thấy ai chạy mà mua ,mình cũng thế mua xe hon đó giờ chưa gặp bất kì lỗi nào thì khi mua xe tiếp vẫn mua hon thì có gì gọi là tâm lí đám đông ko ..
@Tư bt Neu[/QUOTE]

Bạn có phần giống mình. Đã trải quả 2 chiếc Honda (tay ga, xe số) rồi giờ chuyển sang Su
H.I.T
ĐẠI BÀNG
10 năm
Impulse là một chiếc xe tốt, xét về p/p có thể nó đáng mua hơn AB, nhưng đừng có cuồng quá mà ảo tưởng con này hơn AB về mọi mặt, rằng mua AB là ngu.
Thốt ra đuợc cái câu xe chỉ là phương tiện đi lại nhưng đặt trong hoàn cảnh này nó sặc mùi gato, 30-40tr ko phải một số tiền nhỏ, 12 13tr cũng mua đc một chiếc xe ngon lành ít hỏng vặt, thế tại sao cứ phai AB rồi impulse, hay cao hơn là SH, LX, PKL?
bbtelstra
ĐẠI BÀNG
9 năm
Ui,lên đây hình như hết tinh tế rồi,bác nào có xe trên tay hãy nói gì thì nói...xong(không có xe trên tay đừng phán này nọ)😁
@yafz mua xong hỏi mấy ông kỹ thuật trong đó thì kêu dưới 500km thay nhớt+ lọc nhớt+ nhớt lap. 1500km thay tiếp nhớt sau đó 1500 km thay nhớt 1 lần, 3 lần thay nhớt thì thay lọc, 2 lần thay nhớt thì thay nhớt lap. không biết chuẩn không nữa. mới làn lần 1500 xong nhớ kêu nó vệ sinh heo dầu trước cát dễ vô nên hay kêu rít rít
yafz
Trứng
9 năm
@luunguyen92 thanks bạn nhé.
ros12810.9
TÍCH CỰC
9 năm
@luunguyen92 Hầy bảo sao xe mình bữa trước chạy ra bãi biển về nghe thấy tiếng rít mà ngại mang đi bảo hành. Chạy được gần 2500km rồi.
Bác nào có mẫu tem nào hay hay up ảnh lên cho anh em tham khảo. Thấy xe này màu phối đơn giản nên khi độ sẽ rất tiện. Mình xanh trắng
@luunguyen92 Cũng ko cần phải kỹ đến 3 lần thay nhớt thì thay lọc đâu, nhưng nếu thay cũng tốt 😃
Tien273
ĐẠI BÀNG
9 năm
các bác chạy em impu này rồi cho mình tý ý kiến đi ạ, định xúc e này mà lăn tăn hk bjk e nó sao zới lại trong tầm giá này có thêm 2 em cũng ngon đó là nozza và visson nữa. Các thánh tư vấn cho mình đi ạ
@Tien273 muốn ít tốn xăng với lại bình bình như người ta thì cứ vision, muốn khác người với ngồi chạy thoải mái thì làm chiếc imp còn con trai mà mua chiếc nozza về ngồi chạy tù 2 cái chân khỏi bàn
Nozza nhỏ lắm,ngồi không nổi đâu.Vision cũng đc,imp cung đc,thích hiệu nào mua hiệu đó đi
Tien273
ĐẠI BÀNG
9 năm
@cross_rider Thế vision sao bác
@Tien273 Vision chạy nhẹ hơn,nhưng cá nhân ko thích xe 1 phuộc,chạy khá là cứng,với cả xe này cũng bị gắn mác là xe dành cho nữ (dù đều là scooter như nhau )
bbtelstra
ĐẠI BÀNG
9 năm
thích impus,nhưng hộp ctv to quá nhỉ😁,không biết xăng cộ thế nào,mà sao kw ít thế?
@tan.hd Chú mày sida v l
Xe chạy bao lâu mày đổ gì vào cho nó chạy mà không tốn xăng ?
Cho mày đi thử cả 2 xe cho mày thấy luôn,chứ cứ ngồi trên mạng gió quất ầm ầm ngứa @ss bỏ mẹ
Xe đi quá 2 vạn là uống xăng như nước,nhớ lấy câu này rồi bữa sau lấy nước đổ xăng nếu có đi xe tao,hoặc tao đổ nước vào mồm mày
Mốc 2 vạn là cái mốc xe cần bảo dưỡng nè.Mấy chú gà mờ đến đây là ko biết phải làm gì nên xe dễ đi lắm
bbtelstra
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Hùng Nguyễn Việt thanks bác,bác có thể cho biết công suất tải(chở khỏe) loại xe nào tốt,hayate,implse, nouvo 2014 và ab 2014,thank you
tan.hd
TÍCH CỰC
9 năm
@cross_rider ối seeder cmt thật nguy hiểm và vô học quá 😁
đọc cmt có suy nghĩ ko mà phán thế. Có ai nói xe chạy ko xăng đâu, ý người ta bảo xe nào tốn xăng hơn. Hayate, AB, Nou, con nào uống xăng nhiều hơn là biết roài hen. Hãy thực tế đi nào bạn trẻ :D
yulao
ĐẠI BÀNG
9 năm
@bbtelstra Imp chở khỏe lắm... 200 cân như đi 1 người.... 😁 lời của người chạy 8000 km.... :D
1 Phuộc trước đẹp và trâu thì chỉ có Click
Honda Việt nâng cấp Vision một số tính năng nhưng ko trâu được so với Click và ko đẹp bawngf~> hơn cái cốp to và tiện dụng thôi.
mấy bạn cẩn thận coi chừng bị người ta báo xấu admin đi qua xóa hết bài ah 😃
Buồn cười cái thằng cứ ko có gì để nói là đi báo xấu với admin.4rum mà cỡ chục thằng như nó chắc bqt cũng mệt mỏi 😁
khanhmr
ĐẠI BÀNG
9 năm
@cross_rider Bạn commen làm j mấy cái loại thành phân vớ vẩn cho mệt, đầu bọn này có óc đâu mà phải trình bầy với nó 🆒
tan.hd
TÍCH CỰC
9 năm
Buồn cười những bạn seeder chém gió ko thực tế, lại còn cmt vô văn hóa. Mod tuy vất vả nhưng cảm ơn sự nhiệt tình của mod làm trong sạch diễn đàn, giúp người dùng có cái nhìn khách quan va thực tế =))
Buồn cười hơn nữa đây là lần thứ 3,hay thứ 4 gì đó nó báo xấu tao vì nói không lại.Mồm bô bô cứ kêu không thực tế,mà rủ ra thực tế,có xe cho test thì lại lờ đi là thể loại gì
khanhmr
ĐẠI BÀNG
9 năm
@cross_rider Ờ thì cái giống bọn nó vậy mà, trong đầu nó chỉ có HD thôi và chính nó là cái thể loại bất lịch sự hay quăng bom hội nghị nhưng lại cứ hay nói ng khác vô văn hóa, ko bít cái trình độ nó đc đến đâu. hị hị :oops:
tan.hd
TÍCH CỰC
9 năm
Buồn cười mấy đứa seeder cmt ko văn hóa thì report là đúng rồi. Cãi làm chi mấy đứa vô học nè.
Thực tế là cái diễn ra trước mắt ngoài cuộc sống kìa mấy đứa ơi. Bớt ảo tưởng đi nhé.
test xe phải test thực tế, chứ đâu phải test vài km leo lên kéo ga này nọ chẳng khác nào tụi trẻ trâu thích thể hiện.
mà test gì nữa khi thực tế, thị trường đã phản ánh tất cả lol
@tan.hd Thị trường gì mà Camry SH là đẳng cấp,iphone là đt sang.Mua một sản phẩm với giá đội thêm 1/3 mà cứ như bắt được vàng,thối lắm nhưng đưa lên ngửi lấy ngửi để xong khen thơm
Thích test cho test cả ngày luôn,có cả 3 xe cho test,làm vài lít xăng là biết ngay thôi chứ có ai rủ đua xe đâu mà trèo lên ngồi vài km =]]] .Xe người ta đi 6,7 năm rồi mời chú test còn không chịu nữa thì thôi,biết sao chiều lòng fan cuồng
Còn về thực tế report là đã mấy lần rồi mà mod không thèm chấp.Có thể do cái mặt chú nhờn quá rồi,cũng có thế đầu óc chú có vấn đề về nhận thức không phân biệt thế nào là xấu.Nói chung là do chú ra cả nên ai cũng khinh như hủi thôi
tan.hd
TÍCH CỰC
9 năm
@cross_rider =))
Ai nói camry là đẳng cấp ???
ai nói ip là dt sang ???
trong đây hãng nào ko đội giá khi mới ra xe ? Nói phải khách quan chứ em.
test xe =)) tiếc là hayate a bán rồi vì uống xăng kinh quá, máy móc thì ì ạch. Về 3 em xe, con nào tiết kiệm xăng hơn con nào mạnh hơn, thiết kế dc nhiều người thích hơn thì thực tế đã phản ánh rõ ràng, thị trường xe 2nd cũng đã phản ánh. Mà Test làm gì những điều-ma-ai-cung-biet. Hãy thực tế nào chú em.
Còn việc report thì cmt vô học thì a report thôi, người dùng mua xe nhìn vào người ta biết tự đánh giá thôi. việc dọn dẹp là việc của bqt. A ko care ha em ^^
khanhmr
ĐẠI BÀNG
9 năm
@tan.hd Ae ai đi xe này thì đừng tranh luận với nó làm j, mọi người có xe đi nhưng mọi người vẫn ko hiểu bằng cái thằng thánh họ này đâu nên đừng cái nhau với nó, nó ngồi 1 chỗ, nó bấm bàn phím, nó đi HD nhưng nó bít hết các xe và các hãng đấy, nên đừng cái nhau với nó làm j, để rồi thằng thánh họ nó lại báo xấu, banner nick, rồi lại mồm nó lại thốt ra câu muôn thủa "vô văn hóa" và Seeder j j" đấy, thiết nghĩ cái loại chuyên ném c.u.t hội nghị mà cứ mở mồm ra là bảo ng khác vô văn hóa thì chắc phải đang học đến ít nhất cũng phải cao học rồi cũng nên. Thôi ae tránh cái commen thằng thánh họ này ra nhé, cái đầu nó bị thiểu năng nên a e phải cực kỳ thông cảm cho. Đôi lời chia sẻ ae phải cực kỳ cẩn thận với thằng thánh họ này, nguy hiểm lắm!!!
tan.hd
TÍCH CỰC
9 năm
@khanhmr Ờ mấy đứa seeder cứ nghe bạn này nói nha. Dự là khoảng 7,8 người thôi.
Vote lại để người dùng mua xe có search thông tin, đọc cmt thì tự hiểu và tránh những người thế này. :v
tan.hd
TÍCH CỰC
9 năm
Trình độ google search thì chắc ko bằng mấy đứa kỹ sư bàn phím ở đây rồi. Hự hự =)))

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019