[HƯỚNG DẪN] Cài Android 4.0.3 Alpha2 cho N9 [Fix lỗi boot + wifi]

pcc
22/3/2012 4:32Phản hồi: 178
178 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tthufo
ĐẠI BÀNG
12 năm
t
Thử được chưa bác,trên forum có bác thử được băng kiểu sillyboot mới,làm theo kiểu folder home/nitdroid nhung mà bung file nitdroid alpha 1 rồi bung tiếp alpha2 đè lên. thì được,e ko cầm máy nên ko thử đuợc bác thử xem thế nào nhớ
tthufo
ĐẠI BÀNG
12 năm
t
Thử được chưa bác,trên forum có bác thử được băng kiểu sillyboot mới,làm theo kiểu folder home/nitdroid nhung mà bung file nitdroid alpha 1 rồi bung tiếp alpha2 đè lên. thì được,e ko cầm máy nên ko thử đuợc bác thử xem thế nào nhớ
bác pro^ nào cho hướng dẫn cụ thể hơn sử dụng win spc được ko ạ ??
pcc nên thêm hướng dẫn bằng Terminal để những người k biết WinSCP cũng làm đc http://www.tinhte.vn/threads/1173749/
longthhb
ĐẠI BÀNG
12 năm
cũng muốn cài thử ăn roi mà ko hiểu sao cái flasher không bật được @@ đã thử trên win7 x64 x86 win xp sp3 mà không ăn thua@@
@longthhb win 64 bit thì sao làm đc
ngocngo
ĐẠI BÀNG
12 năm
@kut3_prince_9x tôi chạy flasher win7 64 ultimate vẫn đc đấy 😁
jeratul
TÍCH CỰC
12 năm
nhìn phê quá nhưng mà k có N9 để làm !!
ai hảo tâm tặng cho em cái N9 đi !!!
yêu công nghệ thật là khổ !!!!
longthhb
ĐẠI BÀNG
12 năm
sau 1 time ngâm cứu mất 5' đã có thể bật được flasher trên win7 x64 @@ ngâm cứu lúc nữa để cài ăn zoi @@ hi vọng không biến thành cục chặn giấy 😆
@longthhb vào topic với những ng lần đầu cài cần hướng đẫn chi tiết tinhte.vn/threads/1173749/
@longthhb Cho đến nay em vẫn chưa chạy được Flasher trên Win 7 32 của mình, bác có cách gì hay chỉ em với, không biết có phải lỗi win không nữa.
@kaothenhi mình vẫn chạy ngon mà
hoaiinfo
ĐẠI BÀNG
12 năm
em đang chờ pr 1.3 ra . em nghe nói bản này cho phép n9 chạy dual boot có thể cài bản chính thức ICS , 😁
@hoaiinfo giờ đang Dual boot đây còn gì..... nokia còn lâu mới cho cài bản chính thức ICS,nếu k thì nokia đã tự tay phát triển NITdroid
hoaiinfo
ĐẠI BÀNG
12 năm
a cho e hỏi sao e ko chạy được zimage vậy ??
@hoaiinfo bạn hỏi thế mọi người trả lời sao đây, bạn chạy như thế nào,cụ thể lỗi là gì chứ?
hoaiinfo
ĐẠI BÀNG
12 năm
dạ em down về máy nhưng khi ấn vào thì nó hiện lên một bản chọn ứng dụng để chạy phần mềm đó ,:oops:
Bạn xem kỹ lại hướng dẫn nhé. File đó copy chung với chỗ để fw của bạn đó,rùi dùng lệnh flash mới được chứ.
hoaiinfo
ĐẠI BÀNG
12 năm
@kaothenhi vậy mình dùng chương trình gì để dùng lệnh flash vậy chị .
thế thì bạn tìm các bài hướng dẫn về flash,có nhiều trên diễn rồi đó.
trước khi làm thì nên biết cách flash đã
hoaiinfo
ĐẠI BÀNG
12 năm
tks các anh các chị nhiều . hjhj:p
tốt nhất nên sát nhập vô 1 topic cho nó đỡ lằng nhằng,2 cái mỗi cái 1 ý làm mem mới chả pít đằng nào
http://www.tinhte.vn/threads/1173749/
@kut3_prince_9x 1 toppic on 22/03/2012 và 1 topic on 31/03/2012 bảo thằng 22 ăn vào thằng 31 thì ăn kiểu gì? sao thằng 31 không sát thủ vào 22, mà thằng 31 đòi thằng 22 sát thủ vô? lằng nhằng????? sặc thằng này vãi cả....
@babyphone mày rảnh việc à con? nhìn xem cái nào chi tiết hơn nhé.thằng đần, mày nhìn xem ở đây hướng dẫn alpha 2 và của tao hướng dẫn alpha 3 nhé,não mày có vấn đề k?
sao bươc' 1 lúc Flash mình làm k dc, gõ y chang câu lênh. vào Flasher thông wa cmd, ch ạy có cỡ mo2 miyí dnòg ah, sau đó kêt nôi N9 đã tắ nguôn` vào PC thì thây' im ru, cmd ko có j, N9 khơỉ đông. máy lên 😔 ko j khác
longthhb
ĐẠI BÀNG
12 năm
lên alpha 3 rồi mà bác tìm alpha 3 test đi
sao không cho 3 vào 2, loãng thật. mày nghĩ mày ngon ah, mày chỉ biết bản thân mày thôi con ah. tau chửi mày đấy. mày là loại chỉ chửi người khác và vơ vét về bản thân mày thôi. người ta hỏi ở alpha 2 thì lại dụ người ta sang alpha3 là topic của mày, nếu là nhà mày bán đồ ăn sáng thì sang tận quán nhà người ta bảo ở đây không ngon đâu sang nhà tôi ngon hơn có thêm cut làm gia vị ah. mày nên câm mồm và đừng thò mõm thối mày vào việc của người khác thì sẽ không bị chửi đâu.
longthhb
ĐẠI BÀNG
12 năm
@babyphone vãi luyện ông này ăn nói văn hóa quá đấy. bác ấy muốn tốt thì mới chỉ cho bác sang alpha 3. ko hiểu ý còn chửi người khác. dạo này box mình có lắm trẻ trâu vãi =))
Ơ ^^, những cái thể loại như thế này đáng ra phải ko thèm chấp từ lâu rồi chứ ha ha. Mình thấy 2 thanh niên này cãi nhau lâu rồi, nhưng cứ thấy chú Baby này gặp bài của Kut3 ở đâu thì bới lên bắt lỗi, ko nói đến chuyện bới móc với mấy lý lẽ hơi ngu học tí ^^ chỉ thấy nếu Baby gọi Kut3 là cut, thì Baby cũng chỉ là thằng đi bới cut cho Kut3 mà thôi.. Hề 😁
@StarF4ll Vậy mày bới cut cho ai?:eek:
@babyphone đã bảo anh em k phải chấp cái loại chó này,nó sủa chán rồi nó tự cút thôi anh em😃
longthhb
ĐẠI BÀNG
12 năm
@babyphone về cái vụ này thì no comment cho nó nhanh chứ comment vào lại lôi mình vào thì mệt.😁
Mido8x
ĐẠI BÀNG
12 năm
bản alpha3 này vẫn chưa gọi điện đc nhỉ, đợi bao giờ có beta thì cài luôn 1 thể, mà mình cũng gà mấy cái vụ cài này lắm, bao giờ fai đi off để nhờ mấy bác cài hộ mới đc.
longthhb
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Mido8x 27 này luôn nè bác

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019