Hướng dẫn chi tiết cách root, backup và up rom cho Galaxy S3

Black Mamba
18/11/2012 14:51Phản hồi: 84
84 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Các bác cho e hỏi.e cập nhật nên 4.2.1 Rồi thì có root đc ko vậy😃

Sent from my GT-I9300 using Tinhte.vn
gurnt07
ĐẠI BÀNG
11 năm
Thanks

gurnt07
ĐẠI BÀNG
11 năm
Up rom s3 khó hơn sao ấy các bạn nhỉ, mình root rồi nhưng thấy hướng dẫn up rom s3 trên google cứ khó khó kiểu gì ấy nên hơi sợ ko dám làm 😁

lamvinh07
ĐẠI BÀNG
11 năm
@gurnt07 gt9300 cứ làm đi ko sao đâu. đọc kỹ hướng dẫn là được. room của krsoo7 ngon lém đấy.mình vừa mua máy về root và up omega 4.2.2 ngay thấy lag giựt quá nên về purelook v2.1.1 của krs007
Bạn up rom qua CMW Recovery rất đơn giản thôi mà, chỉ vài lần ấn nút là xong. Xem lại bước 3 trong bài hướng dẫn phía trên của mình.

gurnt07
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Black Mamba Mình thấy mấy phiên bản sam up rom bằng odin thì đơn giản nhưng đến đời s3 vẫn run run vì hơi khó hiểu, mình root mây rồi vẫn dùng rom cũ thấy ổn nên chưa muốn sang rom khác, có gì sẽ phiền các bạn chỉ giùm minh từng bước nhé ^^

gurnt07
ĐẠI BÀNG
11 năm
Cám ơn bạn nhé

Thực ra thì up bằng Odin PC còn nguy hiểm hơn là dùng CMW, vì lỡ kết nối bị ngắt khi đang up là có khả năng S3 biến thành cục chặn giấy luôn. 😁 Dùng Odin Mobile thì an toàn hơn, cũng như dùng CMW vậy. Nhưng ý kiến cá nhân mình thấy dùng CMW tiện lợi hơn, vì nhiều bạn rất lúng túng khi phải chọn file trong Odin Mobile, trong khi nếu dùng CMW chỉ cần flash 1 file ZIP là được.

Mà rom bạn đang dùng mình thấy pin cũng khá ổn thì cần gì up rom khác, trừ phi cần thêm một số tính năng có sẵn trên custom rom.

gurnt07
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Black Mamba Uh pin mình dùng sau khi root và xóa mấy cái app mặc định theo máy đi thấy cũng tương đối hài lòng bạn ạ, để khi nào có bản rom ngon thì mình sẽ up

gurnt07
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mà bạn ơi cho mình hỏi mình root náy rồi nếu muốn recovery lại máy thì có phải root lại ko? Các app mặc định theo máy có mất đi hay lại phải remove nó lần nữa?

gurnt07
ĐẠI BÀNG
11 năm
Làm ơn cho mình hỏi anh trai đang dùng 4.0.4 muốn lên ngay 4.1.2 có đc ko? bạn nào có ROM ổn định cho mình xin để up thử cái, vì là lần đầu up trên S3 nên vẫn hơi run run muốn có ROM nào ăn ngay cho yên tâm ^^ cám ơn các bạn nhiều.
gurnt07
ĐẠI BÀNG
11 năm
Tìm mỏi măt ko có 4.1.2 cho s3 , đc mấy link thì down báo 22h nữa sẽ xong hic, jêu gào mãi ko có bnj nào cho mình rom link mf?😔

Chơi rom stock ý bạn.tìm trên diễn đàn nhiều lém

plnghiepla
ĐẠI BÀNG
11 năm
Máy S3 GT-9300 của mình không kết nối được với máy tính. mình đã thử đủ kiểu và thử với nhiều máy tính rồi!
Có bạn nào ở HCM khu vực Tân Phú k? mình mời cafe và xin được chỉ giáo

Tks!
Phạm Nghiệp 0918 321 348
YM: plnghiepla@yahoo.com
@plnghiepla Chào bạn,

Trước đây mình cũng gặp tình trạng như bạn. Mình cũng không sao hiểu nổi nguyên nhân đến tận bây giờ. Nhưng giờ thì đã kết nối được bằng cáp lẫn bằng wifi (không dây). Tân Phú bạn ở khu nào mình ở khu Vĩnh Lộc A. Nếu có rảnh cùng caphe giao lưu.

Thân chào.
Bạn gỡ bỏ, xóa sạch Kies đi và cài lại xem sao? Cái ứng dụng Kies của Samsung tệ lắm, nó thường xuyên lỗi kết nối.

plnghiepla
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Black Mamba Mình đã remove rồi cài lại luôn rồi! chẳng thấy thay đổi gì hết!
@plnghiepla Thử máy tính khác.nhớ factory resset s3 nhé😁

Nếu tối rảnh và không có gì trở ngại thì bạn cài TeamViewer mình xem trực tiếp cho.

hoangbkit87
ĐẠI BÀNG
11 năm
Ca nha Oi Ai co Soft Sound & Shot - Ảnh biết nói cho S3 ko Share cho minh vs

Ai co S4 dung ASTRO.apk Backup camera S4 va mot so chuong trinh hay cua S4 rui share link files .apk cho anh em s3 nao?
minh chi
ban o dau minh chi giao cho
cho mình hỏi sao mình làm theo bạn hướng dẫn nhưng khi root máy xong chỉ có thêm 2 mục, không có mục Recovery: ClockWorkMod. Mình đã thử root máy lại nhưng vẫn như vậy. Bạn có thể chỉ mình không vậy. s2liuils2@yahoo.com. tks nha
@s2liuils2 Điều bạn cần là chế độ Recovery chứ không phải là app ClockWorkMod.
Bạn bấm Power+Home+Vol up xem thử có vào Recovery hay chưa?

Sent from Sony Xperia Z®
Bài viết hữu ích, ai mới up rom nên đọc kỹ bài viết này. Thanks

Gửi từ Galaxy S3 (www.CaoCap24h.vn)
Cho hỏi menu Hot boot và Download này dùng khi nào vậy?

Gửi từ Galaxy S3 (www.CaoCap24h.vn)
@Caocap24h Hot boot là khỏi động nhanh hơn boot bình thường.
Download là cách vào download mode để up qua odin mà ko cần phím cứng.

Sent from my GT-I9300
@harrynghiem Cảm ơn bạn rất nhiều!
Bản này có phải bản backup Pro ko bác?
Titanium Backup_6.0.5.1
@Caocap24h Bạn đang hỏi version của tool backup hay là app titanium backup?

Sent from my GT-I9300
Chào Black Mamba,

Hướng dẫn của bạn rất chi tiết và hay, Nếu được bạn lập thêm bài hướng dẫn cho anh/em mới chi tiết cách unroot trong trường hợp :

-Máy đã root nhưng vẫn dùng rom + kernel + modem bản gốc của máy.

-Máy đã root + up rom + up kernel + up modem.
càng chi tiết càng tốt cho anh em mới tập tành dễ hiểu và thực hiện.

Thân chào.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019