Ip4: Hạ FW 6.1.3 xuống 6.1.2 (có shsh 6.1.2)

Thảo luận trong '[iOS] Nâng cấp firmware' bắt đầu bởi vvvvvv, 25/3/13. Trả lời: 326, Xem: 39333.

1. vvvvvv

vvvvvv Thành viên

:
    sonhtc, haphongthai, cuongbk122 người khác thích nội dung này.
  2. memberock

memberock Thành viên

k dính Soft DFU hả bác?

3. mrvina96

mrvina96 Thành viên

hình như có 1 vài máy may mắn đưa về đc mà k bị soft DFU.
    mà bác đưa về DFU = iREB hay gì chứ sn0wbreeze e có thấy về DFU đc đâu ạ?

4. thientruongdx

thientruongdx Thành viên

Hóng vụ này. Đang muốn RS fw 6.1.2

5. gallery

gallery Thành viên

sác nhận đã hạ thành công....

6. gallery

gallery Thành viên

7. gallery

gallery Thành viên

8. leomilan

leomilan BuonBanXe.VN

Hạ đc, nhưng quan trọng bác thử tắt máy xog mở lại xem có bị dính SoftDFU ko ?

prince0842 thích nội dung này.
  9. gallery

gallery Thành viên

ko dích nha bác.... nếu ai ko làm được thì ra càe Tinh tế mình là dùm cho.. giao lưu là chính....

10. lethien2011

lethien2011 Thành viên

có bác nào thành công chưa

11. kenlove520

kenlove520 Thành viên

mềnh làm 2 bữa nay bt. có dính sòft dfu đâu các bác???

12. lethien2011

lethien2011 Thành viên

em hỏi ngu 1 tí, dính sòft DFU thì lại restore 6.1.3 phải ko bác :* máy em thì ko về được 5.1.1 rồi vì ko có shsh

13. lethien2011

lethien2011 Thành viên

em hỏi ngu 1 tí, dính sòft DFU thì lại restore 6.1.3 phải ko bác :* máy em thì ko về được 5.1.1 rồi vì ko có shsh

14. herohighway

herohighway Thành viên

bác cho e số phone e thỉnh giáo cái, e đang mắc kẹt con ip4 này restore lên 6.1.3 bị lỗi -1 hoài ko bít sao. giờ hạ 6.1.2 đc hem, thành thật mong bác giúp. phone 090.809.6633

15. lethien2011

lethien2011 Thành viên

em vừa hạ nhưng bị sòft DFU lại phải về 6.1.3 :(

16. gallery

gallery Thành viên

clip nè bạn

vietnam_duy thích nội dung này.
  17. manhtuan285

manhtuan285 Thành viên

Mình làm hoài rồi mà vẫn dính lỗi 1601 hoặc 1604 cả nhà ah e dung ban 2.9.11

18. nguyenhuutrong

nguyenhuutrong Thành viên

fix soft dfu:

đang 6.1.2 build bằng sn0wbreeze(iFaith mode) dính soft dfu ta dùng redsn0w 9.15b3 fix như sau:
    - vào redsn0w >extras>select ipsw> chọn fw 6.0 >ok >back chọn jailbreak> chọn install cydia > đưa iphone về DFU tay > ok lúc này iphone vẫn chưa lên>
    - vào redsn0w >extras>select ipsw> chọn fw 6.0 > đưa iphone về DFU tay> chọn > just boot lúc này sẽ thoát được soft dfu

nếu vào chưa cài evasi0n ta vào Cydia cài evasi0n reboot tận hưởng thành quả :D

1hoi1chai, ngalethi, nguyentien102863 người khác thích nội dung này.
  19. choitythoi

choitythoi Thành viên

mình cũng làm được 1 em iphone 3gs newboot rùi.Lập đàn tìm cao nhân bên thớt này:
    http://www.tinhte.vn/threads/thac-m...-1-2-da-luu-shsh.2006359/page-2#post-35620846 Cũng bị lỗi tùm lum, nhưng mày mò tý(mất 3 ngày các bác ak) cũng lên.Mình cũng dùng sn0wbreeze-v2.9.13 buil shsh như bác này, rùi dùng nó đưa về DFU hay dùng iREd cũng được, thất bại toàn làm lại bằng iRed 6. Nhưng nếu các bác khi chờ RS mà nó đứng lại giữa chừng thì vào file host sửa #74.208.10.249 gs.apple.com thành 74.208.10.249 gs.apple.com tức là bỏ dấu # đi. Sửa thôi nhé, ko được cut file host đâu. Làm nhiều lần mà thất bại cứ rút cáp ra khởi động lại iphone, khi này iphone sẽ dính hình cáp vs itunes, nhưng đừng lo itunes vẫn nhận iphone ở dạng Recovery mode. Khi này nếu đã thất bại nhiều lần do bị đứng khi RS thì nên gỡ bỏ toàn bộ itunes theo thớt này :
    http://heaveniphone.com/threads/8362-huong-dan-go-bo-hoan-toan-itunes.html
    Xong thì tải và cài lại itunes trên trang chủ apple.com (tải 1 lần thôi nhé ^^). Rùi dùng ired 6 đưa máy về DFU để RS tiếp. Có thể khi iphone chạy hết cái vạch trắng khi RS sẽ bị đứng khá lâu, các bác kiên nhẫn chờ cỡ 15-20 phút là sẽ được thôi. Nếu lâu quá thì rút ra làm lại. Còn ai ngại hư nút home vs nút nguồn vì chuyển sang DFU thì xuống 4.1 hay 5.1.1 mà xài (nếu có shsh của 5.1.1 .) hehe.

20. choitythoi

choitythoi Thành viên

mà bác thớt còn thiếu khi đối vs máy lock, khi build shsh bằng snow phải tích vào ô active (hackactive), và chỉ tích vào ô đó thôi rùi build ko làm thêm j nữa.

vvvvvv thích nội dung này.