iPhone 3GS chạy iOS 6 Beta 3 đã có Photo Streams và Mail VIP

Didu
17/7/2012 16:1Phản hồi: 301
iPhone 3GS chạy iOS 6 Beta 3 đã có Photo Streams và Mail VIP

Khi Apple giới thiệu iOS 6 vào tháng 6 vừa qua, bên cạnh iPhone 4 và 4S thì phiên bản cũ hơn là 3GS cũng nằm trong danh sách thiết bị được hỗ trợ với một vài tính năng đã bị lược bỏ. Tuy nhiên, trong bản beta 3 mới phát hành gần đây, Apple đã thêm hai tính năng khá quan trọng cho chiếc điện thoại đời cũ này gồm Photo StreamsVIP trong Mail. Được biết, iOS 6 trên iPhone 3GS ban đầu bị loại bỏ đi 8 tính năng nhưng từ iOS 6 Beta 3 thì con số này được giảm xuống còn 6. Photo Streams sẽ cho phép người dùng iPhone 3GS chia sẻ hình ảnh giữa những thiết bị khác (máy Mac, iPad) có chung tài khoản iCloud trong khi đó, mục VIP trong trình Mail sẽ đánh dấu những người quan trọng để dễ dàng quản lý. Dù 6 tính năng bị lược bỏ nhưng người dùng iPhone 3GS đã may mắn hơn trước vì Apple thường chỉ hỗ trợ hai thiết bị với mỗi bản HĐH mới ra mắt.

Nguồn: Cult of Mac
301 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Đẹp ip 3s đúng là k bao giờ chết vẫn thích 3s hơn chứ thật sự 4 và 4s hơi thừa
@Kunhpv từ ava, nội dung bài viết,cách diễn đạt của bạn mình có thể khẳng định bạn là 1 thanh niên trẻ trâu và thích thể hiện... chắc lại ngồi lê nge các bác các chú chém gió rồi về xào nấu lại đây mà... 😆

bản thân em dùng từ 3gs lên 4.. mới chuyển sang android s2 đc 2 hôm , cảm giác phải nói là tuyệt vời, 1 khi bạn đã thử android thì chắc sẽ chia tay ios thôi...
@Kunhpv không hiểu bạn cảm nhận thế nào. Riêng cái 4 mình đã thấy khác hẳn với 4S rồi, 4S mượt mà hơn hẳn. Thế thì không hiểu 3GS nó thế nào T_T.
@haiduong28 Trẻ trâu hay k thì e k biết nhưng cứ gặp nhau ngoài là biết xem e có nghe lời xào nấu của ai hay k? Xl nhé e năm nay 25tuôit đủ già rồi bạn à. E cũng bảo là k tham gia vao topic nãy nữa nhưng bạn chưa biết gì về ng khác thì đừng phán bừa nthe thân
bakery00
TÍCH CỰC
12 năm
thiếu cái gì thì cydia sẽ bổ xung cho ta cái đó ^^
Điều này có nghĩa các thế hệ sau đã không còn quá khác biệt so với thời kỳ ban đầu nữa.
Jake Sumo
ĐẠI BÀNG
12 năm
Quá chuẩn luôn nè!
tung1072002
ĐẠI BÀNG
12 năm
3gs không bị bỏ rơi =))
@tung1072002 nghe mấy bạn nài nói làm mình càng yêu con 3gs mình hơn !
@nomberone11 Âpple luon quan tâm tới người dùng , éo phải như loại Samsung , con S3 , tầm 1 năm nữa là bị bỏ rơi như con S2 thôi =))
ZARG
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hỗ trợ tốt thật. Trong khi con Galaxy S Hoppin ko lên được 4.1😔

Sent from my SHW-M190S using Tinhte.vn
@ZARG bác so sánh thế mà cũng so sánh được, nếu lên được thì thử hỏi ai sẽ mua dt của ss khi mà nó như thế? Qua đây ta thấy được ai mới thực sự là người dùng thông minh thôi( kèm chút may mắn😆
funvn
ĐẠI BÀNG
12 năm
iP 3GS được hỗ trợ mãi thế nhỉ?
Raspberry
TÍCH CỰC
12 năm
@funvn vì ở những nước khác 3GS vẫn bán khá chạy bác ạ ^^', ko như ipad
Tại sao iPad 1 ra sau iPhone 3GS mà không được Apple hỗ trợ iOS 6 😔(. Tuổi thân quá :(
@hitechever Vì 3gs vẫn còn sx và bán

Sent from my LG-KU5400 using Tinhte.vn
prin77
CAO CẤP
12 năm
@hitechever Thì bạn cứ xem ipad 1 lên thì có gì thay đổi,tính năng đa số nằm ở phần phone,ipad 1 lên cũng chẳng khác nếu bị bỏ đi qua nhiều tính năng
@hitechever Ra sau nên nó là bản tiên phong cho thế hệ ipad. Iphone 2 và 3G là ví dụ...
Chả trách cái 3GS nào mà trạng thái còn tốt tốt hiện tại bán vẫn được giá , có khi bằng cả một cái điện thoại mới tinh cấu hình cao hơn hẳn.

P/S : Theo quan sát của mình trên ebay.de , không các bạn lại bảo mua để "khoe" 😁
@nova_ck xin thưa với bác là cấu hình cao hơn hẳn,nhưng mà cái hồn nó khác nhau bác ạ
Hỗ trợ đến bây giờ luôn, ghê thiệt.
@smartphone0G có cả IP 3gs đời 2012 nữa bạn ah, cấu hình không đổi chỉ có mỗi cái khi bán ra đã cài sẵn ios 5.1.1. 1 vài showroom cũng đã bán rồi đó, 7.000.000 máy brand new, 8G bạn ah
zesny95
TÍCH CỰC
12 năm
I Touch Cấu hình cao hơn 3Gs chắc là lên ngon lành 😁 :D
Apple hỗ trợ update rất tốt,chỉ có mấy bác xài unlock mới sợ update của apple thôi.

Sent from my GT-P6200 using Tinhte.vn
Apple hỗ trợ update rất tốt,chỉ có mấy bác xài unlock mới sợ update của apple thôi.

Sent from my GT-P6200 using Tinhte.vn
@trungthanh37 có gì đâu mà phải sợ update hả bạn??? chỉ đợi tool unlock hơi lâu thôi.
Ơ thế à có ai dư iphone 3gs không bún choa 1 ký nào hí hí
dungcpm
ĐẠI BÀNG
12 năm
3Gs của mình vẫn giá trị chán 😃! Chỉ ko ưng ý 1 điểm duy nhất là Camera ko đèn Flash, còn lại mọi thứ đều ổn 😁
Sắp có iPhone 3GS chính hãng giá 7tr 😁 ngon rùi, đi mua 1 chú chơi thui
IP 3gs ngầu rồi
vậy là 3gS vẫn giữ được giá

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019