[LG OPTIMUS 3D/P925]Update/Restore ROM file KDZ cách mới đơn giản hơn

Thảo luận trong 'THAY ĐỔI - NÂNG CẤP FIRMWARE' bắt đầu bởi 9mare, 20/4/12.

1. 9mare

9mare Thành viên

Được bạn ơi, up đc hết các rom p920 nhé,ko riêng gì bản VN.
    PS: Có 1 số bạn pm mình bảo là ko up đc theo cách của mình, các bạn cứ uninstall hết các driver và app đã cài, rùi dùng soft clean registry 1 phát (mình xài CCleaner), rùi khởi động lại máy và cài driver trong thư mục TOOLS của mình, sau đó chạy file .vbs lại là ok.

Gửi từ LG-P920 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2
  2. honiukim

honiukim Thành viên

Chắc mình để chặn rồi vì vào web khác bt,nhưng mình ko biết cách bỏ chặn,bạn hướng dẫn chi tiết hộ mình nhé,thank
  3. 9mare

9mare Thành viên

Hjx, mình đang làm việc nên ko có máy tính, nên ko nhớ rõ nữa. Bạn vào theo đường dẫn C:\windows\systems32\driver\etc sẽ thấy file hosts, mở file bằng Notepad, rùi kiếm dòng nào có số 127.0.0.. gì đó rùi xóa hết cả dòng đó đi, save file host lại là ok

4. haicaubien122py

haicaubien122py Thành viên

Mình theo cách này up lại bản 21A được rồi, lúc trước khi sửa file host cũng không được gì cả.
    Khi nó hiện thông báo hiện "pls check ur internet line", thì cứ bấm vào tab continue liên tục cho đến khi up rom xong.
    Cám ơn bạn nhiều.
    Chứ lúc trc dùng bản 21A pin được 2,5-3 ngày, sau up qua bản 21D pin chỉ còn hơn ngày chút, mà xạc hay dùng thì rất mau nóng dt.
  5. hugokaka

hugokaka Thành viên

mình đã làm theo hướng dẫn OK tải 21D của Đức thấy Pin tốt lắm !!!
    Up Rom sao mọi thứ ko bị gì cả sao ta?
  6. 9mare

9mare Thành viên

Ko bị gì cả là sao bạn? Up file KDZ nó ko format data đâu, mọi thứ mình cài trước đó đều giữ nguyên. Chỉ khi up rom cook file zip thì nên format sạch trước khi up thôi (một số trường hợp ko cần format vẫn up đc)

7. 9mare

9mare Thành viên

Gì đây bạn?? Sao ko lập 2pic mới mà đăng trong này?

8. an888

an888 Thành viên

anh em cho mjh hỏi, con p925 mjh làm đến chỗ này nhấn UPGRADE START. thì nó hiện cửa sổ báo là : ALREAD RUNING LGMOBILE PHONE SOFTWARE UPDATE......chứ kô hiện cửa sổ : SELECT COUNTRY & LANGAUAGE như trong hình hướng dẫn nên kô tiếp tục được. nhờ anh em chỉ giáo giúp. cảm ơn nhiều. (mjh up rom lần đầu tiên, nên còn gà quá)
  9. 9mare

9mare Thành viên

Ban thu uninstall het cac driver, soft LG trong may di, khoi dong laj va cai driver trong file TOOL cua minh, sau do chay file .vbs laj tu dau.

10. mrduydn

mrduydn Thành viên

hichic ngồi hóng room mới sao mà lâu thế AD HTC đã có 4.0 lg sao chưa có hichic
  11. 9mare

9mare Thành viên

Chờ đợi làm gì bạn, còn lâu lắm, chỉ mong ra bản cook từ 3D Max thôi :p

12. ngocdiep1989

ngocdiep1989 Thành viên

sao mình up rom theo hướng dẫn xong máy chỉ chạy đến logo LG thôi nhỉ. Bác chủ thớt cứu với
  13. 9mare

9mare Thành viên

Nó treo ở logo LG hả? Bạn thử cách này nhé: tháo pin ra rồi lắp vô lại, bấm tổ hợp phím POWER, VOLUME - và nút 3D, giữ 1 lúc đến khi máy lên logo rồi thả ra, máy sẽ vào Recovery Mode, bạn chọn dòng Wipe cache and.. gì gì đó (wên mất rùi, nhưng là dòng dài nhất ý).. rùi ok và restart phone lại là ok..

14. ngocdiep1989

ngocdiep1989 Thành viên

Hì. đc rồi ạ. Thank bác!
  15. Tu_ameo

Tu_ameo Thành viên

thanks chủ thớt phát , làm mãi cả đêm hôm qua ko đc con p920 ,mày mò up lại win cũng ko đc , sáng nay mầy mò thì phát hiện cái auto ko tự đổi file host vào đổi phát chạy phé phé , con này cài rom kdz phức tạp hơn con su760
  16. 9mare

9mare Thành viên

Như thế có thể bạn ko chạy Account Admin, hoặc bạn để chế độ bảo mật cao. Vì vậy nên Run as Adminiastion file VBS thì sẽ ok.

17. an888

an888 Thành viên

mấy pác cho mjh hỏi, mjh up con p925 từ 2.2.2 bằng nhà mạng nó lên 2.3.5. V20p. sài mấy hôm nay thấy ok nhưng có 1 lỗi này nhờ các pác chỉ giáo với, khi online bằng phone vô web tải file apk hoặc video về thì kô đc, nó báo : NO SDCARD. vô play store thì tải về bình thường. xin cảm ơn
  18. hugokaka

hugokaka Thành viên

Đã làm theo hd. Ok, nhưng ko bit baseband là gì, xem ở đâu, nâng cấp ra làm sso?

Sent from my Kindle Fire using Tapatalk 2
  19. tuankhanha10

tuankhanha10 Thành viên

Hix mình làm theo hướng dẫn mà toàn lúc update 15-20% là "Problem with communication bêween cell phone and PC" . Giờ thành gạch rùi
  20. a1a1a

a1a1a Thành viên

bác chủ thớt cho mình hỏi đây là lỗi gì ah. mình mới mở cái Automatic Offline Procedure lên đã bị rùi.

File đính kèm: