Lumia lắc ngang thì nghe tiếng kêu lạch tạch,lắc dọc thì ko sao,vậy là bệnh gì các bác.

Dominhphuonganh
24/12/2012 13:31Phản hồi: 58
Em mới lất em lumia 920 bên thế giới di động ,hôm lấy không kiểm tra kỹ hôm nay kiểm tra kỹ thấy em nó có hiện tượng kêu lạch tạch khi lắc ngang lắc dọc thì không bị.các bác dùng lumia 920 thử kiểm tra lại xem có hiện tượng như mình không.
58 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Lỏng pin
@nam_n6260 bác cũng bị à như em à
@Dominhphuonganh Không, nhưng mình đọc ở đâu đó thì là lỗi như vậy. Bạn nên đi đổi máy khác
Đi đổi máy đi bạn, máy mình lắc ko có tiếng gì
đổi thôi
alecsu
ĐẠI BÀNG
11 năm
@TungPig máy kêu lớn ko bạn.máy mình cũng bị bè.ko biết có nên đổi ko?
@alecsu hỏi chủ thơt chứ sao hỏi tớ. tớ có bị đâu 😁
cứ có tiếng gì mang đi đổi hết đi
Máy mình màu đỏ cũng thế, lắc ngang thì có thể cảm nhận được chuyển động bên trong. K biết đổi ng ta có cho không.
hanlong135
ĐẠI BÀNG
11 năm
mới đổi 1 con hồi sáng bên tgdd may màu trăng hình như không bi.mình thử tất cả màu vàng đều bị
Hôm nay mình ra làm thủ tục trả lại máy,bên thế giớ di động trả lại tiền.mình qua cellphones,nhật cường định mua lại em nó như khi kểm tra máy đều bị hiện tượng trên.2 máy mình kiểm tra mầu đỏ,1 em màu vàng.em lản luôn
Vừa thử lắc, con S3 cũng thế. Không quan trọng, máy nào cũng vậy thôi. Nếu muốn không bị kêu thì phải gắn chết quả pin vào vỏ máy. Mình nghĩ pin lắp theo dạng modun không dùng keo gắn vào nên vậy, chiều dọc có lò xo nên ok, chiều ngang thì viên pin luôn có 1 khoảng cách nhất định với ô lắp pin dù rất nhỏ nên có tiếng kêu, với lại quả pin trong quá trình sử dụng có thể dãn nở nên để 1 khoảng rất nhỏ như vậy là hợp lý, và tiếng kêu khi lắc mạnh là hiển nhiên.

Đã ai thử lắc IP5 chưa, mình nghĩ cũng vậy thôi.
Mình cũng vừa trả lại TGDD 1 em màu vàng. Tuy nhiên vì những lỗi khác (hở sáng, vỏ ọp ẹp) chứ không phải vì vụ lúc lắc này 😃 .
Vừa cầm lắc thử con IP3GS cũ thì cũng kêu ngon lành ;)
sao tra máy dc ngon vậy,hôm bữa cũng đổi dc máy nhưng đổi từ máy bị hở sáng sanh máy bị ọt ẹt h ko biết phải làm sao chán thằng nô wá
Lumia 820 cũng bị nhé. Do lỏng pin ấy, có cách lấy băng keo 2 mặt dán vào là ok 😃
cutai_931
ĐẠI BÀNG
11 năm
@KissZ Lấy ốp lưng sạc không dây gắn vào là hết kêu
@cutai_931 Vậy hả, tại chưa có nắp k dây nên chưa thữ kaka. Lấy giấy chèn vào r nên cũng k kêu nữa hihi
Dính chưởng rồi bác. Em cũng bị nè.
http://www.tinhte.vn/threads/1765381/
Tiếc cái là máy em ko hở sáng, ko điểm chết, ko ộp ẹc vỏ gì hết. Mỗi tội lãng nhách đó.
Em trả lại ngay sau 1 đêm vọc, giờ đợi hàng về típ. Nản
cutai_931
ĐẠI BÀNG
11 năm
@sinhviendlld Bác đợi cũng vậy thôi không khả quan hơn đâu .Bác xài con nào vậy ?
@cutai_931 Con màu vàng.
TGDD nó mới gọi thức thì, bảo Nokia phán rằng ko bị lỗi, đó là tình trạng chung của dòng màu vàng. Chuyển qua trắng hoặc đỏ thì ko bị nữa.
Đang cố call lên Nokia hỏi xem mà chưa ll được.
Các bác tính nên làm sao? Hay lại đợi lô hàng típ theo khoảng 15/1 xem sao, chứ lấy con này, nhỡ sau này nó ảnh hưởng lỏng pin nặng, cứ sụp nguồn hoài thì làm sao? Gom lắm mới mua đc con máy hơn 10 triệu.
Osinleader
ĐẠI BÀNG
11 năm
@sinhviendlld Tớ cũng màu vàng, mua đợt đầu, lắc các kiểu chả bị sao hết, hê hê...
tinh26886
ĐẠI BÀNG
11 năm
Chờ đi bác, mình mua ở FPT cũng bị ộp ẹp, điểm chết màn hình nên ko nhận. Đang ngậm đắng nuốt cay chờ đợt hàng tiếp theo đây. Thằng Nokia đi offline nói dữ lắm, nói làm kĩ này nọ giờ như vậy đó, mà nghĩ sao những lỗi như vậy lại nhiều quá vậy, đang đặt câu hỏi là nếu lỗi nhiều như vậy (% sản phẩm bị lỗi) tại sao NO ko biết, hay vì nhu cầu thị trường nên bán luôn bất chấp lỗi (bởi suy cho cùng nó cũng ko là các lỗi nghiêm trọng) hoặc có lí do nhạy cảm nào khác không. Chứ dây chuyền sản xuất có kinh nghiệm và quản lý lâu đời như NO mà mấy cái lỗi này QC ko test thấy được à, dân tay ngang như anh em mình test cái còn nhận ra nữa là. Nghi ngờ No thiệt, mặc dù mình vấn yêu NO...
Đứa cháu em đang dùng của at&t hỏi nó có bị nối như a em ở VN ko nó bảo ko,vậy là sao hả ta.
Mấy cha này cầu toàn quá, máy nào cũng có tiếng kêu theo chiều ngang nếu lắc mạnh. Cái smarth phone nào chẳng vậy, nếu không kêu thì khi cục pin nó giãn nở thì sao, cái máy không kêu mới là không chuẩn, thiết kế nó thế, mấy máy kêu lớn lắc bình thường mới đáng quan tâm. Mà lỗi ộp ẹp là sao vậy ?
@tinhtednvn mình với bạn cá ko? có máy bị máy ko? máy mình bao bạn lắc ko ra 1 tiếng!
@pha1412 Bạn cứ lắc thật nhanh, mạnh vào đổi hướng liên tục, mạnh tay là chỗ camera nó kêu. Chứ bình thường thì máy mình không kêu. Mà phải quay cái lưng máy về phía tai, lắc sát sẽ có tiếng, còn quay màn hình lại sẽ không nghe thấy tiếng gì cả, bạn cứ thử đi. Nếu máy không kêu thì coi lại phần trống rung đi là vừa, máy mình lấy nét ổn, trống rung quá tốt.
@tinhtednvn đã làm và cũng ko nge thấy gì, chắc mình hên đc con chắc chắn :X
@tinhtednvn Ko chắc đâu bạn ơi, kỹ thuật nokia care còn bó tay, chẳng lẽ bọn nó là gà hết? Xác nhận lỗi chờ đổi ầm ầm kìa.
Kêu là do cái floating len. K kêu thì mới sợ chứ.........
MrBurin
ĐẠI BÀNG
11 năm
Floating len mấy ông ơi, quên à? bản thân cái tên cũng nói lên mà: floating ~ trôi nổi.
cái len của camera nó không cố định mà nằm trong 1 cái cục mà Nokia gọi cả cụm đó là "pure view". cái này để cho chụp ảnh và quay phim không rung lắc đấy.
Nhiều người kêu lỗi nên ai cũng ám ảnh cả rồi sao? mình thì thấy hài lòng, chuông k rè, pin khá ổn, chụp ảnh đẹp, hở sáng tí xíu trên nút back nhưng chả để ý lắm, có ai lôi điện thoại nhìn ngó đến mức đó đâu mà phải xoắn, nó cũng chả ảnh hưởng j đến quá trình tác nghiệp cả
@MrBurin Thông tin ở đâu vậy bạn? Hay chỉ là suy đoán? Thế tại sao các máy khác không bị lắc kêu như vậy. đặc biệt là máy màu đen - đỏ - trắng.
Mình cũng đang đợi đổi lại cái màu vàng bị lắc kêu, mới test cái màu đen thì ko kêu gì hết.
@MrBurin Nói như các bác thì sao bọn no việt nam ko tập huấn cho bọn kỹ thuật nokia care Để giải thích cho khách ,em mang ra chúng nó kiểm trang cũng bó tay và sác nhận cho em là bụ lỗi để đổi máy mới.
MrBurin
ĐẠI BÀNG
11 năm
ờ thì đoán chứ máy mới thế này ai bung ra mà bít? máy mình màu đen lắc cũng kêu mà... để ý nghe thì kêu ở khu vực camera nên đóan vậy thôi. đợt trc có cái clip bung máy ra rồi lắp lại, ông đó cũng thấy cầm cái cụm camera đó lắc lắc.
hay bạn nào làm cái poll trưng cầu dân ý xem lắc máy có tiếng lách cách k? nếu đa số thì đó là bình thường ròai
điểm danh ở đây nè mọi người
http://www.tinhte.vn/threads/1770388/

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019