Microsoft: game Xbox One có thể chơi offline hoàn toàn, được tự do trao đổi đĩa game

Duy Luân
20/6/2013 1:9Phản hồi: 116
Microsoft: game Xbox One có thể chơi offline hoàn toàn, được tự do trao đổi đĩa game

Trong một bài post mới đăng tải lên blog chính thức, Microsoft nói rằng hãng sẽ thay đổi một số điểm trong chính sách sử dụng Xbox One dựa theo "phản hồi từ cộng đồng Xbox". Hãng tuyên bố sẽ bỏ yêu cầu kiểm tra việc trực tuyến mỗi 24 giờ một lần, nhờ đó người dùng có thể chơi các game offline ở bất kì đâu và bất cứ khi nào họ muốn, giống như những gì chúng ta có thể làm với Xbox 360. Người dùng chỉ cần kết nối Internet một lần duy nhất lúc thiết lập hệ thống mà thôi. Ngoài ra, các đĩa game Xbox One người dùng đã mua giờ đây có thể được tự do trao đổi, cho mượn, làm quà tặng hoặc bán lại. Giới hạn người mua bán phải là bạn bè trên Xbox Live ít nhất 30 ngày trở lên và quy định đĩa chỉ được sang tay 1 lần đã bị tháo bỏ hoàn toàn. Tất nhiên là người dùng sẽ không phải trả thêm bất kì chi phí nào cho việc sang nhượng này.

Bên cạnh đó, nếu người dùng không mua đĩa mà tải game từ Xbox Live thì việc chơi offline vẫn hoàn toàn thoải mái như đã nói ở trên, không cần kết nối Internet, cũng không bị giới hạn về vị trí địa lý. Thế nhưng Microsoft nhấn mạnh rằng các tựa game download thì không thể được chia sẻ hay bán lại. Còn với những game chứa trên đĩa, đĩa bắt buộc phải nằm trong Xbox One để trò chơi có thể chạy được, giống với Xbox 360 hiện nay.

Thông báo nói trên chính là động thái đáp trả của Microsoft đối với Sony sau khi hãng Nhật Bản nói đĩa game PlayStation 4 hoàn toàn thuộc quyền sở hữu của người dùng. Tuy không đánh phí bản quyền lên đĩa game cũ nhưng Sony lại có một ràng buộc khác nếu người dùng muốn chơi game PlayStation 4 trực tuyến, cụ thể là họ bắt buộc người chơi phải có tài khoản PlayStation Plus để chơi online những tựa game này. Cuộc đối đầu giữa Xbox One và PlayStation 4 đang ngày càng gay cấn, chúng ta hãy chờ xem hai máy sẽ cạnh tranh với nhau như thế nào khi cả hai được bán ra vào cuối năm nay.

116 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Một vố quá đau cho MS khi giờ đây phải chạy theo chính sách của đối thủ
lesud
TÍCH CỰC
11 năm
Fan Xbox có lẽ nên cảm ơn ... Sony nhé 😁
tuananhdb
TÍCH CỰC
11 năm
Quay ngoắt 180* luôn :eek:
@tuananhdb o_O 360 độ chả lẽ lại là Nguyễn Y Vân?
tuananhdb
TÍCH CỰC
11 năm
@hoan999999 uk nhỉ 😁
xbox ở saigon hơi kén người chơi nhỉ.
sắp tới nhà định mở quán game. chắc đầu tư ps3 ko thì mở xong lên ps4 có dễ chơi không các game fan?
[ Sigma ]
TÍCH CỰC
11 năm
@boyrocky Vâng tôi ghi nhận ý tốt của bạn, vậy bạn đã kinh doanh chưa.:rolleyes:
boyrocky
ĐẠI BÀNG
11 năm
@[ Sigma ]
À mình thì chưa có vốn nhiều, đang góp vốn với mấy thằng bạn bán trà đá thôi, tháng kiếm dăm bảy triệu đóng tiền học ấy mà 😁
[ Sigma ]
TÍCH CỰC
11 năm
@boyrocky OK, vậy tiếp tục nhé bạn. Khi nào bạn kinh doanh mảng PS3 hoặc Xbox báo mình qua học.
Mình thích chơi game trên máy sony hơn ^^
HIc hic 2 anh Sony vs MS cạnh tranh nhau kinh ghê...
Giờ ko rõ nên hốt One or PS4 ~.~
đùa. giằng co thế này biết mua em nào. rồi loanh quanh lại ko mua nữa 😕
hoatht
ĐẠI BÀNG
11 năm
Hai hãng cạnh tranh nhau thì người dùng càng có lợi. Cố lên Sony MS kaka
Tốt, sẽ tiếp tục xài XBOX One trong 1 tương lai gần 😁
Còn giờ thì Xbox360 với PS3 cũng đủ rồi :D
Thích cái tay cầm của X1 hơn PS4 mà ngại vụ online 24/24. Giờ thì X1 thẳng tiến 😁
qet
ĐẠI BÀNG
11 năm
Và tình hình là nó ko đề cập gì tới vụ kinect nghĩa là giá One vẫn bị đôn lên và phải có kinect mới chơi đk. Thua Sony rồi.
BACkJ5
ĐẠI BÀNG
11 năm
@qet :v caí kinect đấy đóng thùng cùng one,coi như phụ kiện rồi đề cập gì nữa vậy bạn
qet
ĐẠI BÀNG
11 năm
@BACkJ5 Và vì có thêm nên nó đắt hơn ps4, trong khi đó ps4 mình có quyền chọn ma pseye hay ko. Nếu ko mua pseye thì ps4 re3 hơn Xbox gần 100$.
TonyWu
CAO CẤP
11 năm
Tầm nhìn của thằng sếp bên Xbox One kém quá, chắc đếch phải dân làm game.
Chờ cái xác nhận chính thức từ MS.
@vnstockguru chính thức rồi
lammeobeo
ĐẠI BÀNG
11 năm
Nếu vẫn có vụ chỉ có 22 nước hỗ trợ thì vẫn quyết định cưới PS4 😃
M3ga
CAO CẤP
11 năm
M$ từ đầu tham quá cơ, bị phản đối kịch liệt nên phải sửa lại rồi 😃
hôm trước thì kêu tự tin chiến thằng bất chấp ps4 , hóa ra là vẫn sợ à 😁
@thành 26 nói gì chuyện cạnh tranh thị trường châu á PS4 làm trùm châu âu my xbox sự thật xưa nay chắt khó đổi dời
2 baạn cho mình hỏi. Chủ quan 2 bạn và tình hình chung là thích ps3 hết chứ?
Mình sẽ chỉ tập trung đá banh là chính. Vì hồi trẻ cũng mê mệt ps2 pes lắm.
có gì cần cải thiện ko?
@lemboo Like bác 1 cái, nói thiệt chứ tay cầm xbox nó thiết kế cực kì hợp lý, chơi game nào cũng thuận tiện và nhất là độ bền vô đối, mình có cái tay xbox mua từ 2008 đến h xài vẫn phà phà! Ngày nào cũng cày fifa 13 trên origin 😁
@lemboo m đang dùng xbox mà bạn. m thấy dùng tay ps3 đá banh thấy quen hơn.
@****C*L*O*V*E*R*** bạn thấy tay cầm ps 4 không, cải tiến 1 loạt nhưng thực ra là "copy" tay cầm Xbox thôi. Lúc đấy đừng khen tay ps 4 tốt nha.
@****C*L*O*V*E*R*** Bác này phán như thánh ==" từ đời PS đầu tiên đã có tay cầm đó r làm j mà thiết kế để đá banh ==
sức mạnh của cạnh tranh thương mại là vậy 😃
Tai230
TÍCH CỰC
11 năm
Fan của xbox nên cám ơn Sony đi.

Sent from my AN7G2I using Tinhte.vn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095