Mời tải về Android L cho Nexus 5 và Nexus 7

vuhai6
26/6/2014 17:59Phản hồi: 369
Mời tải về Android L cho Nexus 5 và Nexus 7

Cuối cùng thì Google cũng đã cung cấp firmware cho Nexus 5Nexus 7 để chúng ta có thể dùng thử Android L trên hai chiếc máy này. Có một lưu ý mà Google đã nhấn mạnh: đây là phiên bản thử nghiệm, chưa hoàn thiện, vì thế nó sẽ không sử dụng được cho nhu cầu sử dụng ổn định hàng ngày, chỉ dành riêng cho lập trình viên thử nghiệm phần mềm. Do đó, bạn cần cân nhắc kĩ trước khi dùng thử trên máy của mình. Tải về và giải nén để được file image của Android L, sau đó sẽ dùng lệnh fastboot để cài đặt firmware cho Nexus 5 / 7:
Dưới đây là hướng dẫn cơ bản để bạn có thể cài bản firmware Android L này lên Nexus 5 hoặc Nexus 7. Vì đây là bản thử nghiệm nên mình không khuyến kích bạn nào chưa tìm hiểu kĩ về việc up rom Android thực hiện. Các bước thực hiện:
  1. Máy bạn cần có Fastboot và adb. Tham khảo tại đây.
  2. Sau khi tải được file firmware ở trên thì giải nén, để trong 1 thư mục riêng
  3. Nexus 5/7 đã được kích hoạt developer và cắm vào máy tính. Mở CMD và sử dụng lệnh
    adb reboot bootloader để đưa nó về bootloader
  4. Nếu máy chưa unlock bootloader thì cần unlock nó bằng lệnh:
    fastboot oem unlock
  5. Trong CMD sử dụng lệnh CD để tìm tới thư mục mà chưa file giải nên ở bước 2. Sử dụng lệnh flash-all để flash toàn bộ file image vào máy.
  6. Done.
Hãy cùng chia sẻ với mọi người cách cài đặt đơn giản hơn nhé 😃 Mời các bạn coi tạm video trong lúc chờ đợi tải Android L, nguồn từ Androidcentral:

369 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

dqt.0410
ĐẠI BÀNG
10 năm
Hôm qua thấy bảo bản L này ngon lắm.Hem biết thế nào.Đang dùng ios và chắc chắn sẽ chuyển về lại android.Dùng android vẫn sướng hơn ;)
@dqt.0410 Ios gì thế! Khi nào muốn đổi androi thì bán cho mình nhé 01222939316
@dqt.0410 Mình mới bỏ android qua ios đây,nói chung cái nào cũng có cái sướng riêng của nó,nếu có dk mua 2 cái flagship về xài thì tuyệt zời
@dqt.0410 Dìm hàng 1 cách thô thiển quá . 3gs thì đổi đời là đúng rồi . Xàm đế
dqt.0410
ĐẠI BÀNG
10 năm
@ongtho11911 đang dùng 5.bảo 3gs chỗ nào.Stop this here.i don't want to war !!
Nexus 4 của em đâu ? Hehe.
Cục cưng của anh gu gồ có khác ~.~
Bực thằng này !!! Mua con Zen 2014 ngón dài cổ

4.4 ĐÂU THẰNG GỒ !!!!
Brian88
TÍCH CỰC
10 năm
@noobnhat Hỏi thằng sus ấy, mã nguồn mở thì có sẵn rồi, tự lấy về nghiên cứu, tùy chỉnh rồi up cho khách hàng. Liên wan éo j tới Goo

Sent from my Nexus 4 using Tinhte.vn mobile app
@noobnhat lỗi do google từ lúc nào vậy thím :v
maiyeu512
ĐẠI BÀNG
10 năm
@noobnhat Liên quan nhề, ... Con bác bác không chăm đi kêu thằng hàng xóm chăm ak?? Vkl
general
ĐẠI BÀNG
10 năm
@noobnhat Hehe, hỏi Asus chứ. Google có mấy con Nexus thôi mà 😁. Đó cũng là lý do mình chọn Nexus

Sent from my Nexus 5 using Tinhte.vn mobile app
ô dê lại nexus 7 wifi có update
marcong
TÍCH CỰC
10 năm
Chừng nào Game Puzzle & Dragons chưa tương thích với ART thì còn lâu em Nexus 7 2013 của mình mới lên Android L :p
@marcong add đi bác 298392232
Cũng vì ngôn từ cư dân mạng ngày càng phong phú mà bây giờ đọc 1 chữ cái "L" thấy nó cũng sao sao ấy, trước giờ Android toàn là tên đồ ăn thế mà sao lần này không đặt cho em nó cái tên đầy đủ hơn nhỉ, thôi thì mình cứ gọi em nó là bản "Lollipop" vậy ;).
P/s: giờ thì chỉ việc ngồi hóng cho M7 thôi 😁.
@kiemphisongdao là cái eo mà có gì không giám đọc hả bác 🆒
01673224283
ĐẠI BÀNG
10 năm
@fanyingni đang bản thử nghiệm mà bạn, bao giờ có chính thức mới có tên
@4ever1lov3 Android lol
@kiemphisongdao Tưởng là Android Lác 😁 mắt lác.jpg
Lại nhà nexus rồi nhìn mà thèm, có review nhanh,video càng tốt để có cái nhìn trực quan nhất
phuc747
ĐẠI BÀNG
10 năm
Đang cầm trên tay con Nexus 5 mà cảm thấy .... rộn lòng.
@phuc747 Nghe cảnh báo cũng ớn. Hay là chờ đến mùa Thu?
net2sonic
ĐẠI BÀNG
10 năm
@phuc747 Hay cho cái .... rộn lòng.
Thi Văn
ĐẠI BÀNG
10 năm
Xem cái Google I/O 2014 thì thấy cái phiên bản L này chủ yếu tập trung vào giao diện(làm cho trực quan hơn, đẹp hơn) và đồng nhất trải nghiệm của người dùng giữa các nền tảng khác nhau trong hệ sinh thái Google. Mình nghĩ đáng để cài thử lắm để trải nghiệm giao diện mới của Android.
@Thi Văn Chủ yếu là sử dụng máy ảo ART hiệu năng cao hơn, tiết kiệm pin hơn chứ bạn ^^
Ngon
vuhungls90
ĐẠI BÀNG
10 năm
Ngon quá
Ô nex4 chưa có ah

Gửi từ iPhone của tôi sử dụng Tinhte.vn
Đã coi video review trên youtube, cơ bản là ko cảm nhận đc,phải sử dụng mới biết đc nó khác biệt đến đâu
h_pro9x
ĐẠI BÀNG
10 năm
Nâng độ mượt và giảm phân mảng trước đã.
hieu_jack
ĐẠI BÀNG
10 năm
@h_pro9x vãi cả giảm phân mảng, chắc tưởng phân mảnh ổ cứng đây :v
@h_pro9x không cho thằng nào xài nữa thì khỏi phân mảnh như iOS,tự sản xuất từ OS lẫn phần cứng là xong,đơn giản
mình không thích tông màu trắng của bản L này lắm, ko biết có tùy chỉnh được ko, chứ dùng máy buổi tối mà màu trắng thì mỏi mắt lắm @@
tặng các bác link review cho đỡ thèm
KJR
TÍCH CỰC
10 năm
@linh_pro91hp thèm thật. ko biết khi nào có cho M8. thích nhất là chạy trên ART 😔
M8 chac con lau moi co 😔 ma mong co ban hoam chinh nhanh nhanh chu thu nghiem loi te le thi met
aikia123
ĐẠI BÀNG
10 năm
Anh em nào làm trước cái để... bữa mới lock lại máy h mún trải nghiệm thì phải xóa hết dữ liệu nữa @@ 😔
có bác nào bán nexus 5 không? hú em nhé!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019