Rò rỉ cấu hình Xperia Z3 Compact: màn hình 4,5", chip Snapdragon 801, camera 20,7 megapixel

Duy Luân
5/7/2014 0:20Phản hồi: 119
Rò rỉ cấu hình Xperia Z3 Compact: màn hình 4,5", chip Snapdragon 801, camera 20,7 megapixel
Ảnh minh họa: Xperia Z1 Compact

Hồi đầu tuần chúng ta được thấy mặt trước của Xperia Z3 Compact và đến hôm nay thì cấu hình của máy đã lộ diện. Theo DoomLoRD, một lập trình viên nổi tiếng của diễn đàn XDA, chiếc Z3 Compact mang mã hiệu D580x sẽ sử dụng màn hình 4,5" (lớn hơn so với kích cỡ 4,3" 720p của Z1 Compact và Xperia A2), vi xử lí Snapdragon 801 (bằng với Xperia Z2, còn Z1 Compact chỉ xài Snapdragon 800) cùng với chip đồ họa Adreno 330. Ngoài ra thiết bị này còn sở hữu RAM 2GB, camera chính độ phân giải 20,7MP và camera phụ 2,1MP tương tự như người tiền nhiệm của mình.

DoomLoRD cũng có đăng tải một tấm ảnh chụp màn hình được cho là của thiết bị này, trong đó ghi máy chạy Android 4.4 KitKat. Hiện chưa rõ độ phân giải của màn hình của Z3 Compact, không biết Sony có nâng cấp từ mức 720p trên Z1 Compact lên thành 1080p hay không. Dù sao đi nữa thì chúng ta cũng có thể kỳ vọng sản phẩm này sẽ sở hữu kích thước nhỏ gọn trong khi cấu hình vẫn rất mạnh mẽ.

Nguồn: Twitter
119 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hóng giá 😁:D
haophanabc
ĐẠI BÀNG
10 năm
Z2 compact chưa có, đã có Z3 compact rùi 😔
ntkien0502
ĐẠI BÀNG
10 năm
@haophanabc bỏ qua 1 bước tiến 2 bước
@sau)tat)ca ai nói chạy trước vậy ! Z2 compact chính là A2 đấy
@haophanabc tiêu đề bị nhầm..là z2 mini...chắc thớt muốn tạo sự chú ý bằng việc tạo scăngđan 😁
@haophanabc Có rồi bạn ạ ! Nhưng chỉ mới ra mắt ở thị trường Nhật và Trung Quốc thôi. Việt Nam thì chắc chắn không có như Z1 compact trước đây ( Sony Việt Nam không phân phối ).
Rất hợp với những người thích máy nhỏ gọn mà cấu hình lại cao nhưng giá thì ko mi ni tí nào .
Sao nhìn màn hình mất cảm tình vậy nhỉ, đen thui! 😔
@tbdat11 Tại giao diện của Sony đó bác. Quan trọng là bộ vỏ vs thiết kế tn thôi
congdayhi10
ĐẠI BÀNG
10 năm
Lại sắp có thánh vào kêu đẻ lắm. 😁
@congdayhi10 Sony đang học Sam, đẻ cho nhiều vào, giá lại chát.
congdayhi10
ĐẠI BÀNG
10 năm
@thanh120514 Bạn nhầm thế nào? Học ở đâu ra. Bạn đếm xem thị trường thế giới sony ra những con nào? E1, M2, T2 Ultra, T3, Z2, Z1c, ZL2. Còn thằng SS n ra tá lả nào là Pocket, Star, Core, Young 2, Trend Lite, Win, ACE 4, Zoom, S5(Active, thường,....) còn mấy con nữa chưa kể hết.
jayrock2
ĐẠI BÀNG
10 năm
@thanh120514 Bác đếm xem đầu năm tới giờ Sony ra được bao nhiêu máy mà bảo đẻ lắm? Ra mỗi con 1 tầm giá, cùng lắm mới có 4 con: Z2, T2 Ultra, M2, E1? Mình có kể sót con nào trong năm 2014 không? :eek:
3102
ĐẠI BÀNG
10 năm
@congdayhi10 mày chứ còn ai
congdayhi10
ĐẠI BÀNG
10 năm
@3102 Nhầm ak. T fan sony nhá.
lên fullHD đi.chip 801 mà chạy màn HD thì phí quá
@vietleminh Để coi pin đc bao nhiêu đã chứ bạn ?

Vega iron ¹
Theo thông tin đc biết thì Z3 cũng là bản nâng cấp nhẹ, có thay đổi chút thiết kế, viền mỏng hơn.
Đã trót mua Z2 rồi, cũng chẳng thấy hối tiếc. ^^

Gửi từ D6503 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk Pro
famille
ĐẠI BÀNG
10 năm
giá chat thì cũng chịu 😃
ntkien0502
ĐẠI BÀNG
10 năm
chắc giá em này phải trên 12ch
Sony nên ngừng sx mấy con tầm thấp là vừa, chỉ làm khách hàng thêm rối, flagship ra liên tục có tiền e cg mua flagship năm ngoái chứ chẳng thèm dòm mấy con phổ thông:
T --> T2: tầm trung, màn to & đẹp, giá tốt
M --> M2: tầm trung, thiết kế & cấu hình gần giống Z series, camera bèo hơn tí, ko chống nước.
Z --> Z1 --> Z2: flagship mỗi năm, cấu hình cao, body đẹp, camera khủng, chống nước
@ngocnghechvt dk mấy ng có kinh tế như bác đâu.nó ra để bán càng nhiều doanh thu cho cao mà
@tuntjn Ra nhiều thêm rối rắm bác à, như iPhone đấy, 1 năm ra 1 cái, ai ít tiền thì mua cái của 2 3 năm trước, cg là iPhone thôi :p.
e cg chả phải dạng có dk gì, chỉ là quan điểm & đắn đo cá nhân của 1 khách hàng khi phải tự móc túi ra mua hàng 😁
đừng mua z2 nhá
nghe nhìu nguoi và mod đã xác minh là chụp hình 20 phut là nóng cam tự thoát ra
còn quay phim thì 5 phút là tèo

chán bo me
@zenphon4love Mình quay video nguyên một buổi bảo vệ tầm 40 phút đây
humadat3
ĐẠI BÀNG
10 năm
@50 người khác Kinh thế "nghe nói" ah hố hố, vãi cả lol cái dân nghe nói rồi vào cồm men như đúng rồi
@humadat3 nhà em ngèo lém
ba làm nong rân , mẹ làm nong trường
em thì trăng châu ngoài đồng😔:(:(
nhuduy2008
ĐẠI BÀNG
10 năm
@50 người khác nóng quá thì phải tự thoát ra chứ, bác muốn chip cháy hay là thoát ra rồi hồi vô lại??
Không biết các đời Z1 ... sau này sao chứ mình thấy cái chất liệu nhựa Sony làm cho Z không ngon. Nhất là bảng màu trắng. Xài rất nhanh xuống màu, thậm chí hơi bị trầy với tróc lớp màu trắng ở viền làm máy nhanh cũ mặc dù xài chỉ mới gần một năm. icon màn hình chính thiết kế đơn giản tuy nhiên chưa bắt mắt.

Sent from my iPhone using Tinhte.vn
@Quốc Tình Android thì nó cũng tựa như samsung, nhưng z1 với 2 nó bằng nhôm chắc ngon hơn. Nhưng mình kết ngoại hình m8 hơn,
Máy nhỏ cấu hình ngon đúng là Sony ,tiếc là không có tiền mua !
Bao giờ mới có pin hạt nhân cho anh em xài nhỉ. 😁
@tungamg mấy e của z tốn pin kinh khủng ..... mình xài Z mà xài wifi và game web FB thì tầm chỉ dc 7 tiếng ...
@tungamg pin hạt nhân mà làm rơi máy phát là ngắm gà nude luôn à
ASin1268
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mình dang sd Z2 thì sao ta
@ASin1268 thiếp tục sử dụng,ko phải khoe😁
Cá nhân mình chưa bao giờ thấy thiết kế điện thoại của sony, LG và nokia dòng lumia là đẹp.
Amonteur90
ĐẠI BÀNG
10 năm
@bud's Vậy bác nghĩ sao về BB, táo, HTC?
Đừng bảo với em là bác chỉ thấy sam là đẹp nhé.
vantoanvn
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Amonteur90 bệnh hoạn, tự dưng lôi sam vào, cuồng ai phân
Amonteur90
ĐẠI BÀNG
10 năm
@vantoanvn Em là bber. tại bác kia lên giọng chê bai nhiều hãng quá. Mà toàn hãng thiết kế đẹp. Nên em hỏi luôn tất cả các hãng còn lại 1 thể.
Ps bác nhạy cảm với tụi ifan quá. Chê sam thì chả ifan, fan hãng nào cũng có thế chê. Vì nó quá xấu.he he
Dần dần rồi các hãng chọn 1 thiết kế riêng cho mình nhỉ
Nokia có N9 làm phiên bản chuẩn
HTC có N8 làm phiên bản chuẩn
Sony có Z làm chuẩn
Sam có Galaxy làm chuẩn
tuan09d3
TÍCH CỰC
10 năm
@Sơ mi nam Nhật Bản cái đó gọi là nhận diện thương hiệu đó bác.Khách hàng nhìn vào là biết của hãng nào liền
Chờ đợi hóng mặt lưng z3 và z3 compact

Sent from my D6503 using Tinhte.vn mobile app

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019