SKY A810S/K VEGA LTE-M ROOT- RECOVERY - UPROM CM10-MIUI-R4-ICS...

kid1232
2/8/2012 16:1Phản hồi: 11.243
11.243 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mọi nguời ơi có phải con a810s này màu nhạt hơn so với các dòng khác đúng không? với cả camera của rom nào chụp đẹp nhất! mọi người tư vấn giúp mình với!
thuongnb
ĐẠI BÀNG
11 năm
@chucle1991 nhạt là nhạt thế nào. Con tôi đang đậm quá đây này, hehe. Cứ lên beta 5 mà xem, camera đẹp luôn. Ngoài ra có thể cái thêm phần mềm chụp khác như: Ucam, photaf, camera 360.....
@thuongnb Beta 5 hả bạn? mình đang ở beta3 nè! bạn up từ rom nào lên thế? có phải quay về rom gốc rùi up không?
thuongnb
ĐẠI BÀNG
11 năm
@chucle1991 Mình từ rom 3 thôi. Cứ thế dow đầy đủ 3 file nhé, xong cứ recovery là ngon thôi
xinc hào anh em
mình mới up bản beta 5 cho 2 con sky810s
máy rất ngon lành nhưng có 1 điểm khó chịu là
máy thường xuyên xảy ra tình trạng cảm biến bị loạn bi gọi điện
lúc áp vào tai thì ko tắt màn hình
lúc bỏ ra khỏi tai thì tắt màn
nhưng ko hiện lên đc
gọi điện lâu 3 phút thì ko bị
gọi điện vài chục giây là dính
2 con đều bị nên ko phải do máy đc
mình test máy trước khi up rom đều ok hết rồi
@anhtu187 mình cũng đã thử chạy cái link fix sóng đó rồi vẫn không có tác dụng. Vừa về rom gốc thì đơ ở chữ T giờ phải làm sao giờ 😔(
anhtu187
ĐẠI BÀNG
11 năm
@khamvaphaonline vào recover mặc định wipe 2 cái là ok nhé, xong đợi nó lên 3 phím là ok
@anhtu187 Mình về rom gốc rồi thì làm gì con recovery bạn ơi! mà trước khi chạy đã 4wipe sạch rồi cơ mà nhỉ!
anhtu187
ĐẠI BÀNG
11 năm
@khamvaphaonline lúc nào cũng có recover nhé 😁 úp offline xong phải wipe lại
bactuong
TÍCH CỰC
11 năm
Bị lỗi ko sạc vô ở rom gốc thì các bạn có ai để còn vài % pin mới sạc ko? Thanks.
đã quay về room gốc 1.38 rồi restore bản backup của bac tonylu nhưng vãn ko chọn dc WDCMA All
Sao Đợi nó yêu cầu cài đặt addon activeX mãi chả dc
t0nyluv
ĐẠI BÀNG
11 năm
@doankhoinguyen Bạn bât IE rồi chọn Tools nhìn xem có thấy có Activex Fitering chưa
KEN007
ĐẠI BÀNG
11 năm
ban cm10 bi loi tai nghe bluetooth nghe khong duoc
bat IE la gi?
bac tonylu cho xin cai nick yahoo luon di.hoi cho tien
t0nyluv
ĐẠI BÀNG
11 năm
@doankhoinguyen IE là Internet Explorer đó ,Bác nên hỏi bác longchan vs bác quangdt về kinh nghiệm up rom gốc chứ mình cũng ko có kinh nghiệm up rom gốc đâu
the dung googlechorne ko dc a?
t0nyluv
ĐẠI BÀNG
11 năm
@doankhoinguyen Sặc trang 1 đã nói rõ Up rom gốc của SKY chỉ được dung IE thôi mà, các trình duyệt khác không dùng được. Bác chịu khó đọc kĩ page1 rồi làm nhé
thuongnb
ĐẠI BÀNG
11 năm
Chốt quả hạ là bản beta 5 cũng có ưu và nhược
Ưu: chụp ảnh nhanh, không phải tick HW và chỉnh sóng mạng, máy khá mát và nếu thấy tốn pin khuyên cáo nên wipe batttery vài lần
Nhược: Thi thoảng bị treo, người khác gọi tới đôi lúc bên kia bảo tò tí te
Nhìn chung là thấy vậy, ai biết gì thêm góp ý nhé
Mình mới mua pin mới.xạc nhồi lần đầu xài thấy pin mau xuống,người bán nói xạc nhồi 3 lần đầu thì bị nv thôi,sau 3 lần bình thường lại.nv là bình thường hay kg bình thường vậy.bác nào mua pin rồi có kinh nghiệm chia sẻ với mình với,tks!
Sao mình up rom gốc chạy xong % nó cứ đứng im thế nhỉ!
@khamvaphaonline vẫn chưa nhận driver nên nó chỉ chạy ở bước 1/2 thôi, bạn xem lại driver đầy đủ chưa, làm theo cách này đi http://www.tinhte.vn/threads/1421720/page-141#post-27992404 nhớ phải dùng trình duyệt IE nhé
@Sky__Love mình đã cài đủ driver rồi bởi mình đã chạy 1 lần rồi nhưng bị treo logo! mình vào wipe lại cả system và data rồi up lại nhưng giờ bật máy lên nó hiện mỗi chữ sky vega thôi! giờ không biết phải làm sao nữa cả, về chế độ sw để up thì chạy % xong bị đứng cứu với các bác ơi!
Bạn nào có recovery 6.0.1.2 cho mình xin cho A810s với!
có ai biết chỉnh WCDMA ALL ko?máy mih dung GMS ALL.mang chậm ko chịu dc
@maxiqboy
T CŨNG BỊ HIỆN TƯỢNG K VÀO ĐƯỢC RECOVY GIONG B TRANDOCNTT SAU KHI UPDATE BAN 1.38 TU FILE ZIP BẠN MAXIQBOY CHO.CÓ AI BÍT KHẮC PHỤC THẾ NÀO KHÔNG?
B NÀO CÓ RECOVERY 6.0.1.2 K?UP CHO MINH XIN VS.
BẢN CUẢ MÌNH DOWN DC HÌNH NHƯ BỊ LỖI.K CHẠY ĐƯỢC J.
THANKS
@trandocntt Oh,của mình có recovery rồi b ơi
b tắt máy bằng nút nguồn.
đợi nó tắt hẳn. sau đó bạn bấm đồng thời 3 nút: volume -, search, power là nó vào được recovery đấy.
thử xem được k
@tusedochip nhấn như thế có vào được recovery nhưng là cái gốc. nó ko có các chức năng kia. nên chịu chết
ducanh77
ĐẠI BÀNG
11 năm
@trandocntt em cũng bị giống hệt bác, k biết khắc phục ntn nữa haizzz :mad:
maxiqboy
TÍCH CỰC
11 năm
camera Sky luôn nhạt và màu kém tươi so với các dòng phone khác mà, chắc bác thuongnb không để ý đó thôi

cầm con sky và con IP giơ lên cùng nhau, màu của IP bao giờ cũng "lừa tình" hơn, nịnh mắt người dùng hơn rất nhiều, màu của Sky có vẻ thật với cảnh hơn nên nhạt nhòa và điểm hạt và lép vế nhiều khi so sánh

mình đã test rất nhiều để kiếm được pm chụp ảnh màu sắc đẹp tựa như IP thì có lẽ chỉ có duy nhất Camera360 là ổn nhất, chụp xong bạn kết hợp bộ lọc trong phần effect > Enhance > Night hoặc Indoor

file apk camera360 v3.5 bản em cho là ổn nhất lun ( ko có mấy dịch vụ online làm tốn băng thông pin pủng :p)

http://www.mediafire.com/?ov1jsmi1cyd9w8s

Lưu ý là ảnh của camera360 xuất ra dung lượng rất lớn, gấp đôi ảnh cũ, vì nó lưu lại cả ảnh cũ lẫn ảnh sửa vào chung 1 file, rất tốn kém 😔 giải pháp là sau khi chỉnh sửa = camera 360 các bác nên chuyển qua máy tính và lưu lại ảnh dạng jpeg để mất đi phần ảnh cũ mà camera 360 thêm vào !!!

thêm tý ảnh minh họa :

@maxiqboy bộ lọc ở đâu thế bác, em dùng bản mới nhất của 360, chỉ thấy có chế độ auto, lights, sunlight, fluoresce ... , clody thôi
@maxiqboy bạn đưa 2 cái ảnh 1 chụp từ IP ( cả IP4 luôn) và 1 cái chụp từ A810 vào máy tính mà xem các thứ sau:
- Zoom thử hình nào bể------------>hình chụp từ Ip bể.
- màu sắc và độ nét----------> hình chụp từ A810 hơn.
- Độ sáng -------------->hình chụp từ A810 hơn.
- Dung lượng bức ảnh---------> hình chụp từ A810 hơn.
- nói chung là A810 hơn
đừng nhìn trên màng hình riêng của mỗi con mà đánh giá hình chất lượng hình ảnh, vì màn hình của Ip rực hơn, và nhỏ hơn nên độ nét cao hơn.
nếu bạn biết photoshop thì bạn so sánh 2 bức hình chụp từ 2 máy này sẽ trung thưch hơn.
nếu hình được chụp từ A810 room 4.1.2 CM10 beta4 là đỉnh nhất bằng camera JB gốc của ROOM luôn.
maxiqboy
TÍCH CỰC
11 năm
@vuquocanatd7
bác cứ up lên mấy tấm ảnh minh họa cho cả làng cùng thưởng lãm nào, mai em sẽ post những tấm so sánh từ IP4, IP4s và sky 810s RC1 cho cả nhà cùng nhận xét

lưu ý nhé : IP4 chỉ có 5mega pixels nên khi so sánh 2 con này bác chỉ đc chụp 5mega pixels trên 810s thui bác nhé 😁

lượn cả diễn đàn anh em dùng sky chưa thấy mấy ai khen camera em nó hơn IP cả :D
@maxiqboy Thực sự mình cũng không hiểu vì lý do gì mà camera sky bi đánh giá thấp đến vậy. Mình cũng dùng qua 1 vài máy rồi thấy chất ảnh của sky là khá tốt đấy chứ, nước ảnh rất trong, độ chi tiết cực kỳ tốt, chụp phong cảnh mà nhìn cảnh vật phía xa cứ nét căng chứ không nhòa nhòa mất chi tiết như 1 số con khác. Có chăng sky chỉ hơi kém khoản bão hòa màu nên cjupj trong điều kiện thiếu sáng hơi ảm.
Cơ quan mình có 1 ông chuyên sony, toàn chơi sony và có cả 1 bộ sưu tập đủ các thể loại từ k810, c901, sation đến các dòng arc, ion và chẳng biết đén sky là cái gì nhưng khi cầm thử máy của mình ông ấy cũng phải công nhận hình chụp tốt.

Sent from my IM-A810K using Tinhte.vn
maxiqboy
TÍCH CỰC
11 năm
@quangdt2008 có thể độ bão hòa màu của sky là kém nên lúc nào ảnh cũng tôi tối, màu sắc nhàn nhạt ~~> mất điểm thi đua với hàng tá smartphone chụp ảnh lừa tình khác mà IP là 1 ví dụ :p

nói chung là tương đối ổn ( máy 8mega mà ) chứ chưa đến mức xuất sắc :p

muốn ảnh đẹp, các bác về phải mang file thô về xào nấu lại 1 chút, đt thì dùng camera 360, còn máy tính thì dùng ngay công cụ Window office pictures manage (máy nào có office) là ok ( click chuột phải vào ảnh > Window office pictures manage là ok, khá đầy đủ các công cụ, chọn auto là xong )
maxiqboy
TÍCH CỰC
11 năm
wipe formatsạch sẽ rùi up lại nhé bạn

ai thao up room gốc cho xin cái yahoo.ngay mai tư vấn em up cái
có cach up ofline room gốc ko a?
T CŨNG BỊ HIỆN TƯỢNG K VÀO ĐƯỢC RECOVY GIONG B SAU KHI UPDATE BAN 1.38 TU FILE ZIP BẠN MAXIQBOY CHO.CÓ AI BÍT KHẮC PHỤC THẾ NÀO KHÔNG?
B NÀO CÓ RECOVERY 6.0.1.2 K?UP CHO MINH XIN VS.
BẢN CUẢ MÌNH DOWN DC HÌNH NHƯ BỊ LỖI.K CHẠY ĐƯỢC J.
THANKS

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019