So sánh cấu hình Lumia 2520 & Surface 2 chạy Windows RT

TDNC
22/10/2013 3:43Phản hồi: 121
So sánh cấu hình Lumia 2520 & Surface 2 chạy Windows RT
Lumia 2520 chính là chiếc tablet đầu tiên của Nokia và họ đã chọn hệ điều hành Windows RT để trang bị cho máy. Về mặt cấu hình có thể thấy Lumia 2520 rất giống Surface 2 của Microsoft ví dụ như màn hình 10", 2GB RAM, có bàn phím rời không dây... nhưng 2520 nổi bật hơn nhờ có thiết kế đẹp với các cạnh bo tròn giống như điện thoại Lumia. 2520 dùng chip Snapdragon 800 còn Surface 2 dùng Tegra 4. Mời các bạn xem bảng so sánh cấu hình của hai chiếc máy Windows RT này.
[prebreak][/prebreak]
121 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

cuối năm gom lúa mua con tablet lumia này mới đc 😁
Từ giờ tới 12h đêm nay là giờ của Nokia rồi.
anhanh119
ĐẠI BÀNG
11 năm
@thanh_nhan Chưa đến h bạn qwerty đâu, 12h đêm cơ mà
@thanh_nhan Dọn đường đón GIAO THỪA mà lị haha

Cấu hình vầy SF2 hít khói rồi, cái 3G rất đáng giá !!! Rất rất đáng giá !!!!
Vượt trội về mọi mặt 😃
mình thấy cái lumia 2520 hơn về mọi thứ ( nhất là giá bán tại us )
@ongnooii Sf2 ko có 3g
@ongnooii 2520 ngon hơn bạn vì nó có cả 4G, SF2 tuy đẹp và cũng rất ngon nhưng hoàn toàn lép nếu so đến cái này
ongnooii
TÍCH CỰC
11 năm
@anh_that_tinh Về tổng quan sản phẩm thì sản phẩm của Nokia có nhiều điểm hay hơn, cái này tôi đồng tình. Nhưng bài của tôi chỉ đang so sánh chủ quan về giá thôi mà, còn quyết định mua cái gì là tùy thuộc từng người 😁. Thích nhất quả sạc nhanh trên 2520.
@ongnooii uh mới nhìn về giá thì tốt hơn thật, bản thân mình cũng thít cả 2 e đó, thịt là khó nghỉ =))))
Thích lumia hơn
Thấy nhìu bạn cứ chê win RT chứ theo mình thấy thì...chê là đúng:p
nhưng mà nói gì thì nói,cứ hàng của nokia là anh em nhà mình kỉu gì cũng thấy có cảm tình rùi:rolleyes:
ttthanh14
TÍCH CỰC
11 năm
đúng là ngôn ngữ thiết kế của Lumia rồi. Đẹp quá :-X
Đến cuối năm hợp WP và RT lại làm một rồi. chắc chắn sẽ tận dụng đc điểm mạnh của cả 2. Kho ứng dụng cộng lại sẽ nhiều hơn thôi.
Hệ điều hành mới có 1 năm tuổi mà phát triển khá phết. Mình nhớ ngày xưa Android cũng phải chập chững mất 2 năm đầu tiên, mà còn kém hơn wp bây giờ nhiều @@
@ttthanh14 lúc đó bạn xem thế giới đang ở thời điểm nào? số lượng người dùng smart phone là bao nhiêu hệ điều hành đang ưu thế là hệ điều hành nào? lập trình viên sống bằng viết app hay phần mềm cho win chứ bạn so sánh như thế thì không có kết quả đâu.
Nhìn 2 con nó y chang luôn.
tjk1234
ĐẠI BÀNG
11 năm
win RT là 1 điều ko nên nhất ở chiếc mtb này 😔,
mailcuathi
ĐẠI BÀNG
11 năm
@tjk1234 Có gì mà tiếc, hùa à.
RT là để cạnh tranh trong thị trường máy tính bảng với Android, iPad, sử dụng kho ứng dụng Store.
iPad đâu có chạy ứng dụng của Mac đâu mà nó vẫn bán tốt và thành công
2520 đâu cần chạy .exe mới có thể bán được.
Những comment.....🆒
tjk1234
ĐẠI BÀNG
11 năm
@mailcuathi ipad nó dùng chung ứng dụng với ịphone đc b à, bạn dùng qua wd phone chưa , bạn sẽ thấy thiếu khá nhiều ứng dụng ,RT nó còn ít hơn cả WP , nếu nó chạy w8 pro thì ko còn j để chê trách cả,
mailcuathi
ĐẠI BÀNG
11 năm
@tjk1234 Sắp tới thì nó sẽ dùng chung kho ứng dụng Windows Store. 😁
vậy là ngon hơn sun phát hả?
máy đẹp, cấu hình chuẩn
RT thế này RT thế kia......... store nghèo nàn không này bằng nọ..... 1 bài ca hùa theo số đông (sô đông trong số đông không biết gì về điện lại rất quan tâm tới mô tơ)
@Na San Sê Không phải là hùa theo bạn a, Có thể bạn là người lần đâu được xài smartphone cho nên như cóc ngồi đáy giếng, Thấy shit mà tưởng vàng.
@hocohu2003 bác lại quan tâm tới MÔ VĂN TƠ rồi! buồn cười
bluesight
TÍCH CỰC
11 năm
@Na San Sê
RT là sai lầm về chiến lược chứ ko phải sản phẩm, os nó tốt. MS chỉ sai lầm khi tách RT vs WP ra, thực ra nên cho WP vs RT là 1 thì sẽ thành công hơn (như ipad vs iphone), DEV chỉ cần thay đổi giao diện đồ hoạ là có thể port app từ bên này sang bên kia mà ko cần viết lại từ đầu. cho RT chung vs W8 như nhiều ng nói mới là nhảm nhí, x86 vs arm mà đòi chung thì đúng là ko hiểu g về điện

do chiến lược sai nên support của dev đối vs RT là rất ít, thua xa cả WP, do đó mới dẫn đến tình cảnh bèo nhèo của RT bây h.

ngày xưa windowsmobile làm mưa làm gió 1 thời lý do rất đơn giản, cái g trên PC vứt vô PPC đều chạy ào ào, từ video đến docs, MS đã quên mất 1 vài yếu tố cốt lõi từng làm nên thành công của mình
có vẻ hấp dẫn hơn em surface nhiều nhỉ
Dragonthl
ĐẠI BÀNG
11 năm
Nhưng mà RT thì bb nhé 😃
ongnooii
TÍCH CỰC
11 năm
TDNC: Sao trong link này: http://www.tinhte.vn/threads/surface-2-chay-windows-rt-8-1-chinh-thuc-nvidia-tegra-4-full-hd-gia-449.2178270/ bạn @ bk9sw ghi thông số cấu hình của SF2 là 4gb ram nhỉ?
holokids
TÍCH CỰC
11 năm
đang yếu mà còn ra gió, MS còn bỏ RT, giờ lại đâm cái đầu lác vào. đúng Nó Kìa.
@holokids Chẳng hiểu MS bỏ RT lúc nào :|
@holokids M$ bỏ RT hồi nào thế bạn ?
caphe17
TÍCH CỰC
11 năm
@holokids Nó kìa bi h là của MS rồi bạn ơi. Và tất nhiên, store của nó MS ko thể bỏ làm ngơ đc.
Const381
ĐẠI BÀNG
11 năm
ngon đấy, không biết so với Vai Tab 11 thế nào nhỉ???
giobienvn
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Const381 vaio tab 11 dùng win 8 chứ ko dùng win RT nên tất nhiên cấu hình phải hơn và đắt hơn là cái chắc.
Const381
ĐẠI BÀNG
11 năm
@giobienvn chưa xài RT nên không biết chứ 8.0 và 8.1 đã xài, 8.1 tuyệt cú mèo luôn
asimo7777
TÍCH CỰC
11 năm
trước sau cũng cùng một nhà thôi.
@asimo7777 Mua smartphone thôi còn mấy cái khác thì cứ phát triển.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019