Thương hiệu VAIO xuất hiện trở lại với 2 laptop mới, không còn là của Sony

TDNC
1/7/2014 6:55Phản hồi: 158
Thương hiệu VAIO xuất hiện trở lại với 2 laptop mới, không còn là của Sony

Mặc dù Sony không còn sở hữu thương hiệu VAIO nhưng máy tính VAIO mới vẫn tiếp tục được ra đời, đó là 2 sản phẩm laptop VAIO FitVAIO Pro thuộc sở hữu của công ty VAIO Corporation. Công ty mới này có quy mô không lớn với chỉ 240 nhân viên và họ sẽ tiếp tục phát triển máy tính với các đặc điểm vốn có của dòng VAIO vang bóng một thời. Được biết VAIO Corporation vừa mới được thành lập ngày hôm nay và Sony chỉ giữ 5% cổ phần đầu tư tại công ty này.

Laptop VAIO Fit có kích thước 15.5" còn VAIO Pro có hai mẫu 11.6 và 13.3". Cả hai đều chạy trên Windows 8.1 Pro, CPU tùy chọn từ Core i3 đến i7, RAM tối đa 16GB và ổ cứng SSD hoặc HDD. Cấu hình chi tiết bạn có thể xem ở bên dưới:

VAIO Fit:
  • Hệ điều hành: Windows 8.1 Pro
  • CPU: Core i3-4030U / i5-4210U / i7-4510U
  • Màn hình: Cảm ứng 15.5", tỷ lệ 16:9, độ phân giải Full-HD hoặc 1366x768
  • RAM: 4 GB / 16 GB
  • Card đồ họa: Intel HD Graphics 4400
  • Ổ cứng: HDD 500 GB, 5400RPM
  • Ổ quang, ghi DVD
  • Kết nối: 2 cổng USB 3.0, 2 cổng USB 2.0, HDMI, microphone, 3.5mm, Wi-Fi b/g/n, BT 4.0
  • Đầu đọc thẻ nhớ SD
  • Webcam: HD, cảm biến Exmor R dành cho máy tính
  • Kích thước: 380,3 x 26,1 x 260,8 mm
  • Nặng: 2.7 kg

VAIO Pro:
  • Hệ điều hành: Windows 8.1 Pro
  • CPU: Core i3-4030U / i5-4210U / i7-4510U
  • Màn hình: Cảm ứng 11.6" hoặc 13.3", tỷ lệ 16:9, độ phân giải Full-HD hoặc 1366x768
  • RAM: 4 GB / 8 GB
  • Card đồ họa: Intel HD Graphics 4400
  • Ổ cứng: SSD 128 / 256 / 512 GB
  • Ổ quang, ghi DVD
  • Kết nối: 2 cổng USB 3.0, HDMI, microphone, 3.5mm, Wi-Fi a/b/g/n/ac, BT 4.0
  • Đầu đọc thẻ nhớ SD
  • Webcam: HD, cảm biến Exmor R dành cho máy tính
  • Kích thước: 285 x 13,2-17.2 x 197 mm (11.6") / 322 mm x 12,8-17,2 x 216 mm (13.3")
  • Nặng: 0.87 kg (11.6") / 1.08 kg (13.3")

Theo The Verge, VAIO
158 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

SÀI HÀNG NHẬT VẪN TỐT NHẤT
@Quảng cáo Dasa thực ra hàng được sài kỹ vẫn tốt nhất, tốt cỡ nào xài không kỹ cũng banh 😁
@locbum vớ vẩn. mỹ chả có laptop nào đọ nổi panasonic đâu
hhiepbi
TÍCH CỰC
10 năm
@locbum Bạn thử ví dụ xem MTXT nào là của Mỹ nào? Thách kẹo luôn.
@vnstockguru cũng chẳng cao đâu, hàng mỹ giờ cũng phải cạnh tranh ko thì chết úng, chỉ thấy bọn vaio giá lúc nào cũng cao
mặc dù mình là fan sony nhưng phải công nhận vaio chỉ được cái đẹp ...
@hoanganh2308 um ngoài khá mát và ổn định ra thì cũng chỉ dk cái đẹp thôi bạn ạ.
@hoanganh2308 Hồi trước mình mua con Vaio F serie thuộc hàng khủng lúc đó, lúc đó tầm 25tr và mình đã rất hối hận sau 1 thời gian sử dụng
@hoanganh2308 mắc nữa! nực cười 10-15tr mà đú dòng vaio! :p
@hoanganh2308 Mình sài thấy chất lượng okie mà, 4-5 năm ko lỗi lầm, pin còn đc hơn 2 tiếng...nói chung ko thất vọng..
vậy là ai là chủ của Vaio nhỉ?
@Mr KOP Japan Industrial Partners (JIP) 😁
@Mr KOP Quỹ đầu tư NHật Bản bạn à
tamguitare
ĐẠI BÀNG
10 năm
Không tìm thấy chữ SONY trên sản phẩm nữa rồi.
Ngon 😃
tưởng không bao giờ được thấy vaio nữa cơ
tn2108
TÍCH CỰC
10 năm
Mua VAIO chủ yếu thương hiệu SONY, giờ thì chắc dòng máy này ko còn là lựa chọn hàng đầu nữa rồi.
Kenino
ĐẠI BÀNG
10 năm
hy vọng Vaio vẫn mãi giữ vững danh hiệu
CatOv3Mouse
ĐẠI BÀNG
10 năm
cái touchpad của con đâu tiên nhìn ngộ nhỉ 😁
vistahome
TÍCH CỰC
10 năm
@CatOv3Mouse ngộ j hả bạn..
eremes8x
ĐẠI BÀNG
10 năm
con Pro thì đẹp, con Fit nhìn bth 😃
Ko có chữ Sony cũng ko sao, phần hồn của Vaio, các tính năng từ Sony như XReality, Troumlious, ExmorR vẫn còn mà 😃 Mong là sẽ bán ở Việt Nam 😃 Laptop chạy Windows chỉ thích mua Vaio 😃
@QXPro Hình như trong thời gian đầu Vaio chỉ bán trong thị trường nội địa, hôm trước nghe nói vậy. Chưa có kế hoạch mở rộng ra thị trường nước ngoài.
Stevenytu
TÍCH CỰC
10 năm
đang xài 1 con vaio từ đời nảo nao. Vẫn tốt mặc dù hơi nóng
:oops::oops: các bác ráng mua ủng hộ nhá, đừng để nó bị lenovo thâu tóm, tương lai mua lại cổ phần là lại vè sony thôi
Nanyo,IBM,Motorola... đều về đội china. May mà chú này bị chú Nhật mua lại. Dù sao thì laptop giờ cũng chả có gì vui, lượng mua laptop đã giảm đi hẳn. Trừ những người cần cho công vc và học tập, chứ đội giải trí chả mua lap nhiều nữa. CHuyển qua mua tablet hết rồi.Trc vô điện máy còn thấy người mua lap,giờ toàn coi tab với đt. Sony bán cũng thượng sách rồi.
@spsp bác nói sao mà đội giải trí không mua lap nhiều nữa? :eek:. Giải trí trên tab với phones thì chỉ là mấy game nửa mùa con nít :rolleyes:
@tuantruong041095 gộp làm 1 thì có rồi, nhưng để đúng chất lap hoặc tab thì chắc còn lâu bác ạ :rolleyes:
@tuantruong041095 lí do tại sao người ta tạo ra laptop và tablet thì bác cũng biết đấy. Mỗi cái đều có sự tiện dụng của mình mà bên kia ko thể nào có đk 😃. Nói z thì bác hiểu r.
VAIO Pro lại có Ổ quang, ghi DVD ư???
@anhtuanngoc có khi bị đẩy mịa xuống tầm trung rồi, nhìn cái cấu hình khác j con fit đâu
Hy vọng giá sẽ dễ thở hơn.
Mình vẫn đang dùng cái Sony Vaio VPCZ1, mặc dù em nó cũng được vài tuổi nhưng vẫn còn chạy tốt. Chỉ có điều hơi ..nóng chắc do không vệ sinh máy
anhtuhu
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Sơ mi nam Nhật Bản Mình cũng giống bác này. Nhưng có điều bàn phím của mình phím E đang bị die. Hic, chắc phải tìm thay bàn phím mới rùi. Máy mình vệ sinh định kỳ nên cũng không nóng lắm!
Vaio Fit 2014 tuy không mang thương hiệu Sony nhưng kiểu dáng vẫn là của Sony Vaio Fit

Vaio Pro 2014 cũng kiểu dáng như thế.

ĐÁNH GIÁ CỦA CNET BIÊN TẬP
4 sao Tuyệt vời
  • TỔNG THỂ: 8.1
  • Thiết kế: 8.0
  • Các tính năng: 8.0
  • Hiệu suất: 7.0
  • Tuổi thọ pin: 9.0
  • Dịch vụ và hỗ trợ: 7.0
Link: http://www.cnet.com/products/sony-vaio-pro-13-touch-ultrabook-summer-2013/

Thương hiệu ko còn nhưng linh kiện và kiểu dáng vẫn là của Sony, đội ngũ thiết kế là của Sony cử sang làm, may mà ko bán cho anh Ba Tầu thì chất lượng đi đến đâu.
😃 trước thích em vaio S 15 inch, màn hình cũng khá, card hình cũng đc, giá cũng tạm. Nhưng mấy em fit phiếc ko ra gì, toàn tấm nền tn.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019