Ứng dụng thời tiết với giao diện đẹp của Yahoo đã có cho Android

Duy Luân
15/8/2013 22:25Phản hồi: 84
Ứng dụng thời tiết với giao diện đẹp của Yahoo đã có cho Android

Ứng dụng thời tiết mà Yahoo thiết kế cho iOS đã nhận được rất nhiều lời khen vì giao diện đẹp và dễ sử dụng, và tới hôm nay thì hãng đã mang phần mềm này lên Android. Tương tự như bên iOS, Yahoo! Weather trên Android cũng có khả năng hiển thị hình phù hợp với điều kiện thời tiết hiện tại, và đặc biệt ảnh này được địa phương hóa tùy theo vị trí của bạn. Bên cạnh đó, app còn có thể cung cấp thông tin dự báo thời tiết trong vòng 24 giờ cũng như 10 ngày sắp tới, cảnh báo khi có gió lớn, các hiệu ứng chuyển động, thông báo khung giờ mặt trời mọc và lặn, hiển thị thông tin độ ẩm... Tất cả đều nằm trong một giao diện lạ mắt nhưng đẹp. Ngay bây giờ bạn đã có thể tải về Yahoo! Weather trên Google Play, và tất nhiên là app hoàn toàn miễn phí.

Nguồn: Google Play Store
84 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cái này trên iphone trông đẹp lắm, hơn cả chính chủ của ios
Đã dùng từ rất lâu rồi😁 là một ứng dụng đẹp mắt và rất tiện lợi.
@Ga_depzai
😃 xài cái có sẵn....thêm làm chi cho phí tài nguyên máy
@nghia3d Cài thêm cho vui😁
Giao diện này có gì đặc biệt đâu nhỉ?
(Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using Blackberry
Torch)
albatron
ĐẠI BÀNG
11 năm
ngon nhỉ, để làm thử phát
Dạo này Android trên HTC của em hay bị lỗi chỉ hiện "Current Location". Bực quá. Thử cài anh này xem sao.
@nothingisay sao giống bệnh bên máy em thế nhỉ
ongnooii
TÍCH CỰC
11 năm
@chetdichoroi Không phải do Android đâu. Chỉ là widget thời tiết hoạt động không ổn định thôi. Thi thoảng mình cũng gặp. Tuy nhiên đợt này widget hoạt động rất ngon.
Phần mềm Y! weather giao diện khá đẹp tuy nhiên thông tin thời tiết không chính xác bằng widget thời tiết có sẵn trên các điện thoại HTC (lấy thông tin từ Accu weather).
CKG
ĐẠI BÀNG
11 năm
@nothingisay Giống mình nè, vào fb và cái này nó k xác định đc vị trí. Chả biết sao nữa
vẫn đang hài lòng với HD Widgets 😃
chickenbg
TÍCH CỰC
11 năm
android giờ có htc one làm quốc roi,😆,lên đâu đâu có android là có ảnh em one,đẹp thật,hú hú
Done+
ĐẠI BÀNG
11 năm
@chickenbg Đơn giản vì Duy Luân dùng HTC One nên chụp ảnh thì chụp luôn đt của mình chứ sao
Ngon quá, con này bên ios mình thấy có vẻ ngon nhất=)) giờ đã có cho android
yuppie
ĐẠI BÀNG
11 năm
yahoo đang dần dần trở lại 🆒
hienld
TÍCH CỰC
11 năm
Hơi giống của iOS 7. hihi
seishiro
TÍCH CỰC
11 năm
Đẹp cài ngay cho nóng
dracula3020
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mới cài thử. Remove sau 5 phút. Thua xa cái beautifull widget 😃
@dracula3020 Em giống bác này. hehe
kutamitsu
TÍCH CỰC
11 năm
@dracula3020 Chuẩn chả có thời tiết nào ăn được Beautiful wiget, themes thì vô đối, có cả lwp thời gian thực. mà yahoo weather toàn định vị sai, trên ios ở tỉnh mình mà cứ ra HN 😃), trên máy mình cài thử ra huyện cứ ko ra tỉnh, xàm quá.
haiau2002vn
ĐẠI BÀNG
11 năm
@dracula3020 Đồng cảm nhận với bạn. Chưa có hiệu ứng động, chưa thể bằng widget mặc định HTC 😔
Vừa thử xong, đẹp.
RIM
CAO CẤP
11 năm
Hic, dùng iOS mà chưa thử YW bao giờ. Phải cài ngay mới được.
lowt3ch
TÍCH CỰC
11 năm
Bản CM 10.2, Parandroid có ngay trong setting rồi, cần gì phải cài thêm nữa?
gmpucca
TÍCH CỰC
11 năm
@lowt3ch thế app này do Team CM làm ra ak,đây là ứng dụng của Yahoo nhé,cứ làm như ở đây ai cũng xài Rom CM mà kêu như đúng rùi,vl thật
@lowt3ch Có rồi thì biến, người ta ai cũng cài ROM như bạn à? Chả hiểu thiểu năng hay câu post.
ZerosQ
ĐẠI BÀNG
11 năm
Giao diện trong chương trình thì đẹp nhưng widget thì quá tệ, remove ngay sau khi xài được 5p 😕
nói thật là ko đẹp bằng accu với Kweather của Samsunh và LG :mad:
musicfan181
ĐẠI BÀNG
11 năm
đã cài nhưng sao nó ko hiển thị dc thời tiết của nhiều ngày cùng lúc nhỉ? mình chỉ xem dc mỗi thời tiết của ngày hiện tại, vào thiết lập cũng ko thấy luôn.
dminhquy
TÍCH CỰC
11 năm
@musicfan181 Vuốt lên cái là đầy đủ thông tin của ngày khác và các thông tin chi tiết khác bạn ơi 😃
2468
ĐẠI BÀNG
11 năm
@musicfan181 Vuốt từ dưới lên má ơi :3

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019