UNTETHER JAILBREAK HOÀN TOÀN IOS 6.1.6 CHO IPHONE 3GS/IPOD TOUCH 4

Yaroslavl'
25/2/2014 23:27Phản hồi: 382
382 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mọi người cho hỏi, có 1 máy 3gs này , dù mình restore ios 6.1.6 hay ios 6.1.3 , đã jb và ultrasn0w, vẫn không lên sóng, báo không dich vụ hoài, thanks
Mấy bác cho em hỏi. Máy em New Boot và em làm theo đúng hướng dẫn nhưng đến cái bước sau khi đưa máy về DFU và máy tính tự chạy đồng thời điện thoại cũng tự chạy nhưng k đến được bước có logo trái thơm mà báo lỗi như sau:
ERROR !
Please reboot the device into nomal open rating mode. Then perform a clean "slide to power off"
Then try redsn0w again.
Có bác nào coi dùm em máy em có số seri (87201FPUEDG) có thể nâng bb lên 6.15 được không .hiện tại máy không có dịch vụ bb 05.16.08
oánh dấu
Update quan trọng trong Cydia 5/11-2014:
Cydia Installer
1.1.16 sửa lỗi:
Restore from backup qua iTunes không bị lỗi do đã jailbroken có Cydia.
Passcode không bị khoá khi khởi động.
Nếu cài bản Update này không cần thiết phải restore và jailbreak lại.
Hỗ trợ đa nhiệm trên iOS 8.
Cydia tăng thời gian Refresh cho các kiện hàng thêm 15 phút thay vì 15 giây như trước.
Sửa lỗi SafariGoogle.
Sửa lỗi có thể ngăn chặn không bị vào AppStore.
Hỗ trợ thêm phần quay màn hình Rotate cho iPhone 6 như 6 Plus.
Lỗi khi chạy video YouTube bị khoá màn hình.
Sửa lỗi khi dùng phần Continue Queuing (hàng đợi) đã có thể chọn Queuing để install một loạt nhiều apps/tweaks.
Sửa lỗi đăng nhập Sign-In lại trên iPad.
Ttdmt
TÍCH CỰC
9 năm
Ttdmt
TÍCH CỰC
9 năm
Ttdmt
TÍCH CỰC
9 năm
Các bạn không nên tải Rednow 0.9.15b3 ở trang này nha nó dính virus, lên google mà tìm lựa trang uy tín. Máy mình sử dụng kasbersky bản quyền luôn mày không trị được phải ghost lại thôi, mà chủ topic cũng ác nữa hướng dẫn rất nhiệt tình mà thiếu bước rất quan trọng, phải chi hướng dẫn just boot lần sau chọn Select IPSW và chọn firmware iOS 6.0 là ok rồi làm cho nhiều người đứng hình
cayman9x
ĐẠI BÀNG
9 năm
cho mình hỏi sau khi jb như cách trên , tắt nguồn máy hay máy hết pin có bị mất cydia hay mất jb lại ko a ?
Ttdmt
TÍCH CỰC
9 năm
@cayman9x Ban lam dung theo Huong Dan la kg mat go het

Sent from my iPhone using Tinhte.vn
tranmhoa112
ĐẠI BÀNG
9 năm
Ngồi rảnh tìm ra đc cái 3gs ... em jailbreak 6.1.6 sao nó bị đứng hơn 20" rồi ở chổ " Downloading Jailbreak Data ... " ? bác nào gíup em với .
Máy 3gs newBoot up lên va jb đuợc không mọi người ?
mình có cần tải itunes ko anh
Ttdmt
TÍCH CỰC
9 năm
Phải có iTunes nó mới nhận điện thoại chứ

Sent from my iPhone using Tinhte.vn
cho e hỏi máy em bản lock sau khi res xong thì nó lên màn hình và biểu tượng song đề là ko có dịch vụ và ko thể kích hoạt máy
hiện giờ đang có 1 con 3GS của KH :
- bị hư nút home
=> ko thể vô DFU mode được
- đang chạy iOS 6.1.6
=> không thể Jailbreak = evasi0n được : vì evasi0n chỉ support đến iOS 6.1.2

giờ ko biết phải làm sao cho đơn giản nhất để jailbreak các bác ?
UPDATE :
hiện 3GS 6.1.6 có thể dùng p0sixspwn để jailbreak trong vòng 1 nốt nhạc ( bấm 1 nút là xong )

http://www.iphonehacks.com/download-p0sixspwn
Giúp em sửa lỗi này với lỗi.png
@Kirito Kid Tải này về cài vào rồi làm lại nhé bạn.
https://drive.google.com/file/d/0B_U3f5bqdf7gLXJmek1MUGgzekU/view?usp=sharing
anh ơi em tải redsn0w về rồi nhưng cứ instal đến 95 là đứng là sao
@hoangcoho xem lại bb
sejkas
ĐẠI BÀNG
9 năm
hello có ai giúp mình k? sao mình cắm 3gs vô máy tính mở rednow 0.9.15b3 mà nó không nhận, mặc dù iTunes vẫn nhận máy, k biet co liên quan đến version của iTunes k các pro?? chỉ giúp mình vơi, thanks mọi người
sejkas
ĐẠI BÀNG
9 năm
hello có ai giúp mình k? sao mình cắm 3gs vô máy tính mở rednow 0.9.15b3 mà nó không nhận, mặc dù iTunes vẫn nhận máy, k biet co liên quan đến version của iTunes k các pro?? chỉ giúp mình vơi, thanks mọi người

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019