Up rom nào cho S3 E210S của Hàn Quốc

Thảo luận trong '[Android] Nâng cấp Firmware' bắt đầu bởi swimboy99999, 25/7/13.

1. swimboy99999

swimboy99999 Thành viên

---> Uh.Minh đang ở bên đây. Mới mua đc 1 tuần nên ngại up quá. Mình mới chuyển sang Android nên chả biết dùng rom cook nào cho hợp. Hiện đang dùng rom stock của máy thấy cũng OK. Bạn có cách nào xóa mấy ứng dung của tụi Hàn không ? 1 đống mà mình không biết xóa. Để lại thì sợ chậm máy và hao pin. Không up rom cook thì xóa đc không ? Bạn mua con S3 bao nhiêu?

2. Phúc Ez

Phúc Ez Thành viên

nhờ thằng anh mua. cũng k bik chính xác, thấy nói hơn 400$. ban rôt máy rồi cài titaum back up xoas ứng dụng hàn đi cho nhẹ máy,chạy mượt. ở hàn thì nên để stock để chạy 4g lte. chứ rômcook viêt nam xóa hết chức năng mạng 4g rồi(đa số).

3. swimboy99999

swimboy99999 Thành viên

-----> Root máy rồi cài titaum back mới đc ah bạn? Giờ minh không root có cài đc không ? Mà mình root xong rồi vẫn sử dụng room stock đc ah? Không cần cài room cook hả? Thank bạn

4. Phúc Ez

Phúc Ez Thành viên

thì rooot xong thì titaum mới có toàn quyền để mà đè lè tề file hệ thống chứ. thì rốt nó cũng k mất gì cả. nêua bạn k thích up rôm côk thì thôi. nó k có gì thay đổi cả. chỉ khác là khi cài các ứng dụng yêu cầu rôt như tita hay rôtexple thì nó có thể chạy thôi. còn nếu k rôt mấy cái đó nó cũng chạy nhưng k có tác dụng khi khi đã root

5. manhcucbs

manhcucbs Thành viên

Bản room của bạn là bản mới nhất hiện tại rồi, bạn chỉ cần root máy để xoá ứng dụng hàn đi là được.

6. swimboy99999

swimboy99999 Thành viên

---> Mình root máy xong rồi nhưng không thấy biểu tượng superuser đâu cả? Giờ làm sao hả bạn?

7. Phúc Ez

Phúc Ez Thành viên

Bác rôt kiều nào. Rôt kiều bên trang shv e210slk thì k có SU đau.bạn cứ cái ttaum mà vào nó thông báo root assset j đó

Sent from my SHV-E210S using Tinhte.vn

8. swimboy99999

swimboy99999 Thành viên

Bạn có thể cho mình link đc không ? Mình root theo trang sforum.vn. vì trên tinhte root không đc. Mìn cài titanium rồi mà nó báo error.

File đính kèm:

9. Phúc Ez

Phúc Ez Thành viên

10. swimboy99999

swimboy99999 Thành viên

---> Mình root theo cách này :

Recovery:

Tải kies cài driver cho máy tính nhận e210s.
    Tải odin bản nào cũng được mới nhất càng tốt.

Down file này về: https://docs.google.com/file/d/0Bz9JEVG0b7IINzhhM2pmN1VkRjg/edit?usp=sharing
    Giải nén ra được CF-SGS3-CWM-v5.5-v1.2.tar và philz_touch_5.06.1-i9300.zip

Bật odin đưa máy vào download mode, khi nào thấy cổng com hiện màu vàng là ok, ngay pda chọn file CF-SGS3-CWM-v5.5-v1.2.tar rồi nhấn ok. Flash xong báo thành công khởi động lại là đã có recovery 5.5.

Tắt máy vào recovery, chọn install zip, chọn philz_touch_5.06.1-i9300.zip. Thành công thì đã có recovery mới nhất dạng cảm ứng.

--> Root xong mình cai titanium back up vào vẫn bị lỗi, chả hiểu tại sao. Chắc phải cài lại rom stock luôn quá.

11. kangnam

kangnam Thành viên

e đang dùng bản room ochie v1.2 e210sjmb7 , hiện đã có bản update v2.1 , e đã dow về nhưng ko biết làm thế nào để cập nhật , máy e ko có thẻ nhớ có làm sao ko hả các bro , giúp e với

12. khanh1111989

khanh1111989 Thành viên

modem -LH7 có flash đc trên stock 4.3 ko a e ơi,đang dùng e210s

13. chutieucoi

chutieucoi Dự bị

Các pro cho e hỏi dùng bản nào thì tối ưu pin và ổn định ạ. Máy e là bản hàn E210S