[Video] Thử lại tốc độ sao chép dữ liệu qua USB 3.0 trên Galaxy Note 3 chính hãng

levuongthinh
13/10/2013 4:48Phản hồi: 371
[Video] Thử lại tốc độ sao chép dữ liệu qua USB 3.0 trên Galaxy Note 3 chính hãng

Hôm trước mình có làm bài đo tốc độ chép dữ liệu qua USB 3.0 trên Galaxy Note 3, đáng tiếc là chiếc máy mình sử dụng để thử nghiệm là máy mẫu (prototype) cho nên kết quả thu được đã không chính xác. Thành thật xin lỗi các bạn vì điều đó. Hôm nay, mình đã nhận được một chiếc máy chính hãng bán ở thị trường Việt Nam, và mình sẽ thực hiện lại các bài thử nghiệm để kiểm tra kết quả sao chép dữ liệu thông qua chuẩn USB 3.0 trên Note 3. Mình có quay lại video tất cả các lần thử nghiệm, các bạn có thể xem qua để đối chứng.

Điều kiện thử nghiệm:

- Máy Samsung Galaxy Note 3 chính hãng cho thị trường Việt Nam
- Thử tốc độ sao chép dữ liệu qua chuẩn USB 3.0 và cả USB 2.0
- Thử trên cùng một sợi cáp USB
- Máy thử nghiệm là máy chạy Windows 8, có cổng USB 3.0
- Mỗi thử nghiệm được thực hiện 2 lần
- Thử nghiệm trên 2 folder và 1 file phim HD
  • Folder thử nghiệm 1 có dung lượng 2,64 GB, gồm nhiều file ảnh, nhạc và phim
  • Folder thử nghiệm 2 có dung lượng 4,93 GB, gồm 4 phim HD 720
  • File thử nghiệm có dung lượng 7,64 GB, file phim HD 1080p
Dưới đây là các kết quả thu được và video quá trình thử nghiệm:

TỐC ĐỘ ĐỌC
TỐC ĐỘ GHI

Với các thử nghiệm đã thực hiện thì việc sao chép dữ liệu trên Galaxy Note 3 thông qua chuẩn USB 3.0 cho tốc độ rất tốt. Có lúc nó đạt tốc độ lên tới 100MB/s, rất nhanh. Về cơ bản thì việc sao chép dữ liệu qua chuẩn USB 3.0 trên Note 3 sẽ nhanh từ 3-5 lần so với khi chép qua USB 2.0. Nếu các bạn thường xuyên chép dữ liệu dung lượng lớn ra và vào Note 3 thì cổng USB 3.0 của máy sẽ thực sự có ý nghĩa.
371 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Lần này là PC rồi hén
@tinhlabui-phuilabay Công nhận. Bài trước dã man quá, nổ tung cả thớt
@galabuon Mới bán Mac Pro để mua PC Windows =D
khicon_9
TÍCH CỰC
11 năm
ủa bài này hay nè mong các mod tinhte có nhiều bài như thế này hơn. nhận lỗi sai và sửa lại cho đúng. hi vọng top này không có war nữa
@khicon_9 Kể cả là mod lần trước đo tốc độ chỉ gấp 2 lần là cũng đã quá ngon so với các hãng hiện có mà đã có nhiều fan bẩn vào anti SS, ha ha!!!
Vậy là bài này làm minh chứng cho bài trước đây rồi nhá
Có bác nào còn thắc mắc nữa không?
note 3 sướng quá đi ..........
@vankhoand tôi cũng chịu bạn này ...màn hình note 3 mà xấu thì con z1 man hình chắc để chó nhai không hết 😔 ......chân thành nói nhưng người trải qua nhiều đời smarphone thì màn hình z z1 vào loại ..........tự bạn nghĩ đi =))
@kimyengiahan Note 3 này thiết kế nhìn đỡ củ chuối nhất trong họ hàng của SS NHƯNG VẪN NHỰA RẺ TIỀN. Nhất là con S3 với S4 nhìn buồn nôn quá. Nói chung hàng SS Nữ đùng thì được chứ nam mà dùng người ta tưởng Gay
Dù tính năng không được quảng cáo trong buổi giới thiệu .....

P/s: Có bạn nào biết nơi nào bán hàng note 3 sách tay Hàn Quốc tốt ở HN không 😁
@laudaicat Vao 24h co note 3 dai loan.gang xach tay tu trung quoc day ban :D
@laudaicat mua chính hàng đi 15tr700k mình bán cho
mikan293
TÍCH CỰC
11 năm
Hóng các anti vào chém gió =))
magom
ĐẠI BÀNG
11 năm
chờ lụm bơm bán
bài trước mấy ổng chém gió ko có gì hơn =))
Cũng đc. Cổng 3.0 trên lap của mình để mốc ra chả mấy khi dùng 😁

Iphone của mình ko có. Vẫn đang hài lòng với tốc độ 2.0 hiện giờ nhưng có 3.0 thì có lẽ sẽ hài lòng gấp đôi =))
nforce
TÍCH CỰC
11 năm
@bomduc Cái đấy là chuẩn nhoé. Thằng SS nó thay thì nó lại phải bán dây, rồi thì các thím vào ném đá nó à?
probalt
TÍCH CỰC
11 năm
@nforce chuẩn quy ước đo lường quốc tế mà mấy bạn cứ giỡn giỡn ! trừ khi sáng tạo ra 1 chuẩn kết nối mới , may ra mới thay đổi thiết kế được
@nforce kiếm thêm tiền 😁; mà 2.0 vẫn cắm được cơ mà đằng nào nó chả bán dây 3.0 riêng
nforce
TÍCH CỰC
11 năm
@bomduc Dây USB 3 đầy ra. Nó làm vậy để khỏi mang tiếng hút máu đấy.
Bonjours
ĐẠI BÀNG
11 năm
Cũng nghĩ vậy vì nếu cũng như USB 2.0 thì SS nó trang bị thêm để cho nó khác biệt với đồng loại à :p
cách test nghiệp dư quá !
@viethalong Copy vào bộ nhớ máy nó ko hiện speed dù có dùng Tera bác ạh 😁
ReCodE
ĐẠI BÀNG
11 năm
@viethalong Hiện giờ chả có cách nào test chuyên nghiệp hơn đâu bạn
vì kết nối điện thoại vào laptop hoặc PC thì điện thoại sẽ ở chế độ MTP (media transfer protocol)
=> không thể can thiệp bằng phần mềm sao chép như trên máy tính
hoặc phần mềm đo đếm tốc độ đọc ghi trên bộ nhớ của note 3

nếu có muốn thêm một phần mềm nào đó để đánh giá, theo mình nghĩ chỉ là thêm mục điểm số bộ nhớ của các phần mềm benchmark và so sánh với các thiết bị khác. Tuy nhiên như vậy chỉ cho kết quả là các con số khá trừu tượng
=.=
@sinloner chuẩn cmnr còn bạn là bố thánh
chắc hôm trước cắm vô cồng USB 2.0 chăng :eek:
em dùng cái thẻ SD Toshiba Type 2, tốc độ ghi lí thuyết là 60MB/s, nhưng máy tính em chỉ có cổng USB 2.0, em dùng đầu đọc thẻ xịn mà ghi chỉ đạt 20MB/s
@nguyenthanhhieuthanson Đầu đọc xịn mà 2.0 thì cũng chỉ đc 20-30M/s thui. Kiếm cái đầu đọc 3.0 thì có cắm 2.0 vẫn đc 30-40 😁 còn cắm 3.0 thì ~ 60-62 luôn.
@saiback em lấy thẻ chỗ bác mà, cả cái đầu đọc thẻ SSK nữa, tốc độ thấp, chắc là bác bán em đồ dỏm rùi :D ,
em đang tính mua cái type 1, nhưng 90MB/s giờ hơi thấp rồi, bitrate của video raw trung bình là 90MB/s nên chắc em phải đợi lúc nào bên bác có cái thẻ SD tốc độ cao hơn chút chạy cho nó ổn định
@nguyenthanhhieuthanson Hí, cái đó là loại 2.0 mà :D muốn nhanh hơn phải xài đầu đọc 3.0 đang có cái Transcend/Kingston giá rẻ đó. 90MB/s giờ là nhanh nhất rùi mà, có ra loại mới thì cũng mắc lắm 😃
@nguyenthanhhieuthanson Muốn đạt 90 phải cắm vào cổng 3.0 và đầu đọc thẻ loại 3.0 bạn ạ
Cổng 2.0 thì kịch kim chỉ dc 20MB/s cho dù dùng loại thẻ gì đi chăng nữa ko vượt dc mốc đó 😁
Giờ mua thẻ ng ta test trực tiếp trc mặt khách mà
Ko dc 90 cũng dc 87 :p
tốc độ nhanh thế này chắc mình đi chép trộm thông tin bá đạo luôn. mua note3 gấp !!!
dib
TÍCH CỰC
11 năm
@doilanhuthe SS sinh ra là để trộm cắp, bắc chước mà bạn, không có tiêu chí này xem như xịt
@dib có vẻ đúng 😁
vậy là bài này coi như tes lại đơt trước ..tinh tế dao này lam ăn lởm quá
@lxhungdp Mình cũng có ý kiến nhỏ với bạn là lần sau viết dài vậy thì nhớ bỏ dấu vào nha. Có dùng điện thoại cũng ráng mà bỏ dấu vào đi. Đọc không dấu chẳng ai thèm đọc đâu, bởi vì vừa đọc vừa suy nghĩ, nhìn muốn nổ con mắt nữa 😃
@Yellow Submarine Cái máy test lần trước là mẫu thử, chưa phải là hàng sản xuất bán.
Xách tay thì cũng là hàng hãng mà trốn thuế thôi.
@YPMVSTAFF Suốt cả cái topic kia nói về chuyện Mac ko dc hỗ trợ chức năng này, hơn nữa khi test phải kích hoạt chức năng kết nối usb 3.0. Cả 2 vấn đề đều rất rõ ràng, và mod không làm - có lẽ vì không biết, nhưng topic này test lại thì cố tình lờ đi như không phải lí do đó, lái sang Prototype. Chuyện cũng hợp lí, vì mod công nghệ chuyên test hàng tinhte chẳng lẽ lại lộ ra việc kết nối usb và chỉ tương thích windows đơn giản thế cũng ko biết. Thế nhưng lũ ttfan thì thấy sửa đổi cái là tung hô ngay, cũng chẳng biết thực hư thế nào. Đến mấy thằng bảo chuẩn Usb 2.0 có tốc độ 480Mbps là cao hơn 100MB/s được nói đến trong bài cũng vô đây type bàn phím rồi đưa cả link dẫn chứng từ wiki sang nữa chứ. Nản. 😔((
vipcasper
TÍCH CỰC
11 năm
@h3141592653 Mình cắm vào mac 2013 cổng usb 3.0 thì không có tùy chọn usb 3.0 với android file tranfer

Sent from my SM-N900 using Tapatalk 4
hèn gì hôm bữa thấy anti fan vào gạch đá tơi tả, nào là hàng lỡm, nào là công bố láo lếu, giờ thì chính xác rồi đây

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019