win 8 vào mạng bị lỗi limited

Thảo luận trong '[Win] Hỏi đáp - CSKN' bắt đầu bởi Omega Trần, 18/2/13.

1. caubekeen

caubekeen Thành viên

cũng chỉ là tạm thời lúc đó thôi bạn
    bỏ check ip6 cũng tạm thời
    tất cả mình làm đều là tạm thời hjx

2. không biết

không biết Thành viên

kkk sao bị giống mình vậy trời...có phải cái biểu tưởng sóng wifi trên laptop hiện dấu chấm than màu vàng hay cái ngôi sao màu vàng ko

3. dong_do

dong_do Thành viên

mình cũng vẫn bị như bạn. hỏi bảo hành hạng sony thì nó bảo là do modem không tương thích. chắc từ lần này mình cạch 3 đời dòng vaio mất.

dragon_99y thích nội dung này.
  4. không biết

không biết Thành viên

bán rẻ đi...nói thế là bậy rồi...
    con dell của đứa nó bị chứ con vaio của mình dùng bình thường.

5. kylanquan

kylanquan Thành viên

chuyen do qua de, reset lai router la het thoi

6. Với Win 8 thì nguyên nhân chính là do các bạn xài ở chế độ Power bateries low lâu cho nên win 8 sẻ tự động tắt driver để tiết kiệm năng lượng.
    các bồ mở lại như sau: Controlpanel ==> devicemanager ==> Networkadapters ==> double click trên hàng chử nào có chử wifi ==> power management...... uncheck hàng chử Allow the computer to turn off this device to save power .

Hận Anh Nghèo thích nội dung này.
  7. losttower

losttower Thành viên

Hai bạn khắc phục được lỗi này chưa ?
    Mình cũng bị trường hợp tương tự. Bỗng 1 ngày đẹp trời.
    Card LAN bị limited trong khi card Wifi vào bình thường.
    Set IP, update đủ kiểu vẫn không khắc phục được.
    Mà mình bị trên cả Win8, Mac và Ubuntu luôn.

Gần đây mình vẫn dùng card LAN để kết nối mạng cho Mac OS để update lên 10.8.4 bình thường. Giờ không hiểu sao ko dùng được nữa.

8. shivakl

shivakl Thành viên

nếu dùng chung wifi thì đặt ip tĩnh cho nó đi
    tốt nhất phải biết range ip của wifi là tới bao nhiều, đặt số càg về cuối càng tốt..
    - cái win8 bị limited thì có rêset mordem, restar máy cũng vậy thôi. 1 là bạn tắt tất cả thiết bị dùng wifi đi hoặc đổi nó sang ip tĩnh. để laptop ip động nó sẽ auto nhảy vào ip đầu tiên. ko thì làm ngược lại set ip tĩnh cho laptop. ko thì thay modem loại chống limited đấy , modem nhà mạng thì ko có đâu... 1 phần là do modem, 1 phần là do win8 bắt ip cùi

còn wire mà bị limited m ko biết vì ko dùng dây

9. lifeiswonderful

lifeiswonderful Thành viên

Lỗi này vào 1 ngày đẹp giời mình update bản mới nhất của win đã hết nhé. giờ LAN hay WIFI đều ầm ầm.
    Khuyên các bạn nên update > update xong mà Ok thì tắt chức năng update đi mà dùng cho lành

10. AriesKids

AriesKids Thành viên

thử đổi cổng cắm LAN khác trên cái modem thử đi ( _ _! ) vd như đang cắm cổng 1 giờ chuyển sang cổng 2 cổng 3 thử đi. Đi làm máy cho khách lâu lâu cũng vận bị vậy ( _ _! )

11. shivakl

shivakl Thành viên

mới phát hiện đặt ip tĩnh cũng bị limited
    bó tay rồi. bờ mợ nó...

12. Hà Huy Long Hải

Hà Huy Long Hải Thành viên

đây roài

13. hoangchungvt2009

hoangchungvt2009 Thành viên

Không phải do win 8 đâu, tất cả những cách trên đều không sửa đc lỗi này. Vì mình đã từng dùng 2 máy xài win8, dell và thinkpad đều bị lỗi này.
    Dùng wifi ở nhà thì bị, nhưng mang ra quán càe ko bị.
    Đó là do cái router wifi để IP là 192.168.1.1 và bị trùng IP khi có nhiều máy cùng truy cập vào. Win 7 thì ko bị như vậy.
    Các bạn vào router wifi đổi Ip thành 192.168.1.x
    (x là từ 2 -> 255)

14. trieutram258

trieutram258 Dự bị

máy mình cũng bị vậy ah chán gê giờ toàn dùng wiì thôi?

15. nhocoi

nhocoi Thành viên

các bạn bị lỗi trên thì chụp ảnh phần details của card wifi cũng như lan để mọi người cùng xem thì nó chi tiết hơn.

16. Vinhpy1992

Vinhpy1992 Dự bị

Theo ngu kiến của mình bạn nên đổi địa chỉ IP mình gặp nhiều rồi và cách này đã thành công!! mình lùng tplink TL-W741ND
    Model No. TL-WR741N / TL-WR741ND

17. Z_Click

Z_Click Thành viên

Bạn nên cấu hình IP tĩnh lại cho máy, có trường hợp bị trùng thì đổi lại IP khác .

18. daiduogxah9x

daiduogxah9x Dự bị

mình lại mới bị cái này, chạy troubleshooting thì nó báo
    the default gateway is not available
    the DNS server isn't responding
    bro nào tổng hợp cách khắc phục, sửa chữa với...hì hục cả buổi sáng mà vẫn cứ limited k vào mạng được, cả LAN của Wifi mới bực

19. nhocoi

nhocoi Thành viên

Thế bác comment bằng gì vậy :)
    Lỗi của bác là k nhận đc DHCP từ modem. Kiểm tra modem, hoặc đặt ip tĩnh xem thế nào nhé.

20. Z_Click

Z_Click Thành viên