WSJ: Sharp hoãn quá trình sản xuất màn hình cho iPhone mới

Blaze1st
31/8/2012 9:13Phản hồi: 189
WSJ: Sharp hoãn quá trình sản xuất màn hình cho iPhone mới
Ảnh minh hoạ

Hồi đầu tháng chủ tịch Sharp, Takashi Okuda, cho biết công ty đang bắt đầu sản xuất hàng loạt màn hình dành cho iPhone mới. Tuy nhiên trong lần trả lời phỏng vấn gần đây với nhật báo Wall Street Journal, vị chủ tịch này thừa nhận đã nảy sinh một số vấn đề trong quá trình sản xuất, vì vậy kế hoạch trên sẽ tạm hoãn lại. Trong khi hai tập đoàn khác là LG và Japan Display đã bắt đầu vận chuyển lô hàng màn hình thế hệ mới này đến các nhà máy lắp ráp, thì Sharp thậm chí còn chưa bắt đầu sản xuất hàng loạt. Mặc dù vậy, Apple cũng không quá lo lắng về sự thiếu hụt màn hình bởi họ dường như đã tính đến trường hợp xấu này, bằng chứng là công ty đã chọn đến ba nguồn cung màn hình - đảm bảo việc bán iPhone mới diễn ra suôn sẻ.

Thế hệ màn hình mới được trang bị trên "iPhone 5" được cho là sử dụng công nghệ in-cell nhằm làm giảm độ dày của máy. In-cell là công nghệ mới trong việc chế tạo màn hình cảm ứng cho các thiết bị di động với lớp cảm biến cảm ứng đã được tích hợp trực tiếp vào panel LCD, nhờ đó giảm đáng kể độ dày cho màn hình. Bởi đây là công nghệ mới nên những nhà sản xuất màn hình gặp rất nhiều thử thách, nhưng LG và Sharp Display kỳ vọng sẽ đáp ứng tốt nhu cầu từ các hãng đối tác. Hiện nguồn tin vẫn chưa rõ thời điểm Sharp sẽ bắt đầu quá trình sản xuất hàng loạt, nhưng có vẻ mọi chuyện đang trở nên không mấy tốt đẹp với công ty này khi mới đây hãng đã công bố tình hình kinh doanh quý một hết sức ảm đạm, với việc sa thải 5000 nhân viên và lỗ 1,2 tỷ đô la Mỹ.

189 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

nge nói tim cook mới bị ôbama đày sang châu phi và mấy nước da màu sống mà....
Chủ í hi vọng của ông ôbama là muốn giảm bớt sự hung hãn của cook 😁
@biniiillliii ăn nói đàng hòang 1 tý, tôi chưa thấy mặt của bạn chưa nghe giọng nói của bạn nhưng câu bạn viết cũng đủ để phán bạn 1 câu mất dạy rồi đó. Cái thứ thiếu giáo dục.
@biniiillliii ok, nói không sai.
Nhưng bài của bạn liên quan clg đến topic?
@không một ai 😆 ăn nói gì cơ bạn . Bạn thánh quá đấy... Ăn nói mất dạy thế mà cũng có người like . Sặc... Tôi thế nàochả cần bạn phải quocte mà phán xét nhé lo cái thân mình đi ifân ạ.
Thân...!
ak4tul4
ĐẠI BÀNG
12 năm
Táo quả này khó khắn đây

Sent from my GT-N7000 using Tinhte.vn
teriost
ĐẠI BÀNG
12 năm
không biết hình bên trên có thật không?
nhưng mà mình thấy iphone 5 mà dung công nghệ in cell thế kia thì nếu hỏng màn hình thì phải mất cả tấn gạo mất :oops:.
ipod 4 nó mới gắn màn hình vào lớp kính thôi mà đã phải thay 2 củ/1 lần đập máy rồi 😔
@teriost kinh ip thi gia bn ban
minh co con ip 4 bi vo kinh ma ko bit cho thay ban chi cho minh voi
teriost
ĐẠI BÀNG
12 năm
@tieutangbuongbinh của bác đây: http://www.tinhte.vn/threads/1308258/, nhưng mà chỉ ở HN thôi, vì em ở HN mà 😁.
Bác ở chỗ khác thì em chịu
@teriost the a the thi tiec nhi minh o nam dinh !
LG là Hàn Quốc chứ nhỉ
@sweetberry Long Giang computer ... ai biết đâu được 😁
@lanhdiendiemla cũng có thể "Làm Giả":D computer ấy
Thấy lg thông báo là có bọt khí nằm giữa các lớp khi ép lại với nhau. Anh sharp chắc chưa giải quyết được vấn đề này. Iphone mới sắp có chỗ bị soi rồi. Mà biết đâu màn hình có bọt khí lại là đẳng cấp. Ha ha.
@iWC Rất sáng tạo, bạn có thể dùng iphone có sẵn theme Ocean gì đó mà lại ko tốn pin 😃
Phút cuối cầu cứu samsung thôi, táo ơi!😁
@Ohannguyent Bác không chịu theo dõi gì cả, hợp đồng sản xuất SS với Táo trị giá 12 tỷ đó bác
kantaeyoung
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Ohannguyent Cầu cứu cài gì vậy cậu, apple và ss vẫn kiện nhau bình, nhưng mặt khác họ vẫn bắt tay với nhau để làm ăn, hai mảng này chẳng liên quan gì với nhau cả.
@Ohannguyent Muốn cũng ko được đâu bác à, sau vụ vừa rồi h mà cầu cứu thì ê mặt quá :D
vẫn phải chờ đợi thôi.không có j bình luận thêm
Không biết TC về có phán là màn hình là công nghệ tiên tiến của họ nghĩ ra ko nhỉ..g

*** Khi VẬT CHẤT lên tiếng thì TÌNH YÊU cũng phải câm mồm ***
kệ bọn táo, ra máy mới m cũng chỉ ngồi xem, chỉ máu ipad
yeusaigon
TÍCH CỰC
12 năm
nguồn thứ 3 là ai vậy ta, chẳng lẻ bác SS "trời đánh" của Apple nữa àh?😁
@yeusaigon Kiểm tra lại khả năng đọc hiểu đi . Apple chọn 3 hãng sx màn hình cho iphone : LG , Sharp va Japan dipslay .
Màn hình của SS có hơn gì mấy thằng kia đâu mà lúc nào cũng phát cuồng lên thế ?
@yeusaigon ông đọc kiểu j vậy.ko thấy japan dislay là
@yeusaigon LG, Japan Display và Sharp đó bạn
bt_mis
ĐẠI BÀNG
12 năm
@yeusaigon LG, Japan Display va Sharp mà bác 😃 ko có SS đâu.
hungghe
TÍCH CỰC
12 năm
lo gì,những tập đoàn lớn đều có plan B cả,thậm chí plan C,như iphone 2g ra mắt thì iphone 3gs đã trong phòng thí nghiẹm rồi
@hungghe 3 năm mới ra đc iphone 5 thì 10 năm nữa may ra mới có iphone 6
Công nghệ mới này sẽ giúp giảm độ dày màn hình từ đó có thể tăng thêm độ dày của pin để làm tăng thêm dung lượng nâng cao thời gian sử dụng máy
@autotechno tăng thêm độ dày túi tiền nữa để mua nó và sữa nó nếu lỡ tay vô nước hay vở màn hình.
Hoan the nay anh huong nhieu phia lam day

Sent from my Phucziban007 using Tinhte.vn
01218816679
phucziban007@gmail.com
@phucziban007 Bác này có cái phần sent from độc quá, không sợ spamer à.
Ảnh trên là Iphone của bọn tàu ấy nha 😁
Nghi ngờ là các hãng khác cũng chưa khắc phục được hoặc chỉ là khắc phục tạm thời. Chứ Sharp là hãng sản xuất màn hình lớn với các công nghệ tiên tiến, vậy mà trong thời gian dài thế mà vẫn chưa khắc phục được chứng tỏ lỗi khá lớn. 😔 Mong là không dính lỗi
@o0tobite0o Nó sắp bán công ty luôn rồi đó bạn ơi....
luxupu
TÍCH CỰC
12 năm
chym cút à quay về với ss đê. Đâu phải ai cũng có năng lực như ss đâu.
luxupu
TÍCH CỰC
12 năm
@sony walkman có đọc được chữ pác sĩ đâu mà biết ổng ko sai 9 tả
@luxupu Bạn nhầm rồi .
Người bán thuốc đọc được hết .
luxupu
TÍCH CỰC
12 năm
@sony walkman thì bởi vậy là họ chỉ cần nhìn thoáng qua là có thể hiểu ý nhau, phải chăng chúng ta cũng nên như vậy😁
@luxupu Bạn không phải là BS
Tôi không phải là người bán thuốc .
Viết sao để mọi người hiểu và cảm thấy không có những hạt sạn trong đó .
Trên tinhte nay cũng đã tuyên chiến với ngôn ngữ teen rồi còn gì !
Thân
duyquay
ĐẠI BÀNG
12 năm
Trình độ SS vẫn hơn mấy hãng khác rất nhiều, hầu như chưa hề nghe vấn đề lỗi phát sinh trong quy trình sản xuất phần cứng cho iPhone của SS. Vậy mà ai cũng nhăm nhe SS chê này, chê nọ...
duyquay
ĐẠI BÀNG
12 năm
@bachvo88 Đúng đó bác, nếu mua ko kèm hợp đồng rồi tiền thuế, tiền ship này nọ có khi còn mắc hơn mua ở đây. Thôi chúc bác mau mua đc đt!
Hoàng-Long
ĐẠI BÀNG
12 năm
@harrypham89 🆒 :eek: 😁
@adboy cam ơ bác, vậy cố gắn dành dụm tậu em note2 lun, mà bác biết khoảng bao lâu nữa note2 chính hãng có mặt VN không??
xuanphucn
ĐẠI BÀNG
12 năm
@IMINLOVE2012 giảm giá là do nhà mạng. thêm nữa apple có chính sách bình ổn giá. trừ khi ko có iphone mới ra thì giá iphone cũ vẫn giữ nguyên. ko chỉ iphone mà tất cả các sản phẩm của apple đều như vậy. ko biết thì đừng cố tỏ ra nguy hiểm

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019