Xin phần mềm tự tắt chương trình chạy ngầm cho android ( Auto )

Thảo luận trong '[Android] Phần mềm' bắt đầu bởi leminh22, 3/11/12.

1. dangtien1980

dangtien1980 Thành viên

Có pác bào biết app weather nào có widget mà ko update liên tục ko? Mình cần app nào có thể chỉnh manual refresh, khi nào cần dự báo thời tiết thì check thui, ko cần phải update liên tục ở background. Mình thử Accuwether, The weather channel, Go Weather , cái nào cũng update liên tục nếu bỏ widget ra ngoài homescreen, rất là tốn pin.
    mình thỉ chỉ cần khi nào check mới refresh, pác nào biết tên app chỉ mình với? Cám ơn nhiều

Sent from my C6506 using Tinhte.vn

2. nhoxviper

nhoxviper Thành viên

ac
    [/quote]
    cái gôgle play cứng đầu quá ,đã disable r mà nó vẫn chạy ngầm,vào lại autostar thì nó tự mất cái gạch :(

3. anphazero

anphazero Thành viên

cái gôgle play cứng đầu quá ,đã disable r mà nó vẫn chạy ngầm,vào lại autostar thì nó tự mất cái gạch :([/quote]

Cái đó sau khi đã cài đủ app thì xài Titanium đóng băng nó lại là xong

nhoxviper thích nội dung này.
  4. nhoxviper

nhoxviper Thành viên

Cái đó sau khi đã cài đủ app thì xài Titanium đóng băng nó lại là xong[/quote]

e không thích mấy vụ đóng bang cho lắm,vì nó bất tiện chỗ mún xài lại phải vào rã đông

5. DoraMaxCrime 1320

DoraMaxCrime 1320 Thành viên

Bật cái này nhưng nó sẽ chặn Go Launcher lại ~~ bực mình lắm

6. cuccu@

cuccu@ Thành viên

Bạn sử dụng greenify nhé cái này bạn lên appstore.vn tải xuống nhé thiết lập ban đầu bạn đánh dấu chọn vào những ứng dụng cho ngủ đông và kích hoạt cho ứng dụng thế là xong những ứng dụng được kích hoạt sẽ tự động ngủ nếu ta không mở nó nên Lưu ý là chỉ làm việc với các ứng dụng cài đặt thôi và với máy phải root nhé

Sent from my IM-A830K using Tinhte.vn

7. nhoxviper

nhoxviper Thành viên

cái này chỉ dùng cho 4.0 trở lên thoi bác

8. nhoxviper

nhoxviper Thành viên

9. tuananhdaongoc

tuananhdaongoc Thành viên

bạn dùng phần mềm greenify đó! nó chỉ tắt những ứng dụng mà bạn kích hoạt thôi, ko đụng vào những ứng dụng mà bạn ko chọn. mình kích hoạt greenify cho những ứng dụng ít dùng thôi, còn ứng dụng nào mình cần nó chạy liên tục như gotiengviet, hay ung dụng nhắn tin thì bạn ko nên kích hoạt greenify vì tin nhắn tới bạn sẽ ko nhận đc! cần root mới xài đc nhé!

10. nhoxviper

nhoxviper Thành viên

đối vs android 2.3 như em thì k xài dc

11. kenpylove95

kenpylove95 Dự bị

pin cũng vay ak bạn oi...tot nhat ko nen cai dat cac ung dung nhu vay......p nhjn thay may phut moi mat 1% pin....nhug that ra la nó nén pin thoi...chỉ lúc ban dau den khi pin còn 70% thj pin tuột như rớt maý bay v

12. phamvu80

phamvu80 Thành viên

Từ trước đến giờ mình chưa xài phần mềm task killer nào vì thấy ko cần thiết.

13. namcd84

namcd84 Thành viên

Dùng juice defender ultimate em thấy ổn áp

Sent from my LG-E975 using Tinhte.vn mobile app

14. onemoretry

onemoretry Thành viên