[QC] Mobiistar Touch S03 – smartphone mạnh mẽ màn hình 4 inch giá tốt

Hư Trúc
27/9/2012 5:4Phản hồi: 186
[QC] Mobiistar Touch S03 – smartphone mạnh mẽ màn hình 4 inch giá tốt
Mobiistar Touch S03 đã có mặt trên thị trường, với giá bán lẻ 2.790.000đ, tặng kèm thẻ nhớ 4Gb thì Touch S03 là smartphone có giá thấp nhất trên thị trường hiện nay sở hữu màn hình rộng 4inch bên cạnh chip xử lý ARMv7 tốc độ 1GHz với chip xử lý Qualcomm MSM 7225A, GPU Adreno 200, ROM – 512MB, RAM – 512MB và camera có độ phân giải 3.2 megapixe, kết nối wifi, 3G... [prebreak][/prebreak]

Mobiistar Tocuh S03 có thiết kế thanh mảnh hơn những thế hệ đi trước. Vẫn sở hữu lớp vỏ nhựa bóng, nhưng model này cho phép người dùng cầm chắc và trông mềm mại trong tay. Touch S03 vát ở các cạnh bên, cho phép cầm trên tay không bị cấn. Một trong những thay đổi khác là với màn hình rộng hơn, hãng này làm phần đuôi dày hơn. Thiết kế mới cho phép người dùng cầm ngang chắc khi xem video hay các nội dung giải trí đa phương tiện.

Hinh 1.JPG

Mặt trước của máy là màn hình rộng 4 inch. Sử dụng nền tảng Android 2.3, nhưng phần lớn giao diện bên trong mang dáng dấp của 4.0 từ cách mở đến các biểu tượng. Màn hình độ phân giải vừa phải, nhưng sáng và rực rỡ, đặc biệt sự tương phản tốt, cho phép nhìn ngoài trời dễ dàng.

Hinh 2.JPG
Hinh 3.JPG

Mobiistar đã bỏ hết các nút điều khiển cứng, thay vào đó 4 phím cảm ứng xuất hiện bên dưới màn hình. Người dùng có thể đi vào Menu, Home, quay lại hay tìm kiếm khá đơn giản. Máy có một camera phía trước.

Một vài thay đổi trong cấu trúc bố trí các cổng giao tiếp của Touch S03 như giắc cắm micro USB đưa lên trên, trong khi tai nghe lại chuyển xuống dưới. Màn hình rộng hơn, do vậy phím nguồn được bố trí bên phải, cho phép người dùng với tay tới chạm dễ. Cạnh trái Touch S03 là phím tăng giảm âm lượng.

hinh 4.JPG
Hinh 5..JPG

hinh 6.JPG

Touch S03 lại sở hữu cấu hình khá mạnh. Con chip trên máy là ARMv7, tốc độ tới 1 GHz. Đây là chiếc smartphone sử dụng chip xử lý Qualcomm MSM 7225A, đi kèm đồ họa Adreno 200. Các thử nghiệm về lướt web, điều khiển trên màn hình cho thấy, Touch S03 chạy nhanh và mượt, không gặp bất cứ hiện tượng lag hay trễ nào.

hinh 7.JPG

Mobiistar cũng sử dụng bộ nhớ RAM và ROM dung lượng 512 MB. Chơi các game đồ họa hay chạy đa nhiệm trên máy, đều còn bộ nhớ trống lớn và không chậm. Máy ảnh 3,2 megapixel phía sau cho phép chụp các bức hình sáng hơn, nhờ đèn flash đi kèm.

Hinh 8.JPG

Touch S03 là một trong số ít những chiếc smartphone có cấu hình tốt trong nhóm dưới 3 triệu, phân khúc mà điện thoại thông minh thường chỉ sử dụng màn hình nhỏ và chip dưới 800 MHz, Ram 256MB. Trong phiên bản này, hãng tiếp tục hỗ trợ kết nối 3G, Wi-Fi hay chip GPS chuyên dụng giống như thế hệ đầu tiên.

Với sự xuất hiện của Touch S03, Mobiistar tiếp tục làm phong phú thêm dòng Touch bên cạnh các sản phẩm cơ bản, là những model màn hình rộng như Touch Lai hay các thiết bị lõi kép sắp xuất hiện.
186 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

congtoan
ĐẠI BÀNG
12 năm
Vote cho hàng Việt ;) Giá rẻ, đủ tính năng của một Smart phone.
@congtoan hàng trung quốc đóng mác VN . Hàng việt khỉ gì
@congtoan Bạn này bị thuốc rồi
duyphuongth
ĐẠI BÀNG
12 năm
@congtoan Hàng việt là múc ngay, chỉ có điều gia công tại trung quốc bằng các nhà cung cấp phần cứng địa phương. kiểu như xe máy nam định ấy! Mua làm gì phí tiền
@congtoan Mịa, con này hàng TQ mà ông bảo hàng Việt
@chungchengpvn Thế bác ngĩ dt nào sản xuất k ở china.iphone sản xuất ở đâu bác biết k

Gửi từ GT-I9300 của em hàng xóm
aloha_2meee
ĐẠI BÀNG
12 năm
Iphone 3g chạy Android à :|
@aloha_2meee Bình tỉnh chút đi bạn.
@aloha_2meee xàm >>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>
aloha_2meee
ĐẠI BÀNG
12 năm
@minhnguyen_ngm Bạn giải thích giùm vì sao lại xàm hộ t đc ko ?
@aloha_2meee nhìn kĩ lại đi bạn cáI Này giống sámung vibrant chứ ko gióng iphone 3g
aloha_2meee
ĐẠI BÀNG
12 năm
@x0xj Này thì Samsung Vibrant http://anh.24h.com.vn/upload/2-2010/images/2010-06-30/1277875818-dien-thoai-samsung-1.jpg
Theo t thì cái này "lấy ý tưởng từ ip 3" ;)
giá quá sinh viên
kutj'
ĐẠI BÀNG
12 năm
ủng hộ hàng việt nam. tẩy chay hàng tàu khựa
@kutj' Tuy là hàng Việt nhưng chỉ là vỏ thôi, ruột vẫn là Khựa
dolivnus
ĐẠI BÀNG
12 năm
@kutj' Bạn ơi là bạn,hàng này là 100% tàu khựa đấy bạn ạ..thằng mobilstar qua china đặt hàng in tên vào đem về VN bán kêu là hàng Vn..bạn ngây thơ quá.
@kutj' con này cũng là khựa luôn đấy bác ơi!:eek:
@kutj' Minhf nghĩ chỉ có chữ ký Việt thui còn lại vẫn made in TQ hết!
dqhuy1989
ĐẠI BÀNG
12 năm
Thế là vừa với giá tiền rồi ủng hộ thui ,chứ ko mua vì ko quen

Sent from my KM-S200 using Tinhte.vn
Lại thấy Hư Trúc xuất hiện😁 Mà anh đã xuất hiện thì lại là QC:p
@smile_nice90 Hư Trúc ko xuất hiện thì thôi . chứ mỗi khi xuất hiện nhất định có quảng cáo :D
phamthuc91
ĐẠI BÀNG
12 năm
@smile_nice90 bác nói chuẩn luôn
@ngminhman123 ko muốn xem QC thì đừng vào đây, đọc tiêu đề là được rồi, vào đây chi vậy
@huynhthiennghia93 mình có nói mình ko muốn xem QC ah ? Mình muốn đọc hay cmt thế nào thì liên quan đến gia phả nhà bạn ah ? việc gì phải quote bài mình rồi nói chuyện với giọng điệu như "diễn đàn này là của tao , cấm mày vào xem , chỉ đc đọc tiêu đề ko đc cmt " NỰC CƯỜI 😁
Mobilstar là của việt nam ah
@wind_wp Của tàu
@nobita2013 Iphon của ai?
Của Hàn?
@jack93 Của Obama
@nobita2013 Linh kiện của ai?
Hàng khựa 100% chứ vn cái nỗi j ^^
@vietxu02 vậy thì nokia, apple,...đều là tàu khựa!
Hahaha nếu ở Việt là mình đổi máy liên tục đó....nhìn đẹp ghê ta....
nhìn cũng bắt mắt quá ha. nhưng thấy giống dt nào vậy ta
ctthou
TÍCH CỰC
12 năm
Câu hình tốt, giá rẻ cơ mà hàng Tung Của.
mác việt nam nhưng hàng trung quốc, nói thật việt nam bây h chưa đủ trình độ để sản xuất 1 máy như thế này và giá như thế này
pin nhiu nhỉ.chắc 1000.!!!
@zityeumua Các bạn có cái tật ngộ lắm, có tìm hỉu đâu mà cứ thích mỉa mai, nhìn cho kỹ cái hình ngta post kìa 1450
do canh nam
ĐẠI BÀNG
12 năm
anh @Hư Trúc cho em xin cái review cho thêm phần thuyết phục nào, chứ nhìn ảnh k thì vẫn hơi lo ngại tí, nhất là cái màn;) 4" 65k màu
Này nhìn kia mặt trước giống con iphone 3g mặt sau giống mấy chú htc quá....2 thím zô làm vài chai thui chứ nhỉ....tàu chuẩn bị tiền sen mà trả nợ kiện thui
vanda307
ĐẠI BÀNG
12 năm
@entrycuoicung_xxx Thiết kế kiểu này thì thằng Iphone kiện thì nói là tao làm giống HTC mà, còn thắng HTC kiện thì bảo ngược lại. 😆
@vanda307 Thế nếu cả 2 thím cùng đưa đơn kiện thì sao bác ơi...theo e thì cứ nói toẹt ra là...tao là tàu khựa nổi tiếng là nhái....tao thích nhái thằng nào thì nhái ...kiện gì thích kiện k??????.......e nói có đúng k bác
@entrycuoicung_xxx mày thử thiết kế 1 cái điện thoại tao xem sao, cái nào mà ko chữ nhật bo tròn hay vuông góc đâu? chắc mày xài ĐT hình tam giác hả
@huynhthiennghia93 Ê cu thích gì....k thấy nô làm chiếc lá ah k thấy thỏi son ah...k biết thì im mồm b đấm cho vở mõm giờ
@entrycuoicung_xxx mày đang sài smartphone hình chiếc lá hay thỏi son à thằng trẻ trâu
hhhh1111
TÍCH CỰC
12 năm
tinhte mất công quảng cáo cũng tiện thể trên tay luôn, dù nó là trung quốc hay rẻ tiền cũng có người cần tìm hiểu đấy 😁
mà nên trên tay trước khi quảng cáo, sợ nhận tiền rồi ko chê đc
Giá quá ngon các bác nhỉ. không biết dòng này màu đen nó sao chứ màu trắng đẹp phết đó. Canh me kiếm tiền mua xài. nhìn hao hao iphone 3 nhỉ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019