Cảnh giác lừa đảo bán ip 5s trên chotot.vn

hungtheu8888
16/2/2014 3:20Phản hồi: 88
Hôm qua mình có alô cho một số người trên chotot đăng tin bán iphone 5s giá từ 8tr5-10triệu khu vực tp HCM ,moij người chú ý đừng ham của rẽ mà bị lừa nhé,ban đầu mình alô người bán hẹn địa điểm là quán cafe,vào test máy người bán sẽ đưa cho bạn một cái iphone 5s thật như trên hình đã đăng,cho các bạn kiểm tra thoái mái an tâm là mình mua được hàng tốt mà rẽ,nhưng các bạn chú ý nhé,khi mình đồng ý muốn mua máy thì bọn lừa đảo này tất cả đều không mang theo hộp và hẹn mình tới chỗ khác gian dịch để lấy hộp(bọn nó nói đi gấp quên mang theo hộp)mình đi theo thì tới một chõ nào đó ngoài đường ,cây xăng chẳng hạn ,nó sẽ kêu bạn đứng đợi ở đây Chạy về lấy hộp,khi nó mang ra mình muốn kiểm tra hộp coi số imei thế náo thì không có số,đã bị xé rồi,tụi nó bảo trẻ con nó nghịch nó xé,cẩn thận lúc này nhé một con iphone 5s Trung quốc nhái giống thật đã nằm sẵn trong hộp,lúc náy người mua sơ xuất không kiểm tra máy là coi như ăn nguyên con ip 5s Trung quốc,mình yêu cầu mở nguồn điện thoại trong hộp kiểm tra lại thì bọn nó sẽ giả vờ là thôi có công chuyện rồi không bán nữa,các bạn chú ý tránh đưa tiền trước nhé ,mình cũng xin nói luôn khômg có ip 5s thật nào mà giá tại thời điểm này cho dù hàng xách Tay mà dưới 14triệu.Cảnh giác đề phòng nhé các bạn
88 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Frank1511
TÍCH CỰC
10 năm
chiêu này tụi nó dùng hoài mà không chán nhĩ. thanks chủ thớt cảnh báo anh em!
wjndys
ĐẠI BÀNG
10 năm
giá rẻ như vậy bác còn tốn thời gian đi test sao 😁
@wjndys Đi test mới biết nó dùng chiêu gì chứ, ban đầu vẫn là máy xin đấy thôi.
Gặp mình thì lúc ở tiệm cafe đồng ý mua lun khỏi cần hộp gì hết, lấy con ip5s ko mà ~9tr là ngon rồi, để xem lúc đó tụi nó bày trò gì, chắc cũng lại có công chuyện rồi ko bán nữa ^^!

Sent from my iPhone using Tinhte.vn
Mình cũng bị vài vố vì hám hàng rẻ rùi nhưng may là giá trị nhỏ Mua bán tốt nhất tránh Mua bán ngoài đường vào nhà Mua ko thấy ok thì thôi
ng2diep
ĐẠI BÀNG
10 năm
Trò này xưa như trái đất rồi nhưng vẫn rất còn nhiều người ham rẻ và thiếu cảnh giác mắc lừa, ở SG chúng thường dạo (hẹn bạn) đến khu 3/2, NTPhương, LT Kiệt giờ thêm khu Tan Bình, Gò Vấp nữa, cách nay 7-8 năm là trò đổi Nokia e72 Hồng Kong, giờ thì China nhái nhiều tha hồ mà lừa. Bọn này rất cáo, Khách nào kỹ tính (test này nọ) thì chúng rút êm là xong, còn ko thì giở chiêu như bác chủ mới report, Hahaha....các con mồi tưởng vớ đc hàng giá mềm, phút 89 bị đổi hàng thì mất cảnh giác.......khổ thế đó.
Hjhj tại vì tui ở quê hậu giang có công việc lên sg,tranh thủ ngó sang mấy trang rao vặt cứ tưởng ở thành phố người ta kẹt tiền nên bán kkkkk,mà tui cũng rành về cách test máy nên tụi nó khó lừa nổi,nếu trường hợp bạn đồng ý mua ngay ở quán cafe thì bọn nó giả vờ lí do .kệ một ngày học một sàn khôn mà
Kissbomxi
ĐẠI BÀNG
10 năm
Theo tui nên dắt theo vài tay anh chị khi test đôi cục tiền vào mặt nó lấy máy đồng thời 3,4 đại ca đứng dậy nhìn nó mài bán máy hay bán xác 😆 ung dung ra về
Lưu ý đây chỉ là tưởng tượng 😃)
chiêu này lừa muôn thưở.lúc giao máy nó tráo máy thôi.
máy bác mà tin được có giá đó thì thua,kẹt tiền đem ra tiệm bán cũng còn được giá hơn cái giá nó đăng đấy bác ah😁
gặp mình mình kiêu 3 4 thằng bạn theo . niếu có lừa hey k bán nữa thỳ . bắt nó đập nó 1 hơi cho nó bõ cái tật lừa đão . rùi đem công an . z là hết xòn
@mui tiu nó không bán nữa thì làm sao mang lên công an đc hả bác
ôi! thớt ở Hậu Giang à? Mình đang ở đó nè! Đó là quê mình! 😁 bắt tay cái nào!
hoangvu3928
ĐẠI BÀNG
10 năm
Khỏi lấy hộp 😃
Test nhanh lụm luôn...😁
Đi tìm đồng bọn đầu gấu mang theo chung...múc nó lun :D
hợp tác với cơ quan chức năng bắt bọn nó đi gấp luôn hehe
Chjmnonlam
ĐẠI BÀNG
10 năm
Các bác nghĩ xúc luôn được đó. Mới test thế đã restore đâu. Xúc nhanh trả tiền còn cái icloud đó có dám lấy ko.
luckydom
ĐẠI BÀNG
10 năm
......................................................xoá bài
Tôi thấy tin rao bán trên chotot không tin tưởng được. Tin ngắn gọn không có thông tin gì hết. Hơn 2 tháng trước tôi cũng lên tp mua ip5 rao trên chotot. Cũng bị y như vậy. Sao khi múa máy 1 hồi thì nó cũng rút êm còn tôi thì mất 1 ngày chạy về không. Đa số là nó ở gần khu vực ngã 5 chuồng chó. Tôi đã phản ánh lên chotot rồi nhúng vẫn thấy tin rao bán của mấy người đó. Bây giờ muốn mua thì tìm trên nhattao thì ít bị như vậy hơn

Gửi từ iPhone của tôi sử dụng Tinhte.vn
Trước dính 1 lần y như này em N8 😁
5 phút sau topic đã xóa ##!
Về kiểm tra lại mới phát hiện ra, trời nhá nhem, xách ra cầm đồ cầm vội, lỗ 1tr. @@!
Chợ nào cũng có lừa đảo cả thôi - cái chính là do người mua cần biết 1 số quy trình nhưng như bạn chủ topic nói thì đa phần ham rẻ mà chuốc khổ vào thân 😃
Em cũng bị y chang 1 thằng ở Gò Vấp
@mai thiên phú
@mai thiên phú Có phải thằng cao to hơi đen hôi phải không bác.? :3
P/s: bác vs gấu nhà bác ngồi đâu thế ^^
Mình cũng xém bị lừa, nó thường hẹn ra chỗ khu ngã tư Phan Văn Trị, Nguyễn Oanh. Khi gọi điện thì nữ bắt máy, nhưng khi giao dịch sẽ là nam. Trong khi chờ nó đến mình linh cảm có điều gì đó không ổn.
- Mình gọi vài người bán máy khác nhau nhưng lại có chung một địa điểm hẹn
- Lúc mình chờ nó tới đưa máy để xem thì mình nhìn gương chiếu hậu có 1 thanh niên hay để ý đến mình
Và linh cảm điều ko lành mình chạy luôn, ko xem máy nữa

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019