Bàn luận về giải đua MotoGP ,AE đam mê cùng tham gia nào !

nguy3nz
6/9/2014 5:19Phản hồi: 164
Mình xin phép mở 1 Topic tổng hợp và bàn luận các chặng đua MotoGP ,mong AE đam mê cùng nhau tham gia và bàn luận nhé !
164 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Hiện tại thì sau 12 chặn đua đội Honda Repsol đang dẫn đầu bảng 😁
uhm chỉ còn 6 chặn đua nữa là kết thúc rồi, ko biết ai sẽ giành chức vô địch của giải đua lần này đây
Ôi thật đáng tiếc cho Buatista của tôi đã bị té ở chặng 12 😔 đứng hạng 7 mà rớt xuống 11 luôn rồi
nikiro
ĐẠI BÀNG
10 năm
Ở đây có ai thích đội đua GO&FUN Honda Gresini không? Mình chạy AB dùng nhớt Castrol nên khá cả tình với đội này 😆
haiduoi2310
ĐẠI BÀNG
10 năm
@nikiro Mình cũng fan đội này đấy. Bác có coi chặng số 4 sẽ thấy team này suýt soát thắng đó.
Mình xem các chặng còn lại thấy có 1 chặng ở Malay. Liệu mua vé xem cuộc đua này có dễ không các bác? Thời gian đó mình tính du lịch sang Malay tiện thể theo dõi trưc tiếp cuộc đua 1 lần cho biết
@ngocminh1212 Đó là chặng đua 16 diễn ra vào ngày 12/10 tại trường đua Sepang International Circuit của Malay đó bác!
@ngocminh1212 Bạn muốn vừa đc xem trận đua ở Malay mà còn là free ko, hãy ghé vào page https://www.facebook.com/CastrolBikersVietnam?ref=ts&fref=ts của Castrol để tham gia trả lời những câu hỏi về motogp, biết đâu may mắn lại đến với bạn thì sao, giải thưởng là 1 cặp vé qua Malay xem chặng 16 đó bạn
Riêng e khá ấn tượng ở chặng đua thứ 7 khi mà Rossi lấn lướt phần lớn trong cả cuộc đua, nhưng cuối cùng lại để đương kim vô địch Marquez về đầu, còn Rossi tưởng đâu sẽ đứng thứ 3 thì lại nhờ giây phút tranh giành của Marquez và Pedrosa ở 1 góc cua khá định mệnh nên đã vượt lên Pedrosa và giành vị trí thứ 2
haiduoi2310
ĐẠI BÀNG
10 năm
Bạn Marc Marquez trâu thiệt, win 11/12 trận =)) mà cái mình thích đội Go&Fun hơn nhưng mà đội Repsol trâu thiệt chứ
cái giải đua MOTO GP này khó hiểu quá . Tức là sao chia ra 10 mấy chặng mà hơn nửa diễn ra ở malaysia rồi . Và cách tính điểm cho mỗi chặng là như thế nào nữa 😔 .Có anh chị nào rành giải thích giúp em cái vấn đề này với.
EvianNguyen
ĐẠI BÀNG
10 năm
@pemeo0707 Theo mình bik thì năm nay có tổng cộng 19 chặng đua và chỉ có 1 chặng ở Malay thôi bạn ơi. Cách tính điểm mình chẳng rành lắm, bác nào bik vào phổ cập với =))
haiduoi2310
ĐẠI BÀNG
10 năm
@pemeo0707 http://en.wikipedia.org/wiki/MotoGP_14 : link tìm hiểu đây bác =) bác newbie nên em giải thích rườm rà cũng mệt với lại cái này phải tìm hiểu mới nói chuyện dc bác ơi =))
ocxaome
ĐẠI BÀNG
10 năm
mê bautista xưa giờ, đáng buồn thay ảnh bị tụt hạng khá nhiều :"(. Thôi ráng chặng malay nì gỡ gạt 1 phát cho fan đỡ đắng lòng coi :'(
Em thích đội Go&Fun Honda Gresini mà hình như đua chưa vào phom hay sao ấy nhỉ . Cứ để marquez giữ vị trí độc tôn hoài. Ngồi coi mà ức chế luôn, chẳng biết mấy chặng còn lại thì sẽ thế nào đây nữa . Theo các bác thì năm nay ai lại chiến thắng vậy.
huylevis
ĐẠI BÀNG
10 năm
cái chương trình của castrol hay vậy,để e thử phát chắc siêng tl thì ko đc vé thì ít ra cũng đc bình nhớt cho con xe 😁
Sắp tới chặng 13 này là đua tại sân Misano World Circuit - San Marino (Ý) đó các bác, mong đơi tới ngày 14 quá đê
@visaoemchetvayem uk bác, trường đua đó giống như nhà của Rossi rồi, nó cách làng Tavulia có 20 phút đi xe.Chắc chặng này Rossi chiếm lợi thế về địa hình nhĩ
Em nghe nói Aprilia có thể trở lại MotoGP sớm hơn dự kiến 2016 trước đó,đây là theo lời của Romano Albesiano, tay to của Aprilia Racing.Vây là sắp được xem Aprilia đua rồi 😁
@htcnokiasamsung vậy hả bác, e kết mấy chiếc xe của Aprilia lắm, nhìn oách khõi bàn luôn,nhớ năm 2010 Aprilia có ra mắt siêu motor RSV4 để tham dự giải motoGP.Nhìn e đó khõi chê luôn
Trên báo mạng e đọc được là theo Romano Albesiano thì khả năng tuần tới, Aprilia sẽ họp và thống nhất trở lại MotoGP vào mùa giải 2015 dưới dạng đội đua Open như Ducati hiện nay đó các bác.
@blackguardian88 Tưởng đâu sắp đc thấy chiếc prototype hoàn chĩnh vậy mà Aprilia lại nói năm 2016 mới có phiên bản hoàn chĩnh.Giải 2015 tới chỉ dùng một vài chi tiết của RSV-4 thôi, buồn thật mà.
Đi đâu xa vời wa tận giải đua 2015 vậy mấy cha, đang sắp tới chặng 13 thôi mà.
@danielclark chặng 13 ngày nào thế bác? mấy kênh thể thao có trực tiếp ko nhỉ, hay phải xem online 😔
haiduoi2310
ĐẠI BÀNG
10 năm
@danielclark Có bác nào cá chầu bia vs em chặng này không? 😃
Có bác nào nghe thông tin sắp tới Ducati chuẩn bị nâng cấp cho Desmosedici GP14 ở chặng Motorland Aragon với động cơ và khung xe mới chưa, dự là mấy chặng tiếp theo ducati sẽ có sự khác biệt chăng
@bumblebeevb có ảnh hay link ko bác, cho e thảm khảo cái 😁
8891
ĐẠI BÀNG
10 năm
@bi.pi
em nó đây chăng :D trông phê nhỉ các bác, ko biết em nó nặng bn kg nhỉ :D e có thằng bạn chạy z1000, dắt xe làm sao mà bị nó đè cho bó bột cả 2 tháng =))
huylevis
ĐẠI BÀNG
10 năm
@8891 vãi cả dắt xe bị bó bột =)))) chắc thằng đấy thấy xe đổ xót quá nên cố giữ mà giữ ko đc mới bị xe đè đấy :D cơ mà giải này trực tiếp ở kênh nào vậy các bác?
haiduoi2310
ĐẠI BÀNG
10 năm
@huylevis Em thấy hình như có trên kênh cab của Malay, hóng coi ASPN có chiếu không ta.
haiduoi2310
ĐẠI BÀNG
10 năm
@8891 Em nó đẹp quá bác ạ 😃
Cứ hóng cho mau đến ngày 14 để xem chặng 13 quá các bác ơi 😔( Bautista ơi cố lên
haiduoi2310
ĐẠI BÀNG
10 năm
@htcnokiasamsung Em cũng hóng nữa bác, mua vài xị qua hóng chung đi bác.
@haiduoi2310 Hóng gì hôm nay nữa bác ơi, chặng 13 đua ngày hôm qua rồi, có link xem lại lun đây này.Gửi bác xem lại nha
https://docs.google.com/file/d/0B5EgqyTsCq1dUU5WenhneVVpNWs/edit
8891
ĐẠI BÀNG
10 năm
@htcnokiasamsung marquez chặng này phong độ tệ quá 😁 mà e cũng ko thích thằng này lắm, ấn tượng vs bautista của go&fun honda gresini hơn, chặng sau ráng top 3 nhé bác :v
Tính hình là chặng 13 với lợi thế như là sân nhà thì Rossi đã đứng ở vị trí thứ nhất, rất tiếc cho Marquez ở chặng này, hẳn là anh đã mất phong độ rồi chăng??
huylevis
ĐẠI BÀNG
10 năm
bảng xếp hạng cá nhân sau chặng 13 nè các bác 😁
@huylevis Vậy là mùa giải 2014 đã đi được hơn 2/3 quảng đường, chỉ còn 5 chặng nữa là kết thúc.Có thể có cơ sở tin rằng MM93 sẽ sớm giành được chức vô địch sớm 1 hoặc 2 chặng.Chúng ta hãy chờ xem nhé các bác, Riêng bác nào hâm mộ MM93 thì mua sẵn mấy thùng bia chuẩn bị quẫy nhá 😆

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019