Google Earth Pro đang miễn phí, đăng ký ngay để đi du lịch “ảo" toàn thế giới

levuongthinh
31/1/2015 2:40Phản hồi: 394
Google Earth Pro đang miễn phí, đăng ký ngay để đi du lịch “ảo" toàn thế giới

Dịch vụ Google Earth Pro vốn có giá 399 USD/năm, hiện tại đang được cung cấp miễn phí hoàn toàn. Bạn chỉ cần đăng ký một “giấy phép” với những thông tin căn bản và đảm bảo là máy tính của bạn đủ mạnh để chạy ứng dụng này là có thể dùng được. Mọi việc khá đơn giản.

Sau khi đăng ký xong thì email của bạn sẽ là tên đăng nhập và Google sẽ gửi “License Key” qua email đó. Bạn sẽ cần tải thêm ứng dụng Google Earth Pro và cài đặt lên máy tính. Thao tác cuối cùng là đăng nhập bằng email và License Key rồi bắt đầu khám phá thôi.

Cấu hình máy tính tổi thiểu cần có là máy Windows chạy Win XP trở lên, ít nhất 512MB RAM và dung lượng trống 500MB. Máy Mac cần chạy OS 10.6 trở lên và yêu cầu RAM cộng dung lượng trống tương tự.

Nếu bạn nào trước đây đã “đi du lịch” bằng Google Earth rồi thì với phiên bản Pro sẽ không có nhiều mới lạ, nhưng những trải nghiệm chi tiết chắc chắn sẽ mang tới nhiều thú vị hơn.

Hiện tại cơ sở dữ liệu bản đồ ở Việt Nam chưa chi tiết bằng những thành phố lớn khác trên thế giới. Nếu các bạn thích thú với việc khám phá thế giới qua Google Earth thì nhanh tay đăng ký nhé.

394 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Tuyệt vời. Đăng ký ngay và luôn nào. Hoan hô Google.
blue1006
ĐẠI BÀNG
9 năm
@daothiennghiep Anh ghê vồn, la liếm nhanh quá
Check lum 😁
@Nguyễn Đức Liêm Check khu vực nào có cặp tò te tí te, thì báo a e một tiếng nhé. :D
jackback9296
ĐẠI BÀNG
9 năm
thanks bác. đang hóng để du lịch cuối năm 😁
HieuVoSG
ĐẠI BÀNG
9 năm
@@
Miễn phí là đăng ký ngay 😁
ko có link hả thớt😔
khoa_90
TÍCH CỰC
9 năm
@thằng khôn Tiếng anh mà, tiếng pháp đâu mà tiếng pháp
@khoa_90 Đọc chả hiểu :3 bác dịch thứ tự dùm em đc không 😁
sonphamhy
ĐẠI BÀNG
9 năm
@thằng khôn dùng coccoc thì tiếng pháp... còn firefox thì tiếng anh... chọn vùng miền là USA hoặc hongkoong.
@hoangphithanh Cái này bạn phải tải phần mềm về mới xem đc, link gì ở đây bạn?
😁 tuyệt vời
hiepphamct92
ĐẠI BÀNG
9 năm
không biết có phải nhiều người tải quá không mà toàn báo fail các bác ạ 😔
BaByPo0h
ĐẠI BÀNG
9 năm
@JNG Mình dùng IDM thì nó kéo về rất nhẹ 860.14kb thôi. Xong thì từ file này mình install thì nó mới bắt đầu dowwn về theo số MB như bạn đã down. Anh em bị fail là từ bước install này. Nên sẽ quay ngược lại về bước 1 lúc download 860.14kb nhưng sẽ bỏ các dấu stick vuông trong điều khoản. Và các bước sau sẽ thực hiện bình thường. Nhưng khi vào ứng dụng thì mình có thấy trong Tab Help có phần upgrade to pro...mình click vào để điền lience mà ko thấy động tĩnh gì. Nhưng trải nghiệm thì giống như bản bình thường, ko phải bản pro... Bạn có lên đc bản pro và điền lience key vào ko?
JNG
TÍCH CỰC
9 năm
@BaByPo0h Bản pro luôn bác, phải điền key Google gửi vô mail mới xài dc

link full cho bác nào cần 😁

https://dl.google.com/earth/client/advanced/current/GoogleEarthProWin.exe
nguyenmas
ĐẠI BÀNG
9 năm
@hiepphamct92 down 7.0 rồi về up lên 7.1 😁
@hiepphamct92 going êm thế toàn faild không lý do
JNG
TÍCH CỰC
9 năm
quá tuyệt vời 😁
Sao ko tải đc nhỉ?
Download Failed
@Nguyễn Đức Liêm Bạn vào mail rồi kích vào link dow bằng tiếng pháp thì ok gà đen
nokishock
TÍCH CỰC
9 năm
@Nguyễn Đức Liêm me too 😔
Mình mới vừa tải được sáng nay. Và bạn Tài (TDNC) cũng mới tải xong. Các bạn chịu khó thử lại xem sao nhé. Chắc có thể là đông người tải quá. Hoặc các bạn thử DNS của Google xem sao.
@levuongthinh Có cần một máy tính đồ hoạ khủng để xem không bác. Em xem trên máy em mờ quá.
Bạn nào ko tải đc thử bỏ Tick 2 cái dưới đi
MrBay0801
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Nguyễn Đức Liêm thx bác nhé !!!!
chuoihot
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Nguyễn Đức Liêm Đăng ký được rồi nhưng không tải được, "thử bỏ Tick 2 cái dưới đi" 2 cái dưới là 2 cái nào hả bạn? bạn hướng dẫn cụ thể hơn được không. Cám ơn nhiều.
@chuoihot Bạn vào link download. Sau đó hiện ra quyền sử dụng. Có 2 ô chọn dưới đã đc tích sẵn. Bjo bạn bỏ chọn đi là đc
@Nguyễn Đức Liêm thanks
Đây là key dùng thử 30 ngày hay key vĩnh viễn vậy bác?
Kalanhikov
TÍCH CỰC
9 năm
@vertucenter Check chỗ nào vậy bạn?
Link cho ai cần
Windows: http://www.mediafire.com/download/1z8wrz8gjavmtib/googleearthprowin.exe
Mac: http://www.mediafire.com/download/849am621j2krrst/googleearthpromac-intel.dmg
@Kalanhikov Có cái nó sẽ ghi luôn trong mail gửi về. Cái này mình nhận trong mail.
@nguyencuonginfo cùng câu hỏi luôn
Kalanhikov
TÍCH CỰC
9 năm
@vertucenter Mình không thấy trong mail, mà check about trong google earth cũng không thấy. Không rõ khi nào hết hạn.
Đã đăng kí thành công,hehe,giá như có bản mobile
nếu kết hợp đc với hololens thì mới toẹt vời đc😁
der_titan
TÍCH CỰC
9 năm
Đã cài xong, 1 nút nhạc. Tks Mod. 😁
@der_titan Sau mail,tên rồi gì tiếp đấy bác?
der_titan
TÍCH CỰC
9 năm
@nguyen phu huynh Thì down GG earth pro về cài thôi. Rồi điền Key trong mail vô.
kupull0208
ĐẠI BÀNG
9 năm
@der_titan sao mình không thấy chỗ điền license key nhỉ
zeusee
ĐẠI BÀNG
9 năm
đăng ký được mà tải về không được 😔
chuotvd
ĐẠI BÀNG
9 năm
@zeusee Tôi cũng bị như bạn, không biết phải làm sao để tài được về
zeusee
ĐẠI BÀNG
9 năm
@chuotvd bây giờ thì đã tải đươc mà nó đăng nhập với acc và pass nó đưa thì báo sai o_O
sao cái link đăng ký bác Thịnh đưa ra trang tiếng Pháp làm e chẳng biết điền cái gì vào đâu cả !!
der_titan
TÍCH CỰC
9 năm
@DarkKnight210 Bên góc dưới bên phải có chọn NN đó bác!
@DarkKnight210 Bạn kéo xuống phía dưới, góc phải, có chỗ chuyển ngôn ngữ.
@DarkKnight210 kéo xuống dưới cùng bên gốc phải Có chọn Ngôn ngữ chuyển sang tiếng Anh dc đó bạn.
@DarkKnight210 Phía cuối trang có phần lựa chọn ngôn ngữ đó bạn
đã nhận được key :v, thanks

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019