Google giới thiệu Snapseed 2.0: Xử lý ảnh mạnh mẽ hơn, thêm Histogram, giao diện mới,...

Gia Tường
10/4/2015 6:59Phản hồi: 36
Google giới thiệu Snapseed 2.0: Xử lý ảnh mạnh mẽ hơn, thêm Histogram, giao diện mới,...

Google vừa chính thức công bố phiên bản 2.0 của ứng dụng xử lý ảnh di động nổi tiếng Snapseed. Bản 2.0 này được Google bổ sung nhiều tính năng quan trọng như Histogram, Spot repair, Brush và đồng thời cho phép tinh chỉnh các thông số về mức âm thay vì về mức 0 như trước. Phiên bản mới nhất này của Snapseed sử dụng cơ chế xử lý ảnh "không phá huỷ" mà Google gọi là Stack, không can thiệp vào file ảnh gốc và quản lý theo dạng History để bạn có thể dễ dàng xử lý ảnh hơn.

Dễ nhận thấy nhất khi dùng Snapseed 2.0 đó là Google đã trang bị một biểu đồ Histogram ở ngày góc trái màn hình để bạn có thể theo dõi độ sáng của bức ảnh. Bên phải là nút (+) để bạn chọn các công cụ hay bộ lọc. Google đã chia các tính năng của Snapsee thành 2 loại là Công cụ và Bộ lọc. Các công cụ sẽ cho phép bạn chỉnh sửa các thông số của ảnh như độ sáng, hightlight, độ nét hoặc cho phép bạn Crop, xoá các đối tượng không mong muốn khỏi ảnh.

Các công cụ mới trong bản cập nhật này bao gồm:
  • Thêm khả năng "giảm" các thông số thay vì chỉ cho để nguyên hoặc tăng như trước
  • Thêm khả năng tăng giảm Highlight trong Tune Image
  • Thay đổi tính năng Straingten thành Transform và thêm vào khả năng chỉnh độ nghiêng của ảnh
  • Thêm công cụ quan trọng Brush cho phép thay đổi độ sáng, nhiệt độ, màu sắc,....
  • Thêm công cụ Spot Repair để xoá bỏ các chi tiết không mong muốn trong ảnh
  • Thêm khả năng Zoom vào chi tiết khi chỉnh sửa ảnh
  • Thêm công cụ quản lý History
Các Filter mới bao gồm:
  • Lens Blur (Center Focus trên bản cũ)
  • Glamour Glow: tạo hiệu ứng mờ ảo mộng mị
  • Tonal Contrast: Chỉnh contrast cho các vùng sáng High Tone, mid tone, low tone.
  • Noir để tạo hiệu ứng ảnh film.
Hiện tại Google đã chính thức phát hành Snapseed 2.0 trên cả Play Store (Android)App Store (iOS). Tuy nhiên số lượng người dùng có thể tải về Snapseed 2.0 hiện vẫn đang bị hạn chế. Nếu tài khoản Google của bạn không được phép tải về hay cập nhật lên Snapseed 2.0, bạn có thể tải file APK về tại đây: Fshare.vn

Hậu kỳ là một bước quan trọng trong nhiếp ảnh và mình hy vọng mọi người đều cài Snapseed trong máy để có thể chỉnh sửa nhanh bức ảnh trước khi chia sẻ lên Internet. Minh hoạ với bức ảnh Macro nhuỵ hoa của mình được chỉnh sửa nhanh bằng Snapseed: Tăng Ambiance trong Tune Image => thêm hiệu ứng Vignette => giảm Brightness -10 => Thêm thiệu ứng Retro ở mức 20%

36 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Quá ngon. Nhiều công cụ mới và Filtẻ mới. Giao diện hỗ trợ 6+ và phẳng 😃
Em thích rồi đấy
Tải về iPad nào
Snaaut
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mới update tối qua, giao diện trông gọn gàng hơn bản cũ, và có vẻ (một tí xíu) mượt và nhanh hơn.😃
acthu
TÍCH CỰC
9 năm
Update hay ho gì mà thay đổi luôn thói quen ng dùng. Bực thật
Ngọc Phú
ĐẠI BÀNG
9 năm
May quá là tài khoản cho fép tải, thử vọc cái lào
binhps
ĐẠI BÀNG
9 năm
Bớt nói "thì".... đi thì clip sẽ rất hay đó
presariocq40
ĐẠI BÀNG
9 năm
bản 2.0 trên Android cái tính năng hay nhất là Sửa màu tự động cho ảnh (Automatic) đâu mất tiêu, kím ko thấy, giao diện mới khó xài quá, cuối cùng về bản 1.6.0 luôn
hamyty
CAO CẤP
9 năm
lúc đầu sẻ thấy khá thú vị ,sau đó nhìn tấm hình sẻ có cảm giác khó chịu, mệt mỏi,
kết luận : ko gì đẹp hơn nguyên bản
Smowtion
TÍCH CỰC
9 năm
Snapseed 2 ra bản mới mấy hôm rồi. Post trong box android hoăc tại đây
Tuyệt vời, em chỉ dùng Snapseed là cũng cảm thấy đủ nhu cầu chỉnh chọt ^^
vẫn thấy quen với cách chỉnh cũ hơn, k lẽ h ngồi mò mò lại từ đầu cho quen lai cách dùng @@!
seogii91
ĐẠI BÀNG
9 năm
Tải phát được luôn. 😁
Chán google quá, cứ tưởng app này ngừng cập nhật từ lâu rồi nên bỏ bao tiền ra để mua hết filter vscocam.😔, Bác nào so sánh cái này vs vscocam cho em với
@truong95 Khác nhau chứ bác
VsoCam là cho những preset sẵn, chỉnh sửa cơ bản nhưng một cách nhẹ nhàng nhất, VSCO phối màu khá là chuẩn, chủ yếu là kiểu vintage. Hoặc bán có thể sửa lại preset bằng chỉnh thông số khác theo ý bác cũng đc
Còn Snapseed là bác phải tự chỉnh rồi :3 nhiều khi mình còn ko chỉnh đc như VSCO đâu. Ngoài chỉnh màu ra thì snapseed hơn những công cụ khác mà vsco ko có ( vsco chỉ thiên về chỉnh màu )
@Samscheetah Ngoài bộ preset thì VSCO còn là một công cụ chỉnh sửa ảnh rất ngon. Nhiều tính năng nổi trội hơn Snapseed. Mình sẽ so sánh 2 cái này trong bài viết tới 😁
mbvinh
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Gia Tường Vậy luôn tiện anh Gia Tường cho mình hỏi Pixelmator so với VSCO và Snapseed trên iOS thì như thế nào? Cảm ơn anh!
@mbvinh pixelmator rất tốt, nhiều tính năng hay nhưng giao diện không dễ dùng như Snapseed. Hơn nữa VSCO và Snapseed miễn phí, còn pixelmator giá $9 :p
tin692
ĐẠI BÀNG
9 năm
@truong95 Bác giống mình, mình mua gần hết filter vscocam, cái này hay nhưng mà mình ko rành chỉnh ảnh lắm nên vẫn dùng vsco cho nhanh vậy 😁
Cái này chắc vẫn thua PTS touch chứ nhỉ các bác
ndhuang
ĐẠI BÀNG
9 năm
Đang xài app này trên đt để chỉnh hình ảnh, lâu lắm rồi mới thấy update, down về thử xem sao 😁
Dong999pro
TÍCH CỰC
9 năm
Theo quan điểm cá nhân thì cách bố trí chức năng làm việc gọn gàng, ảnh nhìn sẽ to hơn. Nhưng thay đổi giao diện thấy xấu quá, giờ phải làm quen lại tư đầu. 😔
Một App free như thế này quá tuyệt rồi các bác GG à.
Like mạnh mẽ.
Thử phát.
Hoa tàn thành hoa tươi, ảo vãi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019