HP ra mắt máy trạm di động Omen Pro: cấu hình cao, mỏng 19,81mm, nặng chỉ 2,12kg

Duy Luân
13/4/2015 23:1Phản hồi: 103
HP ra mắt máy trạm di động Omen Pro: cấu hình cao, mỏng 19,81mm, nặng chỉ 2,12kg
HP mới đây đã ra mắt Omen Pro - thành viên mới nhất trong gia đình laptop cao cấp mỏng, nhẹ, mạnh Omen. Thiết bị này sử dụng màn hình cảm ứng 15,6” độ phân giải Full-HD, CPU Intel Core i7 bốn nhân, card đồ họa NVIDIA Quadro K1100M, RAM tối đa 16GB và SSD tối đa 512GB với giao tiếp PCIe tốc độ cao. Nhờ cấu hình này mà Omen Pro được HP xếp vào loại máy trạm. Nhưng khác với dòng workstation ZBook vốn to và nặng, mẫu laptop ra mắt ngày hôm nay có trọng lượng chỉ 2,12kg và nơi mỏng nhất có số đo là 19,81mm. Bộ vỏ nhôm unibody của chiếc Omen phiên bản thường vẫn được duy trì trên Omen Pro. Hiện máy đã bắt đầu bán ra với giá 2199$.

Cấu hình cơ bản của HP Omen Pro:
  • Màn hình: cảm ứng 15,6” độ phân giải 1920 x 1080, chống chói
  • CPU: Intel Core i7-4720HQ
  • GPU: Nvidia Quadro K1100M
  • RAM: 8GB hoặc 16GB
  • Hệ điều hành: Windows 7 hoặc Windows 8.1 Pro
  • Kết nối: Bluetooth 4.0, Wi-Fi a/b/g/n/ac, USB 3.0, HDMI, mini DisplayPort, jack tai nghe
  • SSD: 256GB hoặc 512GB Z Turbo Drive PCIe
  • Độ mỏng: 19,81mm
  • Trọng lượng: 2,12kg
HP_Omen_Pro_1.png HP_Omen_Pro_7.png HP_Omen_Pro_2.png HP_Omen_Pro_4.png HP_Omen_Pro_3.png

HP_Omen_Pro_5.png HP_Omen_Pro_6.png
Nguồn: HP
103 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

DLQ
TÍCH CỰC
9 năm
Nhìn em cũng "mi nhon" nhưng giá có vẻ hơi chát nhỉ...😃
HieuVoSG
ĐẠI BÀNG
9 năm
xơi luôn ae ơi
heorung52
TÍCH CỰC
9 năm
@HieuVoSG Mời anh xơi!. Xương không ah 😁!
Quá ngon, dòng máy trạm thì giá của nó bự lắm
Đang dùng e 8560w 24/24 mấy tháng thông r, 2-3 ngày reset phát thôi.
Red_Skin
TÍCH CỰC
9 năm
@quyetbuu991 Elitebook đẳng cấp ko cần bàn cãi!!!!!!
vinhokss
TÍCH CỰC
9 năm
quá mỏng, quá nhẹ,
dr.lonely
ĐẠI BÀNG
9 năm
Nhìn đẹp lại mỏng nhẹ, có thêm màn dreamcolor nữa thì ngon.
thamlenhu
TÍCH CỰC
9 năm
55 củ cho một em cấu hình chà bá
vnvn
TÍCH CỰC
9 năm
Chip này ra 1 năm rồi, sao chưa up chú broadwell mới nhỉ
jeremy.n2v
ĐẠI BÀNG
9 năm
@vnvn broadwell chú trọng tiết kiệm pin, chưa có chip hiệu năng cao bác ạ
babyhaykhoc
ĐẠI BÀNG
9 năm
@vnvn có em Broadwell và chắc giá em nó không phải là 55 củ nữa bác ạ!
no no one
TÍCH CỰC
9 năm
@vnvn Broadwell dòng 4 nhân cho lap chưa có nha bạn, mình nhớ là chỉ mới có chip U hai nhân thôi.
dknyxdie41
TÍCH CỰC
9 năm
nhìn ngầu quá, giá cũng ko mắc so với máy trạm lắm 😁
hamyty
CAO CẤP
9 năm
từ lúc ra con mb12 nặng 9 lạng, giờ thấy mấy con1.5kg là thấy quá nặng rồi, con này tới 2.1 ,xài máy bàn cho rồi @@
hero1704
ĐẠI BÀNG
9 năm
@hamyty đừng chọc cười mọi nguời nữa đi =)))))))
@hamyty nói cho vui
hhd357
TÍCH CỰC
9 năm
@hamyty đồ yếu nhớt 😃
Claw
TÍCH CỰC
9 năm
HP làm loạn hết cả. Omen vốn là thương hiệu cho máy tính để bàn cao cấp, giờ mang xuống cho laptop. Envy vốn là thương hiệu cho laptop đẳng cấp, mình đánh giá nó còn cao hơn Alienware, vậy mà giờ đây gán vào cho cái dòng tầm tầm chán chả buồn nói
Claw
TÍCH CỰC
9 năm
@anhtuanngoc Bạn nên xem qua những bài viết như thế này để hiểu rõ hơn đáng ra Envy phải nằm ở phân khúc nào.

http://hexus.net/tech/reviews/laptop/718-voodoo-pc-envy-m855-laptop/?page=2

http://gizmodo.com/178119/voodoopc-envy-u734-gaming-laptop

Voodoo_PC_ENVY_u734.jpg 1.jpg 2.jpg

Mình không nói là giải trí hay chơi game, mà là nó vốn là nhãn hiệu thuộc dòng high-end laptop.
@Claw Năm nay là năm bao nhiêu bác còn lôi con này vào làm ví dụ. Bác thử hỏi HP xem người ta xếp dòng Envy vào phân khúc nào. Vậy người ta mua con HP Voodoo ENVY133 để chơi game à
Claw
TÍCH CỰC
9 năm
@anhtuanngoc Hình ảnh đấy, liên kết đấy có gì sai mà phải giở sang trò năm này năm nọ. Một cái máy tầm 4-5000 USD kéo xuống còn tầm 1000 USD. Vậy không phải hạ cấp thì là gì?

Bạn nói nó là dòng giải trí thì mình bảo nó vốn là dòng high-end. Có gì để bạn phản bác nhỉ?
@Claw Không hiểu bác không hiểu ý em thật hay cố tình lờ đi. Bài đầu tiên em trích dẫn bác bởi bác so sánh 1 chiếc dòng giải trí cao cấp với 1 thương hiệu chơi game có tên tuồi là 1 sự so sánh cực kỳ khập khiễng. Em cũng không hề nói dòng Envy rẻ tiền lúc nào cả. Bài thứ 2 em trích dẫn bác bởi để chứng tỏ luận điểm của mình bác lại lấy ví dụ về dòng Voodoo cho dòng Envy. Em lại đưa cho bác 1 ví dụ khác để khẳng định không phải lúc nào 1 thương hiệu cũng gắn chặt với 1 tính năng nổi trội của nó - mà ở đây là khả năng chơi game. Qua những bài em đọc của bác cũng thấy bác có quan tâm tới các dòng sản phẩm của HP nên bài thứ 3 muốn bác có tìm hiểu thì nên có sự liên tục trong tiếp nhận thông tin. Đừng nên cứ bằng lòng quá với những cái ngày xưa đã biết.
Bên Home thì là Gaming laptop..... !
hdo2
TÍCH CỰC
9 năm
Sao không đem bàn phím zBook qua mà lại để y phím Omen thường :eek::eek::eek:
Con này với con dell precision m3800 các bác đánh giá thế nào?
@tuanmanutd về thiết kế thì thấy con này đẹp và ngầu hơn M3800.
tuanchuoi
TÍCH CỰC
9 năm
@tuanmanutd Thua cái màn hình 4k thôi. Mình thích DELL 3800 hơn,
@tuanmanutd Cá nhân mình đánh giá Dell M3800 nhỉnh hơn một chút về màn hình.
umaramin
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mấy trạm giá như vậy là ngon mà mấy bac, cấu hình và thiết kế của e nó thế cơ mà.
masterss0
TÍCH CỰC
9 năm
Rổ rá thế thì sao kham nổi :oops:
huypronb08
ĐẠI BÀNG
9 năm
đẹp quá 😁
khoi.ng
TÍCH CỰC
9 năm
Tấm thớt hạng sang