Camera giám sát Reoqoo

Camera giám sát Reoqoo

HTC One M8 sẽ được cập nhật Android 5.1 vào tháng 8, One Mini 2 không có Android 5.0

sonlazio
3/5/2015 3:17Phản hồi: 94
HTC One M8 sẽ được cập nhật Android 5.1 vào tháng 8, One Mini 2 không có Android 5.0
HTC Anh vừa xác nhận chiếc One M8 sẽ phải chờ đến tháng 8 để được cập nhật lên phiên bản Android 5.1 mới nhất với HTC Sense 7. Hồi tháng 1 vừa rồi thì HTC cũng đã cập nhật Android 5.0 cho HTC One M8. Đến tháng 3 vừa rồi thì Google mới bắt đầu đưa ra Android 5.1 cho các nhà sản xuất, chính vì vậy mà One M8 chưa thể có cập nhật Android 5.1 trong đợt nâng cấp kỳ trước.

Trong một thông tin có liên quan khác, HTC cũng cho biết One Mini 2 sẽ không được cập nhật lên Android 5.0 vì "hiệu năng không như mong muốn", do đó họ chưa có lịch trình nâng cấp Android 5.0 hay 5.1 cho chiếc máy này. HTC One Mini 2 sử dụng chip SnapDragon 400 1.2GHz, 1GB RAM, cấu hình không quá kém để chạy Android Lollipop nhưng để nó hoạt động tốt với Sense 7 lại là chuyện khác.

Về phần HTC One M7, như các thông tin trước đó thì One M7 sẽ không được cập nhật lên Android 5.1 mà chỉ dừng lại ở Android 5.0. Tuy vậy, rất có thể HTC vẫn đang cân nhắc về vấn đề này.

Tham khảo: Twitter, Reddit, AA
94 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Nhìn tiêu đề bài này mới vào kiểm tra cập nhật em ZU. May quá được cập nhật rồi. Đợi mãi mà quên ktra 😃
@quoccuongcntt.ptit11 Mình lên cả nửa tháng nay rồi😁:D:D
@thịnh trần bl Trời ơi lúc nãy nhìn nhầm. update PC companion chứ ko phải đt. 😔. Bạn tự up rom hay lên bằng companion.
khiemcntt
ĐẠI BÀNG
9 năm
Thật là không thể hiểu nỗi các nhà sản xuất điện thoại tại sao lại khó khăn trong việc cập nhật HDH cho Smartphone nhỉ? trong khi cấu hình Android máy nào cũng cao
vietleminh
TÍCH CỰC
9 năm
@Titaner quan trọng là tiền bạn ak. mỗi nsx có bao nhiêu dòng máy. cái nào cũng dc nâng cấp thì tốn tiền, thời gian, công sức,...
@vietleminh nói thật em không phải lập trình viên nhưng em nghĩ làm rom cũng nhanh mà, hồi trước dùng cm cứ 1 ngày nó ra 1 bản, còn rom sense 7 này chắc nó chỉ viết 1 lần thôi xong tủy chỉnh cho từng máy là được
@dolphin2000 Không phải là lập trình viên nên bác mới nghĩ thế. Chứ viết phải bám vào phần cứng nữa chứ đâu có dể ăn tới nỗi mà bê y chang từ máy này qua máy kia đc
vietleminh
TÍCH CỰC
9 năm
@dolphin2000 k nhanh đâu. làm xong 1 bản thì ng ta fai test, xong fix lỗi. rom cm cũng thế. bọn n đưa lên mạng cho mn dùng thử, lỗi thì report, cứ như thế mỗi ngày có 1 bản rom fix lỗi là nightly. xong dần dần thành snapshot,stable,..
thinh nokia
ĐẠI BÀNG
9 năm
Chủ yếu là muốn khách hàng mua máy mới
open0
CAO CẤP
9 năm
One M7 dual SIM đã lên 5.0.2 rồi
Đến tháng 8 chắc android ra đến 5.3 hoặc 6.0 là vừa 😃
Mỗi lần thấy các hãng bỏ rơi, không cập nhật OS mới nhất cho nhưng điện thoại mới ra, có thể làm tầm 1,2 năm. Nghĩ mà đắng.

Cá nhân mình ko sử dụng Android từ năm 2012 đến nay vẫn là quyết định đúng đắn và ko hề hối hận.

Khi dùng em Galaxy Ace, cấu hình chỉ thua S1 hay S2 thời đó, mà ko lên đc Android 4.0, mình đã nhận ra được bản chất của các hãng sx đt chạy Android là đem con bỏ chợ. Và đến giờ thì vẫn thế, dù có chút thay đổi nhưng vẫn chưa tương xứng với khách hàng bỏ tiền ra mua 1 chiếc đt chạy Android.
@mr.heosua Android 5.0 là của năm bao nhiêu mà hòa cả làng vậy 😁
tinhchemte
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Hiep2014 Ios lên hối ko kịp
@Hiep2014 con ace của bạn đã là gì, bạn có biết bao nhiêu người dùng s1 và tab1 đều không được up lên 4.0 không, cả 2 con đều đỉnh nhất lúc đó đấy
patienn
CAO CẤP
9 năm
@tuan09d3 Mua ip dc hem???? Ha có tiền là phải ăn roi??
Bacutri
TÍCH CỰC
9 năm
Chung quy là cập nhật từ từ để bán máy mới là chủ yếu !
dh2l
ĐẠI BÀNG
9 năm
vậy htc 816 có đc lên ko. hay chỉ dừng lại 5.0.2 thôi. htc mà ko cho 1 số máy lên là mất khách nhều đó nha
kellykent
TÍCH CỰC
9 năm
Đang xài rom leedroid được port từ m9 qua xài cũng ngon quá chừng
Cho đến bây giờ thì z, one, g, note,... đều cập nhật tương đối rồi. Vđề là hàng cao cấp luôn đc chăm sóc tốt hơn trung nên bọn khác kkém hơn là đương nhiên.
Mua thương hiệu lớn và dòng cao cấp luôn đc đảm bảo.
@AmbitiousMan đâu đâu e cũng thấy bác lê lết la liếm khắp các diễn đàn 😁
umumti
CAO CẤP
9 năm
HTC One Max chờ dài cổ, cũng là dòng One mà sao bị ghẻ lạnh thế, HTC?
Mất khách em chệu !

Lên nóc nhà là lên nóc nhà 😃
hungpleiku
ĐẠI BÀNG
9 năm
Nếu M7 không được nâng cấp thì xài romcook 5.1 vậy, đâu có ảnh hưởng gì đâu vì ngay khi lên 5.0,2 Sense6 chính thức thì chỉ 1 ngày sau là mình đã unlock để lên 5.0.2 Sense7 và hiện nay M7 của mình đã có gần đủ tính năng của M9 (5.0.2 Sense7) như là chụp hình Bokeh, Smart folder...,vậy HTC có hổ trợ chính thức hay không cũng không quan trọng😁
@hungpleiku không dành cho người xài thông thường :D
cuthuyen
TÍCH CỰC
9 năm
@hungpleiku Chính thức bao giờ cũng hơn mà, ít nhất là về độ ổn định.
trungnam_bl
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mình thích android nhưng gét vụ cập nhật của sản phẩm quá chậm chạp và không hổ trợ cập nhật. IOS thì quá ngon vụ cập nhật, quá nhanh và hầu như không bỏ đứa nào ngoại trừ cấu hình máy quá yếu.
tamthangia
TÍCH CỰC
9 năm
có con S3 hàn xẻng sx từ năm 2012 , anh Sam vẫn ưu ái cho lên 4.4.4 , con s3 quốc tế thì nghỉ đẻ ở 4.3 😁 bản cuối cùng cập nhật gần đây là 17/2/2015 , vậy là đã gần 3 năm từ ngày ra S3 , hy vọng anh Sam ưu ái cho phát cuối lên 5 😃
chickenbg
TÍCH CỰC
9 năm
@tamthangia hàng xẻng ram 2g mà 😃) note2 vẫn đc lên L....
nguoixalaxd
ĐẠI BÀNG
9 năm
mịa nó, One MAX của bọ tao đâu, vẫn 4.4.3 😁
Có ai đọc HTC UK thành F*CK ko 😆
bướm s có k htc ơi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095