ZenFone 2 có thêm bản 5" ở VN, giá 3.990.000 đồng: RAM 2GB, bộ nhớ 16GB

TDNC
14/7/2015 7:49Phản hồi: 87
ZenFone 2 có thêm bản 5" ở VN, giá 3.990.000 đồng: RAM 2GB, bộ nhớ 16GB
tinhte.vn-zenfone 2 5%22.jpg
ASUS Việt Nam vừa giới thiệu thêm bản 5" của chiếc điện thoại ZenFone 2 với giá bán chỉ có 3.990.000 đồng. Trước đó bản 5.5" có giá rẻ nhất là 4,59 triệu. Bản 5" có tên mã ZE500CL gồm cấu hình 5" 720p, chip Intel Atom 1.6GHz, 2GB RAM, camera 8MP, bộ nhớ trong 16GB kèm khe cắm thẻ nhớ microSD. Máy có 3 màu: Đen Xám Than, Trắng Ngọc Trai và Đỏ Cherry, hiện đã được bán ra.

Ngoài ra, bản 5" mà hôm trước mình trên tay ở Computex 2015 còn có thêm lấy nét bằng laser nữa nhưng tên mã của nó là ZE500KL chứ không phải CL, có thể bản CL này không có lấy nét laser.

Xem thêm:
[Computex 2015] Trên tay ASUS ZenFone 2 màn hình 5" 720p: nhỏ gọn hơn, thêm lấy nét bằng laser

Cấu hình ZenFone 2 5" ZE500CL:
  • Hệ điều hành: Android 5.0
  • Chip xử lý: Intel Atom Z2560, hai nhân 1.6GHz
  • Màn hình: IPS 5", 720p
  • RAM: 2GB
  • Bộ nhớ trong: 16GB
  • Thẻ nhớ: microSD
  • Pin: 2.500mAh
  • Kích thước: 148,1 x 71,5 x 10,9 mm
  • Nặng: 155 gram
  • 1 micro SIM
87 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cho mình hỏi là asus zenfone 2 có bị kén ứng dụng hay không? Muốn mua 1 con thay thế cho wp cùi quá. Cảm ơn trước hí.
@alahana nói thật chứ việc có nick bên wpvieet ai chả có thể có. nhưng bạn xem lại thái độ của bạn hộ cái. bạn từng dùng wp có nghĩa giờ ko dùng, mà đã ko dùng thì lấy cái j ra để mà đổi con wp? hay là bạn chỉ cố tình nói thế vì bạn ghet wp? 3 bài viết gần đây liên quan đến wp thì đều thấy những " lời có cánh " của bạn. bất cứ câu chê bai nào wp bạn đều like. qua cách ăn nói của bạn thì chắc bạn phải ghét cay ghét đắng wp. trong khi đấy bạn sẵn sàng chi tiền ra mua 3 con dòng thấp cấp sài 3-4 năm liền. bạn thấy thế có nghịch lý ko? đừng lấy lý do dùng từng đấy năm thì b biết hết điểm yếu của nó và càng ngày càng ghét. đã dùng được tùng đấy thời gian thì đủ sức để hiểu rõ các đặc tính đặc biết của hđh này so vs hđh khác r. nói tóm lại bạn là 1 trong 2 loại người: 1 có thể coi gần giống như có mới nới cũ+ ăn cháo đá bát. hoặc là loại bốc phét thành thần chém gió điên đảo có thế thôi. nói đến giờ thì câu những cmt của b hiện tại chả ăn nhập j với nhau cả. xàm thì xàm nó vừa thôi
hecbigcat
ĐẠI BÀNG
9 năm
@gà múp công nhận là bệnh hoạn , ghét cay ghét đắng mà mua liền 3 con cấu hình thấp để tự tra tấn mình trong 4 năm , haha 😃
@hecbigcat em thấy buồn cười là bạn này ko nâng cấp lên mà toàn hạ cấp đi thôi mới lạ
lanhxc2
ĐẠI BÀNG
9 năm
@seikara Bổ sung:
Một số ứng dụng bị mất hết chức năng hoặc một vài chức năng trên chip Intel nha bạn.
gamohnvn
TÍCH CỰC
9 năm
Bản Max cấu hình mà giá như này thì tươi hơn, 😁
humadat3
ĐẠI BÀNG
9 năm
@gamohnvn ngày này năm sau bạn nhé :D:D:D
@gamohnvn Không kén ứng dụng đâu bạn. Mình đang xài Zen2 đây chơi game cực mượt app nào cũng chiến hết
bao giờ chip intel tương thích hoàn toàn vs android như qualcomm hay kotek thì mua 😁
Razor11
CAO CẤP
9 năm
@caocaolatre199x Cortex là nhân xử lý nhá bạn Qualcomm Exynos, Mediatek, Terga đều dùng nhân này
@Razor11 chắc bạn chưa hiểu ý mình 😃
dh2l
ĐẠI BÀNG
9 năm
p
ở hoàng hà đã bán từ lâu ồi
Ơ! Zenphone 5 làm lại vỏ và đặt ten zenphone 2 rồi bán với giá cũ 3,9tr ah?
p/s: Zenphone 5 giờ 3,9 thì mua zen2 cho lành!
pp/s: Asus bắt đầu chiến lược loạn giá, loạn cấu hình ......... tung hỏa mù người tiêu dùng như SamSung mấy năm trước rồi .......... @@!
@maithang215 bạn đọc hết bài viết chưa.đừng phán bừa.
quả này Asus định chơi mọi cấu hình đây, quá khó cho mấy hãng LG Samsung với Sony tầm trung rồi
haquynh79
ĐẠI BÀNG
9 năm
Nói chung năm nay không còn hot nữa, nhiều sự lựa chọn hơn😁
buonban2u
TÍCH CỰC
9 năm
gia nay mau lenovo A7000 ngon hon
làm lại cái mặt sau, thêm pin 400mAh bán với giá cũ ==!
Zen 5 bộ nhớ 16Gb đây mà :p
Bảng màu nghe hấp dẫn quá: trắng ngọc trai, đỏ cherry 😃
🆒 Asus rất tích cực đẻ để mở rộng thị phần. Thị trường nhờ có anh ý mà sôi động hẳn, các hãng quay lại tầm trung vs nhiều model ngon hơn.

😁 Doanh số Sung và Sony vẫn mạnh lắm. LG thì ko rõ.
@AmbitiousMan Bác nói nào chứ Sung Sony đang thua so vs năm trc, tức có lãi nhưng so vs quí này năm trc là ko bằng
@pro744 Thì đúng là giảm. Nhưng nếu bạn theo dõi tình hình ở VN nửa đầu năm nay sẽ thấy bọn nó bán rất ổn định.
Điển hình như dòng ae và grand prime của Sung, Modern Combat 4 của Sony đều doanh số khá và tốt.
Trung cấp bọn này vẫn sống tốt lắm, chứ ko bị zenphone chèn ép kinh khủng như năm ngoái.
duonghaibs
ĐẠI BÀNG
9 năm
làm con lenovo k3 note đi
Coi như là nâng cấp nhẹ của zen5 thui
tuyengan
ĐẠI BÀNG
9 năm
Con này khác gì zen 5 chính hãng vn chài, ngoài cái vỏ
angelo
ĐẠI BÀNG
9 năm
Nhiều lỗi lắm, không ăn thua
Tạm dc. Zen 1 quá thất vọng nên zen 2 hơi ế
bạn có xem kỹ chủ đề chưa mà phán lung tung vậy.nên đọc và xem cho kỹ rồi phán nha bạn.:mad:

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019