Camera giám sát Reoqoo

Camera giám sát Reoqoo

[Windows 10] Tổng hợp lỗi và cùng chia sẻ cách khắc phục

12o0n3y
31/7/2015 6:15Phản hồi: 74
Sau thời gian dài chờ đợi, windows 10 đã chính thức được phát hành. Mình thấy nhiều anh em tinhte cũng đã cập nhật lên rồi. Với một hệ điều hành mới, việc xảy ra lỗi là không thể tránh khỏi. Mình lập topic này mong anh em cùng report các lỗi gặp phải trong quá trình dùng Windows 10 và chia sẻ cách khắc phục trong lúc chờ Microsoft vá lỗi.

Mình mới cập nhật lên sáng nay, chưa trải nghiệm được nhiều nhưng gặp một lỗi rất khó chịu là không sử dụng được email kiểu POP3 trên Outlook 2013, IMAP vẫn sử dụng bình thường. Không biết các bạn có gặp phải lỗi này không?
74 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mình đọc 1 số bài thấy windows 10 có hổ trợ sinh trắc học, cụ thể là Windows Hello
nhưng khi mở ra xem thử thì lại không có?
@nguyenminh071194 cậu đang xài bản gì ạ ! máy phải có wc mặc định giống laptop thì mới có thì phải !

Mình bị hiện tượng thình thoảng reset máy thấy màn hình đen xì . tất cả mọi thứ vẫn chạy ... !
Hum nay còn bị đang chơi tự dưng màn hình mất ! không biết thánh nào bị ko !!!
@Thiên Tiếu bản PRO bác ạ.....e up từ bản 10166 lên
@Thiên Tiếu bạn bị lỗi này giống mình Ảnh chụp màn hình (4).png
bamborock
TÍCH CỰC
9 năm
ứng dụng mail mặc định của windows lỗi rất nhiều khi đánh tiếng việt. không biết lỗi do cái gì. Đánh tiếng việt chỗ khác vẫn okay, chỉ bị mỗi trong mail
kiengia
ĐẠI BÀNG
9 năm
@bamborock Bạn load bộ gõ Unikey mới nhất về sẽ gõ được (Unikey42RC4-140823). Link
http://unikey.org/bdownload.php#uk
bamborock
TÍCH CỰC
9 năm
@kiengia Vẫn bị 😔 tést thử app Mail thì chỉ bị lỗi khi đánh máy nhanh, còn đánh chậm thì không bị. Không biết lỗi gi nữa.
arcnmsang
ĐẠI BÀNG
9 năm
lên win 10 bị mất chức năng cuộn tuochpad của lap HP mặc dù cài driver đủ kiểu, chỉ sử dụng phím mũi tên đưa cuộn trang/ ai biết cách khắc phục chỉ dùm
@arcnmsang E cài rieng dc ma. Bac len trang chu hp tải lại xem. E vẫn quan ầm ầm. nhưng mỗi tội bị ngược. vuốt lên laf xxuống. Nhiều r lai thành quen. 😁

HP Elitebook 8470p
hikaru2014
TÍCH CỰC
9 năm
Mình không shutdown được hixhix
Mình lên Win 10 thì Outlock 2013 bị lỗi font. Gõ = unikey trên máy bình thường nhg người nhận ko đọc được, các nội dung cũ trong mail đó cũng bị lỗi font luôn. Bạn biết cách xử lý giúp mình với.

Tks,
cho mình hỏi cái này bi lỗi j thế? khắc phục sao ? pro nào chỉ mình với
bilubilu
ĐẠI BÀNG
9 năm
sau khi nâng cấp lên win 10, mình bị các lỗi
lỗi gõ font tiếng việt của unikey trên word...,
và lỗi không vào được outlook 2013.
hiện nay chỉ có 2 lỗi này, (sau này chưa biêt)
bạn nào rành rẽ giúp mình với
UHm mình thì bị lỗi cứ truy cập vào các ổ đĩa là máy tự khởi động lại tức quá cài lại windows7
thegame17
ĐẠI BÀNG
9 năm
Các bác cho hỏi có bác nào bị tình trạng này không:

Mình dùng tài khoản Microsoft chứ không dùng tài khoản local để đăng nhập vào Win. Xài thì không lỗi gì, nhưng có 1 vấn đề là khi mở máy vô màn hình login hoặc khi lock máy rồi unlock lại, thì ở chỗ đăng nhập, nó không lưu account Microsoft của mình, mình phải nhập cả địa chỉ email và password luôn mới login vô được. Trong khi máy bạn mình thì nó lưu tài khoản Microsoft, chỉ phải nhập password thôi. Chính vì lần nào cũng phải nhập lại account nên mình không dùng chức năng PIN để đăng nhập được.

Vậy là sao nhỉ?
huynq_
ĐẠI BÀNG
9 năm

tớ thì bị lỗi này, với cả lỗi này
mình cài tới lúc copy files 30% trong upgrade thì nó tự động restart lại xong báo "The installation failed in the SAFE_OS phase with an error during APPLY_IMAGE operation"
các bạn giúp mình với bị mấy lần rồi
kiengia
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Angel With A Shotgun Máy ở nhà của tôi mua key win 8.1 pro (220.000) active rất ngon lành, update thoải mái và có nhận được thông báo upgare win10, phần cứng tương thích 100% (core i3, 4GB ram, 100GB C drive) nhưng nếu upgare trực tiếp thì bị lỗi Something Happend, nếu nâng cấp từ ISO file thì bị lỗi y như bạn ("The installation failed in the SAFE_OS phase with an error during APPLY_IMAGE operation"). Đã làm đủ kiểu như ngắt hết các thành phần đi kèm máy như máy in, USB, webcam, .... và ngắt luôn internet khi cài từ ISO, cài mới lại và acive windows 8.1 cũng không thể nào lên được. Thật sự là hết cách.

Nhưng máy của tôi ở cty mua bản quyền chính thức từ đại lý Microsoft thì upgrade lên win10 nhẹ nhàng như tơ, chạy mượt mà, ngon và nhanh hơn Win 8.1 pro, không bị bất kỳ lỗi nào như các bạn đã đưa ở trên (chú ý bộ gõ của tôi là bản unikey42RC4-140823-win32. Một chú ý khác nữa là cả 2 máy tôi đều cài chung từ 1 nguồn windows 8.1 pro, chỉ khác key).
Up lên mà được có 90 ngày mới buồn 😔 Ko có Cotarna , không có Store , ko Egde

@duwc113 Bạn lên nhầm phiên bản rồi !
Phiên bản Enterprise là phiên bản doanh nghiệp !!!
Hình như mình nhớ có rất nhiều thông báo ko được dùng các bản windows với key mark để nâng cấp ma nhi !

Cậu lên bản W10 Pro Hoặc W10 Home sẽ được lâu hơn . ít nhất 1 năm 😃
@Thiên Tiếu Sao bản dùng cho doanh nghiệp lại cùi bắp thế nhỉ
@Thiên Tiếu Mình có 2 máy key Mak lên bình thường active permanently nhé 😁
lúc cài store toàn bị văng ra là thế nào các bác nhỉ. Còn mỗi cái lỗi này là chưa ổn
Mình từ win 8.1 có bản quyền nhưng lên win 10 mất bản quyền, ai khắc phục được ko?
@tranquang2103 Mình cũng giống bác, lên từ win 7 bản quyền giờ mất bản quyền rồi

sao cái cmd của mình nó lại nhỏ vậy
ai giúp e với. E gặp lỗi kông mở được Folder explorer. Cứ click vào là bị văng ra desktop ngay lập tức
Thaila
ĐẠI BÀNG
9 năm
Win 10 khong doi hinh nen duoc vay
[M]inionn
TÍCH CỰC
9 năm
@Thaila Tại sao lại đổi ko đc :eek:
Thaila
ĐẠI BÀNG
9 năm
Cua minh bi mo di khong chinh duoc ban