Sigma đang phát triển hai ống kính 12-24mm mới?

Gia Tường
5/8/2015 13:32Phản hồi: 50
Sigma đang phát triển hai ống kính 12-24mm mới?
Nguồn tin rò rỉ cho biết Sigma đang trong giai đoạn phát triển ống kính zoom góc rộng tiêu cự 12-24mm mới thay thế cho ống 12-24mm f/4.5-5.6 DG HSM II trước đó. Đây sẽ là ống kính dành cho máy có cảm biến Full Frame như người tiền nhiệm. Nguồn tin còn cho biết Sigma sẽ phát triển 2 phiên bản, gồm phiên bản cho dòng Art và cho dòng Contemporary (nhỏ gọn hơn dòng Art). Trước đây Sigma cũng đã từng giới thiệu ống kính Sigma 150-600mm f/5-6.3 DG OS HSM với hai phiên bản Art và Contemporary.

50 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

snvn
TÍCH CỰC
9 năm
Từ ngày ra dòng Art, sigma ngày càng được lòng khách hàng với những ống kính chất lượng gần ngang ngửa nhưng giá chỉ bằng một nửa so với ống L N tương đương 😁
Chắc đắt lắm😁
Sigma quả biết cách rút tiền từ ví của khách hàng 😁
viethalong
TÍCH CỰC
9 năm
Về VN lại loạn giá thôi. Hỏi phân phối Shiro toàn danh sách cửa hàng chính hãng mà mỗi nơi 1 giá. Hỏi con 17-50/2.8 OS HSM for Canon mà Sông Hồng bán 9.000.000. 1 con khác báo là new 100% chắc là hàng xách tay giá 7.500.000đ. Trong khi đó Yến Tâm cũng có trong danh sách đại lý mà có duy nhất 1 mẫu 17-50/2,8 OS HSM for Canon giá 7.350.000đ . Thật là ko hiểu nổi. Thằng bạn mua bên Nhật mới cứng 5.600.000đ . Tất nhiên mang về nó sẽ khác
hx100
CAO CẤP
9 năm
@viethalong bác chưa cập nhật giá rồi, con Sigma 17-50 này down xuống còn 6tr6 cho hàng xách tay mới tinh, ở Vũ Nhật, DigiworldHN, PhotoKing đều đang bán rồi 😆
viethalong
TÍCH CỰC
9 năm
@hx100 đấy là giá em xem ở 2 web buổi sáng nay. Em chuyển sang sony rồi, ko quan tâm. Giá con này tầm 6tr3 thì đẹp
hx100
CAO CẤP
9 năm
@viethalong con này đánh giá ngon bổ rẻ trên crop, tiếc là trên FF nó có con tương tự là Sigma 24-70/2.8, nhưng giá mắc 3, hixxx
@hx100 Con này gắn trên FF xài được đó bác, hình như xài được từ 28 trở đi thì phải 😁
viethalong
TÍCH CỰC
9 năm
@hx100 Sigma đã có bao nhiêu nhân lực từ Nikon rồi chả ngon
snicker740
TÍCH CỰC
9 năm
Chẳng lẽ 85mm f/1.4 Art lại delay tiếp???
'V'
ĐẠI BÀNG
9 năm
Nếu Sigma nâng cấp con 12-24 này ngon đủ sức đối đầu với 11-24 Canon và 14-24 Nikon thì sống chết cũng phải mua 😁
Trời ơii, đúng là con e đang cần đây, có bác nào biết thời điểm ra mắt của e nó k??? hóng.....
ntt2007
TÍCH CỰC
9 năm
@***NamAnh*** lúc trc e mua con đó vì sigma 12-24 hiện tại méo nặng và nét rìa rất kém, với thấu kính lồi chơi bộ filter vuông nó đắt bằng 1 cái lens nữa.
em dùng 16-35f4 thấy fong cảnh chưa đủ phê nhưng tận dụng chụp bàn tiệc này nọ ok. hiện e đang tính kiếm 1 con fix để chụp panorama vì e thấy wide cỡ nào cũng ko bằng pano dc
@ntt2007 E cũng đang nghiên cứu mấy cái fillter ND với bộ holder và GND, nhìn giá cả mà chóng hết cả mặt, còn thêm ống kính nữa....dạo này bị vợ phát hiện thú chơi tốn kém này rồi nên e phải núp lùm chờ thời cơ 😁
namlett
ĐẠI BÀNG
9 năm
@***NamAnh*** em nghĩ nhanh cũng phải 2 tháng nữa, giờ n tung tin trước đã mà bác
ntt2007
TÍCH CỰC
9 năm
@***NamAnh*** 1 bộ holder, 1 cái ND và 1 cái GND trước đi bác, em cũng đang bỏ ống heo đây này dc cái là em có lens rồi nên đỡ hơn bác heheh
tubao
ĐẠI BÀNG
9 năm
Chất lượng Sigma không biết có tốt không nhỉ, sao thấy rẻ hơn ống chính hãng giữ vậy ta
longku25
TÍCH CỰC
9 năm
@tubao đang dùng 35a chất lượng rất rốt chụp nét ngay tại f1.4.tuy nhiên mầu ko thể bằng canon được.
-[L]C[K]-
TÍCH CỰC
9 năm
@longku25 bác coi bài so sanh Big review bên vnphoto chưa ? màu sắc là thứ gần như ko thể phân biệt nhất giữa các ống 35 với nhau luôn đó, chứ đừng nói là sigma với canon
ngon lắm bác ợ ... nghe xe ôm đồn đó :p
Đang măm me con 30 art mà gom hoài ko đủ lúa.
@chojsoohoon Gom tiền mua 35A luôn đi bác ui, con này nó k nét ở khẩu 1.4 như tin đồn đâu bác 😁
@***NamAnh*** Kinh phí có hạn bác ui, với dc tới 30 art là em mừng lắm rồi ạ, còn 35A thì....
Stuart
TÍCH CỰC
9 năm
Nghe đồn ra mắt tháng 9.
Nhìn đẹp ghê, mà chắc ko rẻ đâu nhỉ 😁
sao sigma ko làm thêm lens cho ngàm E FF 😔:(:(
TQUy
ĐẠI BÀNG
9 năm
dạo này Sigma toàn ra lens ngon
Mình bảo đảm cam đoan rằng trong tương lai con người ta sẽ chụp ảnh chụp ảnh bằng chính hai con Mắt của chúng ta đó,thậm chí là quay video luôn đó ha.
Bởi vì không có cái máy ảnh nào bằng chính đôi mắt Người hết. Đôi mắt người là một cái camera hoàn hảo nhất
@Hoàng Z Bạn cứ hay châm chọc tớ,bạn cậy mình trong nghề nên am hiểu nhiều và vì thế mà chê người khác chứ gì. Tớ ở sao Hỏa đến trái đất đó nhưng còn bạn đã đến được sao Hỏa nhà tớ để chơi chưa. Nền công nghệ khoa học bên nhà tớ phát triển trước trái đất của bạn hàng triệu năm ánh sáng rồi đó nha. Cái máy ảnh này là cái gì mà bạn cứ gân cổ khoe khoang. Tớ đến trái đất để bảo cho các bạn là như vậy mà ai cũng cố cãi bằng được...đúng là người trái đất bảo thủ vô cùng nhất là các bạn trên này....po tay.com
@AdmiralLTH Bạn tưởng mỗi xách dép chạy theo mà tớ đồng ý dạy cho chắc. Người sao Hỏa bọn tớ có ba thứ tuyệt đối không dạy đó là
Không có nhiều tiền không dạy
Không ngu si dốt nát không dạy
Không lưỡng tính không dạy
Đấy bạn tưởng ngon ăn lắm đó..thôi quay về đí ha
@chocngoayPro Bác đểu vừa thôi, thế những thằng cận như tui thì ngậm tăm cả đám hết à ? 😔
@vuong_navy Oái,bạn bị cận à ,mà cận mấy đi ốp vậy. Đã đi tia laze ở viện chưa,bây giờ chữa được rồi mà lo gì..mà con trai bị cận thì lo gì hả bạn,nếu không nhìn rõ thì lấy tay thay mắt,lần mò mẫm vẫn hành sự được mà,Người mù họ vẫn lấy được Vợ và có con đó thôi mà..đừng lo bạn nhé
-[L]C[K]-
TÍCH CỰC
9 năm
con này thay thế con 2 khẩu, vậy nó là khẩu mấy thế nhỉ ??
Hình như vấn đề lớn nhất của bạn là đọc và hiểu, tay nhanh hơn não, bạn coi lại xem người ta Quote vấn đề gì nhé
Nghe nói sigma là thương hiệu Nhật nhưng gia công theo công nghệ Đức chất lượng đã dần vượt ống chính hãng rồi.
@aclupin K phải tự nhiên Sigma nó rẻ vậy đâu bác, vượt sao đc ạ. Về màu ta có thể pts, về chất lượng quang học thì 35A có hơn. Nhưng 35A vẫn bị bệnh focus (inconsistent focus), 35Art thua 35L ở khoản focus trúng và trong đk as yếu. Về độ bền qua thời gian, 35A cũng thua 35L. Và 1 cái nữa là 35L bán lại đc giá hơn.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019