Hoàn thành CD tổng hợp cho UIQ3 by at007 & Dzungscor

at007
17/7/2008 17:2Phản hồi: 140
Mình và bác Dzungscor có ý định tổng hợp tất cả các vấn đề liên quan đến UIQ3.0 thành 1 CD,để anh em tiện nghiên cứu tại nhà khi ko có thời gian tham gia diễn đàn.trong CD này mình đã tổng hợp lại những cái "tinh túy nhât" mà trong thời gian qua cộng đồng UIQ đóng góp trong và ngoài nước😃.Công việc của mình là thu thập dữ liệu toàn bộ liên quan đến UIQ3.0.còn bác Dzungscor sẽ lo phần giao diện trình bày cũng như góp ý,bổ sung thiếu sót & chỉnh sứa=D>.Cốt làm sao để anh em tiện tìm kiếm thông tin mà mình cần làm.
***Đây là CD đầu tiên mình làm về vấn đề này nên không tránh những thiếu sót,nếu có gì không đúng anh em cho mình ý kiến để mình hoàn thiện cho những CD tiếp sau😃

*** Mình xin giới thiệu sơ qua CD này
---CD gồm 6 Mục chính:

+1. BAI VIET DANH GIA VE _P990i
+2. CONG CU HO TRO UIQ3.0
+3. TONG HOP THONG TIN ( MOD - HACK UIQ3.0)

+4. TONG HOP FILE CAN THIET CHO ( MOD VA HACK )
+5. TONG HOP SOFT - THEME & GAME CUA UIQ3.0
+6. GALERY

**** Cụ thể nó sẽ được trình bày theo bố cục sau*******

### BÀI VIẾT ĐÁNH GIÁ TỔNG QUAN VỀ SE P990i###

>>> Xem tại đây <<<

I.TỔNG HỢP CÁC BÀI VIẾT VỀ: MOD & HACK TRÊN UIQ3.0

***SWmail-doannhtai-dongxanh-renoshinjo-congvoi-at007-dzungscor-hoangsonx-viettreo-vietvn và một số tác giả khác ....***

1.HACK ổ C dễ như ăn cháo với PM mới CapsSwitch_V1.1 .27 của SWmail

Quảng cáo

2. CÁO BIỆT PHẦN MỀM UNSIGN- Cài PM không cần signed FOR P990i,W600I,P1i,W950

3.Mod Walkman 2.1 và 2.5 (hiệu ứng visua wmp3.0) for P990i-M600i

4. WALKMAN 2.5.sis CÀI TRỰC TIẾP CHO M600.M608.P990.W950.W958.P1.Z8

5. WALKMAN BẢN 3.0 DÀNH RIÊNG CHO P1i

6.Tăng volume và cải thiện chất lượng âm thanh P990i_dongxanh

7.KĨ THUẬT MOD ÂM THANH CHO M600i,W950,P990i,P1

Quảng cáo

+.Hướng dẫn cách xào nấu 2 bản MOD âm thanh

8.SOUND MOD FULL BẢN 1.1 NEW

9. BIẾN GIAO DIỆN THÀNH WALKMAN KHI TẮT VÀ KHỞI ĐỘNG MÁY P990i,M600,P1i

10.MOD toàn bộ icon của P990i theo phong cách at007

11.Mod: 4+9 icon iphone for P990i_files

12. Fix lại Icon 3+9 sau khi cài bản tiếng Việt 100%

13.Mod "logo SE" trong mục Systeminfomation

14.Thay đổi giao diện Media Player cho UIQ3.0

15.TĂNG TỐC ĐỘ HỆ THỐNG CHO UIQ3.0

16. Alarm Mod_ UIQ3.0 - MOD NHẠC CHUÔNG BÁO THỨC KÉO DÀI 2 phút 30s

17.Modding: New Popup Menu English và Popup Menu Tiếng Việt mới

18.Modding: Mcleaner Mod

19.Modding: CONTACTS Mod for P990i and P1i

19’. Modding: cho tin nhắn (SMS) P990i_files

20.Modding: nút Exit cho các ứng dụng for P990i

21. Modding Mobi Pocket Reader Mod

22.Modding: Nút Exit cho các ứng dụng for P990i

23. Modding: Lưu các tệp nhận qua bluetooth vào D:/ inbox

24. Modding QuickOffice_4.0.256 & PdfPlus_v1.80.09 edit for w950 & w960

25.Modding: Restart & Power for UIQ 3.0

II.TỔNG HỢP CÁC BÀI VIẾT VỀ: Up FW - Đổi CDA – Kinh nghiệm sử dụng TRÊN UIQ3.0

26. Hướng dẫn update Firmware điện thoại Sony Ericsson

27. Hướng dẫn cách đổi CDA cho điện thoại UIQ3

28. Kinh nghiệm sử dụng P990i

29. Một số kinh nghiệm về Symbian UIQ3.0

30. Share net wifi cho p1i (uiq3)

III.TỔNG HỢP CÁC BÀI VIẾT VỀ: Tiếng Việt – Việt hóa - TRÊN UIQ3.0

31. Phần mềm gõ Tiếng Việt 01-01-2008++ và 12-01-2008++

32. Phiên bản Việt hóa kèm Fonts Tiếng Việt cho P990i

33. Bàn phím ảo gõ dấu tiếng Việt cho UIQ3

34. Font chữ Tiếng Việt cho Symbian UIQ3

***Nguồn: hanldheld.com.vn - tinhte.com - pdaviet.vn***

IV.TỔNG HỢP CÁC CÔNG CỤ MỚI NHẤT DÀNH CHO UIQ3.0

PC Suite for SmartPhones 1_5_8_NEW

Update_Service_Setup-2.7.12.4_Cập nhật FW cho SE

MBMTool.UIQ3_Chỉnh sửa ICON (file bmb)

Png2bmp2_Tạo file MASK khi làm ICON

Free-hex-editor-neo_Chỉnh sửa file hệ thống (RSC & R10)

Themes_creator_3.27_Làm Themes

SISWare4.7__Chỉnh sửa file .sis

V.TỔNG HỢP: SOFT – GAMES – THEME – GALLERY CHO UIQ3.0

Tổng hợp Soft cho UIQ3.0

Tổng hợp Games cho UIQ3.0

Tổng hợp Theme cho UIQ3.0

VI.Tổng hợp Gallery

***** THE END *****

*****THỰC HIỆN BỞI : “ AT007 & DZUNGSCOR“*****

GHi chú: sau khi đọc thông tin ở phần TONG HOP THONG TIN ( MOD - HACK UIQ3.0) thì các bạn có thể tìm đến phần TONG HOP FILE CAN THIET CHO ( MOD VA HACK ) để lấy FILE cần thiết cho phần hack & mod của mình😃
---Còn các phần còn lại thì không nói chắc các bạn cũng hiểu rồi;;),ngày mai mình sẽ gởi phần dữ liệu của CD này cho bác Dzungscor để hoàn thiện khâu cuối cùng,sau đó sẽ tặng miễn phí cho anh em trong diễn đàn.

****Cái khó ở đây là không chuyển được CD này đến tận tay anh em,hiện em chỉ còn cách là up file .ISO lên mạng cho anh em Down sau đó Burn ra đĩa xài. còn anh em nào ở Đà Nẵng thì có thể liên lạc cho em để nhận CD****😃

***Lời cuối: xin cám ơn các tác giả: SWmail- doannhtai-dongxanh-renoshinjo-congvoi--hoangsonx-viettreo-vietvn và một số tác giả khác ....(thông cảm em không nhớ hết) đã có những bài viết xuất sắc,qua đó góp công phát triển cộng đồng UIQ của chúng ta.mong rằng cộng đồng UIQ ngày càng phát triển và tình đoàn kết giúp đỡ lẫn nhau của anh em trong diễn đàn ngày càng nâng cao.xin cám ơn.
Mình và anh Dzungscor sẽ cố gắng làm xong và chuyển tới tay anh em trong thời gian sớm nhất.
Đà Nẵng ngày 17/08/08
AT007

***Link download: FIX 17/09/2008

Part 1:

http://centu.net/pdaviet/dzungscor/C...Rain.part1.rar

Part 2:
http://centu.net/pdaviet/dzungscor/C...Rain.part2.rar

Part 3:
http://centu.net/pdaviet/dzungscor/C...Rain.part3.rar

Part 4:
http://centu.net/pdaviet/dzungscor/C...Rain.part4.rar

Part 5:
http://centu.net/pdaviet/dzungscor/C...Rain.part5.rar

Username và password để download: CENTU
140 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

viettreo
TÍCH CỰC
16 năm
Nhiệt tình với anh em vậy rất tốt. Cảm ơn bạn. Có mấy điều sau đây bạn giải thích hộ:

1. Nếu đã có diễn đàn rồi thì tại sao phải cần CD này?
2. Trước mắt gởi tăng nhưng việc CDs bị phát tán và thương mãi sau này có khả năng xảy ra không?
Rain
ĐẠI BÀNG
16 năm
Mình xin được trả lời chút vì mình chính là Dzungscor ở HHVN
Bạn à:
1. Trên các diễn đàn tất nhiên đã có, mình và AT007 chỉ Tổng hợp lại để anh em dễ tìm hơn, nhiều người giỏi, nhưng cũng nhiều người mới dùng, nên việc tìm lại một kiến thức hay phần mềm nào đó đôi khi không dễ dàng, nhất là trong một diễn đàn lớn.
2. Tất cả các bài viết, cái phần mềm..v.v trong CD, đều ghi chi tiết nguồn từ trang nào, của ai viết.v.v... Ai cũng biết cái này trên các diển đàn là miễn phí, và mình nghĩ cũng chẳng ai bỏ tiền ra mua 1 CD như vậy nên chuyện thương mại là khó xảy ra.

Thực sự mình và AT007 ở hơi xa nhau (Đà Nẳng và Quảng Trị), nhưng vì mong muốn làm một cái gì đó, hy vọng giúp được những người mới làm quen với UIQ phần nào. NGOÀI RA KHÔNG HỀ CÓ Ý GÌ KHÁC.

Nếu bạn thắc mắc, mình xin trả lời như trên. Còn nếu bạn không muốn chuyện này xảy ra trên forum mình với tư cách là một Mod, mình sẽ dừng việc này lại ở đây để khỏi ảnh hưởng đến diễn đàn.

Thân mến.
thank's man,có CD này rất tiện cho anh em tổng hợp 1 cách nhanh chóng mà không phải đi tìm từng diễn đàn khó khăn hơn cho những newmember. diễn đàn chỉ để bàn luận thôi đỡ loãng những topic. Một lần nữa xin cảm ơn các bạn CD này sẽ rất hữu ích.
bạn at007 rất nhiệt tình và mình xin cảm ơn những đóng góp của bạn nhé! CD này thật sự sẽ rất hữu ích, việc bạn sẽ up thành file iso cho anh em tải miễn phí về chứng minh bạn ko hề có mục đích kinh doanh, nhưng mình góp ý trong từng soft bạn sưu tầm nên ghi rõ nguồn và do ai đã post lên trong diễn đàn như thế tránh bị hiểu lầm bạn nhé. mong bạn sẽ đóng góp ngày càng nhiều cho cộng đồng UIQ nhé!
at007
TÍCH CỰC
16 năm
Vâng,nếu Việc làm của em ảnh hưởng tới diễn đàn thì cho em xin lỗi,mục đích của em không ngoài mục đích nào khác là tạo điều kiện thuận lợi cho những a e mới và đang sử dụng các sp của UIQ3.0.không có thời gian vào diễn đàn,thì có thể nghiên cứu trước tại nhà,và không có mục đích THƯƠNG MẠI ở đây nhé.😔
glory
ĐẠI BÀNG
16 năm
Tiếp tục dự án đi các bạn, mình nghỉ mọi người sẽ đón nhận CD này, vì rất hữu ích
Mình rất mong ngày phát hành CD này !!!
Dù gì tập hợp lại thành 1 album cũng tốt, có gì anh em dễ tìm hiểu nghiên cứu,còn về vấn đề thương mại thì do mỗi cá nhân tự suy nghĩ, ai cảm thấy đem công sức của anh em ra là tiền đc thì đem, tớ thì thua
vietvn
TÍCH CỰC
16 năm
Có thêm cái Hex Editor này dùng khá tốt, đóng góp vào CD nhé. Bản thương mại luôn đó
Winhex v14.zip
anhbangsgt
ĐẠI BÀNG
16 năm
cám ơn 2 bạn nhiều lắm, 1 công việc thực sự hữu ích cho cộng đồng, mình hy vọng công sức của 2 bạn ko bị người khác lấy để làm thương mại(phải chi trong mỗi chương trình đều ghi rỏ nguồn gốc là tinhte.com để người dùng biết mà lên mạng down về)
at007
TÍCH CỰC
16 năm
đúng như bạn nói,mình chỉ mong rằng điều đó không xảy ra:eek:
at007
TÍCH CỰC
16 năm
các Chương Trình có có sẵn trong CD a e chỉ việc vào đó lấy ra thôi,còn nguồn gốc thì trang thông tin sẽ hiện rõ,yên tâm,rất dễ sử dụng😃
Rain
ĐẠI BÀNG
16 năm
Mình nói rồi, trong tất cả các bài viết đều ghi rõ ràng nguồn gốc, và hơn nữa, các bài viết ở đây không phải copy ra rồi có chuyện edit mà save nguyên từ trên các forum về như tinhte, HHVN, PDAviet nên các bạn cứ yên tâm là mình không "xào nấu" của người ta thành của mình đâu.
kid_1110
ĐẠI BÀNG
16 năm
cám ơn 2 bác nhiều lắm. nhưng sao chỉ có mỗi về p990i thui. em dùng w950i nên mong có những bài như thế lắm 😁:D
at007
TÍCH CỰC
16 năm
đây là đĩa cho UIQ3.0 mà,chắc chắn là có phần cho W950i rồi,bác yên tâm nhé😃
Nhiệt liệt hoan nghênh hai bạn at007 và dzungscor đã có nhiệt tình và bỏ công sức thu thập và biên soạn thành hệ thống cả kho PM đồ sộ và rất hữu ích cho những ai đang sở hữu máy UIQ3, nếu có đĩa này thì những người mới tham gia diễn đàn sẽ tiết kiệm được nhiều thời gian mày mò , tìm hiểu còn những ai tham gia diễn đàn tinhte từ 1 năm nay thì có thể xoá bỏ hết những gì đang lưu giữ trên đĩa cứng và đôi khi tìm lại cũng thấy khó !

Chúc các bạn may mắn !
Rain
ĐẠI BÀNG
16 năm
Xin lỗi mọi người, mấy hôm nay bận quá, (đúng vào đợt bận việc gia đình) chưa kịp vào đọc tiếp topic này.
Mình đang xúc tiến làm đây, mọi người chịu khó đợi nhé, mình hứa trong tuần này sẽ xong, burn ra một số CD cho những người ở gần, và upload file ISO lên net để những người ở xa có thể down về burn ra.

Các bác cần CD ở trong phạm vi Quảng Bình, Quảng Trị, Huế có thể liên lạc mình, mình sẽ gửi tặng CD, bác nào ở Đà Nẳng liên lạc với chú Tuấn (AT007) để nhận.

Điện thoại của mình: 090.505.3003
Hoặc email đ/c cho mình: dzungscor@gmail .com

Tuấn (AT007): 0915.108.911
Email: at007.p990i@gma il.com

Thân mến.
at007
TÍCH CỰC
16 năm
anh khi nào xong,anh gởi cho em một cái đĩa chứa file ISo để burn nhé:laugh8kb:
bác ơi sao ko dẫn link luôn để mọi người vô cho dễ
at007
TÍCH CỰC
16 năm
vẫn chưa xong mà bạn,khi nào xong sẽ có link liền;)
Rain
ĐẠI BÀNG
16 năm
Báo cáo các bác là ngày hôm qua ở em tự nhiên cúp điện hết ngày, đến 10h đêm mới có, hình như sa thải điện.
Em làm từ đêm đến sáng nay gần như đã hoàn thành CD rồi, chỉnh sửa lại một tẹo nữa là xong.
Trong ngày mai nếu không có gì thay đổi em sẽ up file ISO lên mạng và gửi CD cho một số người ở gần.
Cảm ơn bạn rất nhiều. BẠn vất vả vì anh em quá.
conanlinh
ĐẠI BÀNG
16 năm
Rất cảm ơn sự tâm huyết và nhiệt tình của bác với anh em, chúc bác mau hoàn thành CD một cách tốt đẹp 😃
at007
TÍCH CỰC
16 năm
anh thế là gần xong rồi phải không.em sẽ gởi đia chỉ host để anh up nhé😃
Cố lên bạn nhé! khi nào xong thì thông báo cho anh em chia sẻ.😁
Rain
ĐẠI BÀNG
16 năm
Download ISO file của CD tổng hợp UIQ3 - collected by AT007 & Dzungscor (Rain)

Hôm nay mình đã hoàn thành CD tổng hợp cho UIQ 3. Đã upload file ISO của CD này lên mạng để ai cần có thể down về burn ra CD.

Ý kiến của Tuấn AT007 là muốn tổng hợp tất cả những thứ cần thiết thành CD để tiện hơn trong việc tìm kiếm và lưu trữ, mình chỉ là người thực hiện, và cũng trong thời gian hơi ngắn, cũng là làm lần đầu tiên, nên nếu có gì sai sót, hoặc xấu, hoặc “kí rì” đó đại loại như vậy, mong mọi người đừng cười, và mình chân thành mong nhận được sự góp ý của các bạn, hy vọng sau này còn có thể tổng hợp được những thứ cần thiết khác nữa, bởi kiến thức cho UIQ3 mỗi ngày mỗi mới, chắc chắn sẽ còn rất nhiều điều chưa khám phá hết

Vì file lớn quá, gần 500Mb nên mình nén lại bằng winrar và chia thành 4 file, mỗi file gần 100Mb để upload lên.
Nói thật là mình cũng chưa bao giờ upload những thứ có dung lượng lớn như thế này lên mạng nên không hình dung được hóa ra nó lâu khiếp, hì.

Khi down tất cả 4 part của file ISO này về, các bạn chạy file Rain.part1.rar để nối các file kia lại với nhau, rồi dùng Nero burn file này ra.

Trong CD này mình làm 1 file autorun, trong đó có một list các mod, hack..v.v. (mình nghĩ cái này quan trọng nên làm chi tiết). Khi bạn bấm vào link nào, sẽ đưa thẳng tới folder chứa nội dung đó, bao gồm bài hướng dẫn và công cụ (mod, file cần thiết) tương ứng. Tất cả nội dung này nằm trong folder HAC trên CD.

Dưới cùng có chữ Khác (click here), bấm vào link này sẽ dẫn tới một số phần như Bài viết đánh giá về P990i, nhạc chuông, hình ảnh, công cụ hỗ trợ cho UIQ3.v.v.. để chung trong folder Source.

Mình mới chỉ làm được đến thế, ai có ý kiến gì xin cứ thẳng thắn góp ý.
Chúc tất cả thành công, mong cộng đồng dùng UIQ3 ngày một phát triển và mọi người xích lại gần nhau hơn.
Thân mến: dzungscor (rain)

Link download: (Không biết khi nào nó die nên AE down nhanh nhanh nhé)

Part1:
http://ifile.it/7d456ow

Part2:
http://ifile.it/v0wxres

Part3:
http://ifile.it/gphdlqj

Part4:
http://ifile.it/epqzfr6

Em là người đầu tiên down nè, Cảm ơn các bác rất nhiều
kid_1110
ĐẠI BÀNG
16 năm
part2 em ko down đc, pác rain xem lại xem
Rain
ĐẠI BÀNG
16 năm
Bạn thử lại xem sao? Mình check ở đây vẫn được và người khác cũng down được mà?
decon
ĐẠI BÀNG
16 năm
chân thành cám ơn AT007 & Dzungscor (Rainn ).

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019