[Ảnh bộ điện thoại] Ảnh trắng đen với cuộc sống không màu - Chụp bởi Mr. Tô

mrnguyenthanhto
20/7/2015 5:22Phản hồi: 58
[Ảnh bộ điện thoại] Ảnh trắng đen với cuộc sống không màu - Chụp bởi Mr. Tô
Mời anh em xem bộ ảnh đen trắng chụp bằng điện thoại, mà qua đó mình kể các bạn nghe câu chuyện của mình và chiếc điện thoại cùi bắp tầm trung mới của mình - Lumia 640. Bề ngoài em ấy to đùng xù xì đen thui, đôi lúc chạm chạp đến khó hiểu nếu sử dụng cùng lúc quá nhiều app. Nhưng mình vẫn mến em ấy vì cái camera 8Mp cùi mía của em ấy, vậy thôi chứ không đỏng đảnh chút nào, rất thành thật và đáng yêu, em ấy nhìn thấy và cảm nhận cuộc sống thế nào thì sẽ cho mình thế đấy.

Rảo bước phố giá trong cái thời tiết lạnh giá 1 độc C này thật là lạ, mình rảo bước thật nhanh khắp nơi, để không dừng một chỗ quá lâu đủ để cho không khí lạnh nó tấn công mình. Cứ thế từng góc từng khung hình cứ chớp nhoáng thật nhanh.

Mình có sở thích dặc biệt với những tia nắng, thích cái ánh sáng ngược, nó cứ ương bướng như cô con gái xuân thì, nhưng đáng yêu một cách lạ

Lá rồi cũng rụng về cội, thiên nhiên đúng lạ, mới hôm quá xanh rờn hôm nay chỉ còn lại những nhánh cây đen nháy

Chắc có lẽ các bạn sẽ thắc mắc sao mình không để hình màu, mình cũng không biết nữa, mình bị cuốn hút bởi những tấm hình đen trắng của ka @tuan_lionsg nên mình quyết tâm làm thử bộ đen trắng cùng em yêu cùi mía này xem sao.

Đang đi thì bắt gặp một em bé Liên Xô đáng yêu làm sao, lại một lần nữa mình bắt gặp cái gì đó là lạ từ mắt cô bé

Quảng cáo

Nhìn cái đài nước này đơn giản vậy thôi, chứ nó hơn 100 năm tuổi rồi đấy, đúng lạ, lâu thế mà ko mòn nhỉ

Đi ngang qua cái công viên to to này mình rất thích, mỗi khi muốn chụp hình là mình nghĩ đến nó đầu tiên, ấy vậy mà hay cái, mỗi lần đến là lại có những kiểu hình mới dù khung cảnh đã quá cũ rồi

Công viên luôn có ghé, nhưng mình thích ghế ở đây, nó không phải ghế đá bạn ạ, chỉ là ghế gỗ thôi. Lạ cái là nó không ghi tên người tặng ghế như trên ghế đá

Quảng cáo

Một chàng trai Trung Quốc đang say sưa chụp những con le le bơi ung dung trên mặt hồ. Lại một lần nữa thật laj, lele ở đây nhiều quá bạn ạ

Tạm biệt vông viên quen mà lạ này, mình rời công tiếp tục cuộc hành trình

Qua hết công viên này, mình chuyển hướng vào phố, phố đông, loài hứa cứ như là chen chúc nhau từng tấc đất một của hành tinh này

Gặp hai ông anh đầu trọc hầm hố, nhưng có nụ cười rất chi là thân thiện

Một cô gái, một anh bạn vô gia cư, chỉ lạ cái anh ấy đang chỉ cô ấy cách kết bạn trên Facebook với mình

Một cô gái Ả rập ngạc nhiên, khi mình cứ nhăm nhăm cái điện thoại hướng về cô ấy

Một nghệ sĩ đường phố, rất lạ là, mình đứng ngắm cô ấy thật đâu, nhưng cô ấy chẳng đoái hoài, với cô ấy thế giới chỉ có cô ấy và những tác phẩm của cô ấy mà thôi

Qua phố, qua phường, nơi ưa thích thứ hai của mình là nhà thờ, mình không theo đạo, nhưng mình thích vẻ đẹp cổ kính của nhà thờ

Mình yêu cái góc này lắm, nó có gì đó rất buồn và rất thơ

Mỗi cánh cổng bước vào nhà thờ là một câu chuyện dài và kì bí. Mình có thể dành hàng giờ để nghe những câu chuyện này. Nó như mở ra cho mình một cái gì đó mới lạ về những bí ẩn của loài người

Mình đặc biệt thích và ấn tuợng những mái vòm của kiến trúc nhà thờ, nó luôn làm cho con người cảm giác thoả mái, không tù túng. Phóng khoáng lạ!

Dạo một vòng cái nhà thờ đáng yêu này, mình chuyển hướng vô trung tâm mua sắm, mình thích màu sắc trong trung tâm lắm. Không biết cảm giác sao nhỉ khi hôm nay mình lại có tình cảm đặc biệt cho màu đen, trắng và cái màu vàng vàng ô ố của quá khứ. Vậy chưa mình cũng ngoại lệ một tấm với bầu trời đông và nhưng cành cây khô úa.

Phố đúng là phố, hàng quán, xe cộ nườm nượp, nhưng lạ cái chỉ có bạn xe đạp là đứng một mình thui.

Một góc nhỏ trong cái thành phố xa hoa này, nó giản đơn và bình yên lạ

Khi con người được đưa vào chuẩn mực, thì ngay cả cái thùng rác nó cũng biết ngăn nắp thẳng hàng đến lạ

Đã bao lâu rồi bạn không gởi thư tay rồi nhỉ

Bốn cái ghế, nhưng chỉ có một chàng trai chụp ảnh, thật cô đơn lạ

Rồi cũng đến khu trung tâm thương mại, các bạn thử cảm nhận nếu trung tâm mua sắm, không còn màu sắc sặc sỡ nữa mà chỉ còn hai màu trắng và đen sẽ ra sao nhỉ

Mình không thích thử nhiều mùi nước hoa. Nhưng lạ cái mình vẻ đẹp của những lọ đựng nước hoa ấy, chúng luôn tinh khiết và đôi khi còn quyến rũ hơn mùi thơm của nước bên trong chúng

Ở đâu có loài người, ở đó đông đúc lạ

Giữ những khối bê tông hiện đại, ở đâu đó có nhánh lan rừng, tuy nhỏ nhưng nó nổi bật hẳn một góc của thời đại vội vàng này

Và cuối cùng cũng đến giờ mình phải về rồi, tạm biệt các bạn nhé. Hẹn gặp lại ở những cuộc hành trình sau ^^

Cảm ơn các bạn xem ảnh.

58 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

bác có ý tưởng và chụp đẹp ,tiếc là cái cam 640 8MP chụp trắng đen không thể hiện độ sâu màu được nên tác phẩm khó lòng hoàn thiện
ước gì có thể đưa 1520 hoặc 640XL cho bác thể hiện 😁 :D
p/s: 640 cam 8MP sau ghi 5MP nhỉ? à, do 16:9 hả
htcone
TÍCH CỰC
9 năm
@SGC đó là ý kiến và sở thích riêng của người ta , ông bày đặt lý sự vớ vẩn
@jack119 Cả hai bác đều góp ý em rất vui ạ, hehe ko cần căng thẳng đâu, xem thêm bộ màu bằng ipad cho dịu hơn đen trắng nhé
https://www.tinhte.vn/threads/anh-bo-dien-thoai-mot-vong-melbourne-se-lanh-chup-boi-mr-to.2486308/
No-U
ĐẠI BÀNG
9 năm
@SGC Bác này nói chuẩn xác
Lạ, lạ và rất lạ. Lạ chi mà lạ rứa
beluxubu
TÍCH CỰC
9 năm
Ảnh đen trắng xem vài tấm thấy đẹp, lạm dụng quá thấy ngán 😁
S4 cam 13Mp mà bác? Em cũng S4 mà không chụp được như bác 😁
kungfu9
CAO CẤP
9 năm
Là sao vậy bác, em hok hiểu
trình duyệt chrome báo tất cả ảnh này chụp bằng lumia 640 chứ không phải s4
@tran van sung Dạ em đánh sai chính tả. Cái này là lumia 640 ạ
kungfu9
CAO CẤP
9 năm
@tran van sung sao xem được máy gì chụp trên chrome hay vậy bác....
Những tấm cuối (13 tấm) nhìn thích thật! 😁
Khánh 1020
ĐẠI BÀNG
9 năm
Bạn cho mình hỏi bạn dùng soft gì để chuyển về đen trắng vậy, mình dùng con 820 chụp xong thì chẳng biết làm thế nào để làm bw như bạn cả😔
@Khánh 1020 Mình chuyển qua ipad, dùng Vsco cam để làm Bw
@Khánh 1020 bác dùng app Fotor hoặc Adobe Photoshop Express trên Windows Store là làm được mà 😃
@Khánh 1020
dùng phần mềm có sẵn trên 1020 chuyển đen trắng rất tốt
@Khánh 1020 app chỉnh ảnh mình thấy gần như cái nào chả có chuyển qua đen trắng 😁
vtp103
ĐẠI BÀNG
9 năm
Hình như bức nào cũng "lạ"
Greycloud
TÍCH CỰC
9 năm
Mấy vị chụp bằng Leica mười mấy ngàn đô đâu vào so tài xem nào? 😃
coi hết bộ ảnh, đờ mắt luôn, ko quen xem ảnh trắng đen.
phần lớn các bộ ảnh anh em chia sẻ đều dùng Lumia, điều đó chứng tỏ khả năng chụp ảnh của Lumia tốt đến thế nào 😃
Hình trắng đen nhìn lúc nào cũng có vẻ "deep", nên các thanh niên tự kỉ khá là thích avatar kiểu này 😁
Ko thích.vì nó cũng lumia mà lại chụp đẹp hơn mình.😁
quá good :3
cơ mà kéo đen trắng liên tục nên hơi thấy buồn buồn 😆 ( cơ mà bộ ảnh đen trắng nên chịu :v)
phải bác show bộ có ảnh màu có ảnh đen trắng thì bớt nhạt hơn ngay :3
@silv3r_br3t Đây màu cho máu đây
https://www.tinhte.vn/threads/anh-bo-dien-thoai-mot-vong-melbourne-se-lanh-chup-boi-mr-to.2486308/
weakpig
ĐẠI BÀNG
9 năm
đôi lúc xem lại ảnh đen trắng cũng hay..nó làm mình nhớ lại những ảnh kỉ niệm hồi còn nhỏ 😃
Cea
TÍCH CỰC
9 năm
Không biết đi Nga lâu chưa mà sai chính tả tiếng Việt quá trời quá đất!
locdo75
TÍCH CỰC
9 năm
@Cea Cái thùng thư nó ghi Australia mà bác.
Không lẽ Australia là nước Nga.
Cea
TÍCH CỰC
9 năm
@locdo75 Ừ, mình đọc chữ thấy ghi em bé Nga, rồi khí lạnh! Ảnh không chú ý kĩ lắm, mình đọc văn không thưởng lãm ảnh nhiều!
hungle4699
ĐẠI BÀNG
9 năm
đẹp quá

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019