Cách tắt tính năng tự động gia hạn gói dịch vụ Apple Music

ART+
1/7/2015 4:50Phản hồi: 31
Cách tắt tính năng tự động gia hạn gói dịch vụ Apple Music

Apple Music cho phép chúng ta thử nghiệm dịch vụ 3 tháng trước khi phải đóng mức phí 3$/tháng (tại Việt Nam). Tức là trong khoảng thời gian 3 tháng, các bạn có toàn quyền sử dụng tất cả những tiện ích của Apple Music như stream nhạc về máy, nghe các bài hát chất lượng cao, lưu chúng offline và theo dõi những ca khúc từ các nhạc sĩ ưa thích. Tuy nhiên, sau 3 tháng thì Apple Music sẽ bắt đầu thu phí 3$/tháng, và nó sẽ tự động trừ tiền ở tài khoản. Bài viết này sẽ hướng dẫn các bạn cách tắt chế độ tự động thu phí hàng tháng của Apple Music, hữu ích với những ai sau 3 tháng dùng thử mà vẫn chưa hài lòng với Apple Music, hoặc chưa cảm thấy muốn bỏ tiền ra để dùng dịch vụ âm nhạc từ Apple.

Đọc thêm: Hướng dẫn thiết lập và sử dụng Apple Music tại Việt Nam

Vào Apple Music, chọn vào biểu tượng ở góc trái phía trên, hoặc các bạn có thể vào Settings -> iTunes & App Store -> chọn vào Apple ID rồi chọn phần View Apple ID

Chọn View Apple ID, đợi một lúc thì sẽ có màn hình như dưới

Chọn Manage ở mục Subscriptions, đây là nơi quản lý những gói dịch vụ mà chúng ta đăng ký

Apple có gợi ý tắt tự động gia hạn bằng dòng chữ phía dưới, bạn chỉ cần gạt cần "Tự động Gia hạn" sang Off là xong. Với những ai đăng ký nhiều gói dịch vụ, các bạn cần kéo xuống mục Apple Music để tắt

Chúc các bạn thành công!
31 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Chuẩn... Vietnamese! Cái gì cũng muốn... free!!! :p
Cái UISwitch huyền thoại của iOS 4 😁
còn trên itunes bác nào biết tắt cái này ko
@lovekieu bạn có thể vào email click vào cái link như hình đính kèm, nó sẽ bật itune lên và bạn sẽ nhìn thấy chỗ tắt. 😃
http://prntscr.com/7nk59r

http://prntscr.com/7nk5mh
@nguyenluan2002 cảm ơn bác rất nhiều 😃
dtvietcare
ĐẠI BÀNG
9 năm
cẩn thận ko lại bị trừ khói tiền
@dtvietcare bạn có bỏ thẻ tín dụng vào thì cũng chỉ có 3 đô một tháng thôi. 😁.
Có cách nào dùng thử mà k add tk vào k?
@sieu_nhan Nạp itunes credit ít nhất 1 tháng - $3
Dùng thử 3 tháng free, lưu nhạc offline... Sau đó tắt chế độ thu fí hàng tháng.. hehe những ông thích nghe nhạc free rất kết điều này đây.
Ko ham hố lắm xài NCT power oy cũng ít nghe nhạc, vietnam thíh free thôy à he he
Thôi nghe zing mp3 có vẻ thiết thực & hay hơn !
mod nên bổ sung thêm sau khi cancel vẫn dùng được dịch vụ beat radio. Nói chung bớt được app nào ko cần cài dùng mặc định cho đỡ chật chội cái máy 😃
tnc2305
ĐẠI BÀNG
9 năm
cho mình hỏi,nếu mình down bài hát vể thì sau 3 tháng dùng thử những bài hát down về có bị block k?hay vẫn dùng bình thường?
Mình dùng master card nước ngoài ko thanh toán được cho Apple ID Việt Nam 😔(
bạn hướng dẫn chi tiết hơn được không? Mình vào đến phần quản lý mà ko vào thêm được nữa
đăng ký hồi chiều rùi, cũng tắt cái đó rùi, kệ 3 tháng chùa rùi quay lại chiasenhac 😁 :D
Trung thành với Nhạc của tui là xong.
thanhtutm
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mình tắt nó đi xong bật nó lên là ko tắt dc nữa. Có bác nào tắt lần 2 dc ko!??
Vẫn còn ablum U2 sau 3 tháng free.
Hướng dẫn như CC..
Tuan Brands
ĐẠI BÀNG
9 năm
Đã oke (y)
Làm theo thớt mà sao k tìm thấy cái cuối cùng để tắt gia hạn nhỉ, zô manage mà nó nhảy sang bắt đăng nhập trên web!!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019