Cách Up ROM (OS) nhanh - Đặc biệt cho các bạn hay Up ROM (Load OS)

vnbb
19/10/2010 14:28Phản hồi: 232
232 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tìm mãi mà chẳng thấy bản rum nào ít ngốn pin nhỉ các bác chỉ em với
mình down được phần mềm đó về & cài khi chạy phần mềm đó nó yêu địa chỉ ip & password, mình ko có ,máy của mình bị lỗi thỉnh thoảng bị tự tắt nguồn bạn có địa chỉ ip& password của phần mềm thì post lên diễn đàn cho mình nhé.Cám ơn
em wen đính kèm hình.
Tới bước đó em không next được, các bác giúp em gấp. Máy em đơ rồi.
duyht
ĐẠI BÀNG
12 năm
@wetwet1211 Bạn dùng BMD 4. hoặc 5. sẽ load được OS nhé. Mình cũng từng bị lỗi này với BDM 7. mới nhất. Sau khi làm mọi cách vẫn ko được mình thử dùng bản BDM thấp hơn thì được ngay.😁
@wetwet1211 Bạn gỡ tất cả bản ROM cài trong PC ra rồi cài lại, kể cả BDM nữa. Rồi cài lại là được!
up lên để cao thủ giúp
cho e hỏi cái mấy bác ơi. e wipe device rồi. factory rồi. nhưng sao vào load OS lại ko hiện gì cả? ai giúp e với 😔
@khanh_so bạn đã dùng đc chưa vào os ko dc thi up lại Rom thôi
@prokhanhmobi hôm qua sau 1 lúc máy mò thì đã ra. e down rom tối tưu trong khi chưa có rom gốc trong máy tính. nên nó ko hiện. tks bác nhiều 😃
hanthuy2
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hehe, lần đầu tiên dùng BB. Mới mua con 9700 hôm kia, hum nay upgrade đã thành công. Mừng húm 😁
😁
bác nào cao thủ UP ROM giúp e vs
http://www.tinhte.vn/threads/1410625/
không load OS được có lẽ vì các bác chưa chạy file exe bản ROM đó thôi
sat7
ĐẠI BÀNG
12 năm
e cung không load được OS.tai sao thế nhỉ.e đã cài bdm4.7 và làm đi làm lại nhiều lần
LongCT88
ĐẠI BÀNG
12 năm
Oánh dấu đọc ^^
LongCT88
ĐẠI BÀNG
12 năm
Thế ko dùng đc với BDM 7 mới nhất hả các bác???
@longct260488 mình cũng ko làm đc với BDM 7
mrchelsea
ĐẠI BÀNG
12 năm
để làm đúng không bị lỗi không load được os có lẽ các bác nên làm đúng trình tự sau: cài file rom .exe (down rom về cài)\ chạy vnbbutlis\ backup\ wipe\ load os\ uống cafe đợi 😁
Thật là ứng dụng được VnbbUtils tâm huyết tạo ra rất là hay và đỡ mất tg uprom,Thank a lot VnbbUtils!
Em đã wipe device sau đó load os nhưng lúc đó máy cứ bị tắt đi và không thể up được ROM nữa, nhấn next thì bị thế này. Không biết có cách nào khắc phục được không nhỉ?

http://www.upanh.com/h_upanh/v/evyf4uapdbm.htm
Cám ơn bác chủ rất nhiều! Em làm 1 lần được ngay!
Hướng dẫn cài hệ điều hành (OS) cho BlackBerry cua cuhiep nhưng bị lỗi 507 gi gi dó ! mình fai lam tn bay giờ
Chào các bác, em đào mộ phát vì em mới chuyển qua dùng 9780, nhiều khi mấy cái ông đời cao này hay nhõng nhẽo lắm. Uprom cho mấy em này mệt phết. Em đã đọc hết, các bệnh mà các bác trải qua em cũng thấy mình bị như thế, nào là up kiểu tháo pin ( thì thấy ko nhận cổng USB mà lại nhận thành cổng COM, up kiểu dùng vnbb vưỡn ko đc ( Load OS ko thấy rom mình đã cài đâu cả), nảm luôn. Ngồi ngẫm nghĩ và mày mò, cuối cùng mò ra là thế này, các bác tham khảo nhé:
1. Gỡ BMD 6x hoặc 7x ra, cài lại BMD 4.5
2. Kiểm tra lại bản ROM mình đã cài xem còn đủ thành phần ko ( cái này ko thừa đâu các bác nhé). Nếu thấy nó vì lý do nào đó mà thiếu đi mọi thành phần trong thư mục Sharde thì mình cài lại ROM
3. Mở lại vnbb chạy wipe lần nữa, sau đó chạy Load OS, thấy liền ROM mình đã cài 😁, đến đây thì Ok rồi.
Đó là tình trạng trên máy em, và em đã giải quyết xong. Hy vọng đây cũng là 1 cách tham khảo cho các bác chưa tìm đc lối đi. :D. Chúc các bác thành công
( Bực 1 cái là sau đó lại phải cài lại BMD 7x để load phần mềm đi kèm)
@nguoivanchuyen 9780 vay là phải tháo BDM 6.0 ra cài 4.5 hả bác
@4shin Đúng rồi bác, máy đời cao ko tương thích với BMD 6x và 7x, kể cả vnbb cũng ko tương thích.
longok
ĐẠI BÀNG
11 năm
quá tuyệt vời.
Đã thành công up lên 666 cho em 9780 hehe
đối với em này phải cài DBM 4.5 mới up được nhé

cám ơn bác VN BB

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM