Feedly - Ứng dụng đọc báo siêu tốc!

xicooc
2/6/2015 2:4Phản hồi: 101
Feedly - Ứng dụng đọc báo siêu tốc!
Hôm trước có bài viết của bạn CuHiep giới thiệu Vào Tinhte.vn nhanh hơn trên iPhone với app Paper. Thực tế cách đọc báo trên App Paper như vậy rất khó nhằn vì phải bấm vào 1 link nào đó trên Facebook để vào trang TinhTe, mình có comment trong bài và giới thiệu với các bạn 1 ứng dụng đọc báo nhanh tới mức "không tưởng".

Một số bạn LIKE và hỏi mình cách dùng thế nào thì mình có làm Video giới thiệu từng bước A-Z cách sử dụng nhanh gọn lẹ, thay đổi hẳn thói quen và tiết kiệm tới 80% thời gian lướt báo hàng ngày!

Đó là ứng dụng Feedly. Từ khi dùng app này mình không còn dùng Safari để đọc báo trên iPhone vì ứng dụng đã tích hợp sâu nhiều tính năng đó rất tiện lợi.

Các bạn nhớ xem Video 1 trước nhé!

Video 1: Hướng dẫn sử dụng từ A-Z trên iPhone

Video 2: Trải nghiệm trên iPad thật tuyệt vời!

* Tải Feedly cho iOS tại đây
* Tải Feedly cho Android tại đây

Lưu ý:
1. Nếu không tìm thấy RSS Trang mình yêu thích các bạn có thể nhập hẳn đường dẫn tuyệt đối vào ô search cũng được. (ví dụ: http://tinhte.vn/rss -> Xem hình minh họa)

2. Trên Android (test trên Zenfone 5 - 2014) mình thấy có lỗi dấu Tiếng Việt. Các bạn thử vào Setting -> chọn Font nào hỗ trợ Tiếng Việt thử xem nhé.

Xin cảm ơn! Chúc các bạn trải nghiệm vui!

Quảng cáo

101 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Oánh dấu !
Mạng chậm quá không xem nổi video 😔
kaka_nd14
ĐẠI BÀNG
9 năm
Tuyệt. Ngon như rượu táo mèo. 😁
kái này dùng hay
Đã xài thằng này mấy năm nay rùi 😃
trutan
TÍCH CỰC
9 năm
có cho WindownPhone không nhỉ?
@trutan WP có Nextgen Reader (3$), Phonly (free) sync đc với Feedly, dùng tạm cũng đc bạn à.
@boykeosualc windows phone có nextgen reader
Vương 99
ĐẠI BÀNG
9 năm
@boykeosualc Windows Phone có app Phonly, phát triển dựa trên API của Feedly.

Ai đã dùng qua Google Reader trước đây, sẽ hiểu về Feedly...
@trutan WP thì dùng cái Tin Tức Việt cũng ok đó bạn:
http://www.windowsphone.com/vi-vn/store/app/tin-tức-việt/65f644e1-07ff-46bc-98d5-cc95ad768419

Update
: lục thấy cái Baonet Pro cũng ok, quảng cáo chỉ nhảy 1 lần lúc vô, còn Vietnam news 2 thì q/cáo ngẫu hứng quá 😁
VN news 2: http://www.windowsphone.com/vi-vn/store/app/vietnam-news-2/cbd31377-1478-4acb-a401-357ef080aad9
Baonet Pro: http://www.windowsphone.com/vi-vn/store/app/báonet-pro/90d7a4c2-4a65-4a98-970b-07cf5c5a1529
Đang cm bằng feedly, thấy cũng được 😁:D
nublast
TÍCH CỰC
9 năm
Còn một cách nữa để đọc tin trên các diễn đàn là dùng Tapatalk 😃
oldman20
TÍCH CỰC
9 năm
@nublast lướt 4rum dùng tapatalk là quá chuẩn rồi, nhưng nhiều 4rum ko liên kết vào tapatalk mới đau, điển hình như vnz, voz,..
Nếu chỉ đọc thì e dùng app Đọc Báo Pega
.Cũng nhanh phết 😃😃
oldman20
TÍCH CỰC
9 năm
cái lỗi font là do bản rom trên máy bạn thôi, mình dùng android ko bị lỗi font khi nào cả!
Cái này em đã và đang dùng trên máy tính cách đây 2 năm rồi.
hóng thánh cạc màn hình chấm cơm vào cmt thể hiện sự hiểu biết trên mọi lĩnh vực.

ngoài ăn - ỉa - rình tinhte post bài để cmt, tôi thật sự ko nghĩ ra anh ấy còn làm đc việc gì khác :rolleyes:
@darkmagician.fa Bác nói giờ e mới để ý.đúng là như thế thật
viettiepx2
ĐẠI BÀNG
9 năm
@darkmagician.fa Và đặc biệt là cmt những câu rất "bình dị" chả có ý nghĩa gì 😃
@darkmagician.fa vâng, mình đang tải về cho con iPad Air 2 xài thử đây....app rất tốt 😁 :D
tội bác cứ phải rình mình ăn - ỉa - post bài theo đuôi hoài thế
citizen
ĐẠI BÀNG
9 năm
đang xài app Baonet thấy load cũng xé gió mà !
vuongnam40
ĐẠI BÀNG
9 năm
nhanh thật nhưng mạng mình khoẻ không biết mạng yếu đc nhiều người check chưa vao cho ý kiến rồi like cho bác chủ
Feedly bây giờ cùi lắm bác mod à. Áp dụng Material Design được thì làm, không thì thôi chứ MD mà giật lag thì chả mê. Mình lúc trước cũng xài Feedly để đọc rss mà bây giờ crash quá nên xài flipboard thế.
Với xài Feedly phải biết link rss trước chứ không đề xuất trang việt nam như flipboard đâu.
schalke04
TÍCH CỰC
9 năm
@benchimto Em cũng dùng flipboard nhưng có thấy nó đề xuất trang việt nam đâu. Tìm tinhte.vn mà cũng không đc.
arcwin
CAO CẤP
9 năm
@schalke04 Uhm flipboard hình như là hỗ trợ nước ngoài nhìu hơn á.
duyduy2508
TÍCH CỰC
9 năm
@schalke04 có mà bác,nhưng bác phải tự tìm,cái feedly giao diện còn dễ,flipboard nhìn muốn hoa cả mắt
@schalke04 Khi bạn tìm thì kéo xuống hết luôn, có dòng hiện "social network results", nhấn vào tới đoạn RSS là thấy Tinhte ngay.
Feedly không có cái này. Muốn tìm phải có link của cái rss.
quangttq
ĐẠI BÀNG
9 năm
thật không thể tin nổi, thật không thể tin được
fandroid
TÍCH CỰC
9 năm
Dịch vụ Feedly ngon nhưng app thì kém, nếu muốn ngon thì dùng Press (android). Press có tính năng dùng dịch vụ của feedly cực ngon. Trước đây mình dùng Press với dịch vụ Google Reader, sau này thì Press + Feedly. Tạm được thì dùng Feedly Reader của abc soft (cũng là 3rd party app).
Bài này chưa nhắc tới điểm quan trọng là là Feedly cũng hỗ trợ xem trên web và đồng bộ với app (như Google Reader trước đây).
Tifanny
ĐẠI BÀNG
9 năm
Trc h vẫn xài e này...tuyệt vời lun nhoa... 😁

Test thử xem sao. Tks!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119