[Galaxy S2] bản Hàn Quốc M250S, M250K up rom quốc tế sửa lỗi rung yếu

havba
29/11/2011 16:18Phản hồi: 959
959 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

quandh1990
ĐẠI BÀNG
12 năm
Em xin thông báo tin buồn: Sẽ không có phiên bản nào tương tự Siyah kernel v2.6.13 +kor để fixx rung cho m250 chạy ICS bản quốc tế cả. E vừa hỏi gokhanmoral hôm nay xong😔
Nguyên văn đây ạ: sorry but I don't have the device and I am really afraid to mess things up..
I already had a very bad experience with korean sources before. although it is resolved and found out the correct reason it is very hard to make blind development.
thanks for understanding.
mr_cristal
ĐẠI BÀNG
12 năm
Giờ bản m250s của mình đang sài 2.3.6 tiếng việt. Muốn sửa lỗi rung yếu thì up kennet nào vậy các bạn. Cho mình link cụ thể luôn với. Ko phải mình lười mà do mình tìm toàn thấy viết tiếng a. Mà mình tiếng anh kém ko dám up linh tinh. Cảm ơn các bác nhiều

Sent from my GT-I9100 using Tinhte.vn
quandh1990
ĐẠI BÀNG
12 năm
@mr_cristal của b đây http://gokhanmoral.desean.net/siyahkernel/v2.6/Siyah-v2.6.13-kor.tar
mr_cristal
ĐẠI BÀNG
12 năm
@quandh1990 Cám ơn bạn rất nhiều
GioLangLe
ĐẠI BÀNG
12 năm
@mr_cristal ICS thì k có fix dc phải k bạn?
dr.tan
ĐẠI BÀNG
12 năm
Các bác ơi, hình như máy em bị brick rùi. em wipe mà bjo máy không lên đuoc.ko vào đc Odin mod
Các bác có cách nào chỉ giùm em với
Còn đây là cửa hàng pin molibe ở hồ tùng mậu, cũng bán đồ hàn quốc, ban gọi thử hỏi xem có nhân sửa brick không? Cứ bảo anh baodomhoa1 tinhte nhờ hỏi xem có nhận sửa không, nếu họ sửa được thì tốt.
http://www.tinhte.vn/threads/1287736/
@Rockforlove Uh hiên tại thì chưa, nhưng mà mình không cảm thấy khó chịu với rung yếu lắm, bởi vì mình để nhạc chuông thường xuyên nên rung yếu không ảnh hưởng đến mình.
@baodomhoa1 Em thì có vì em không bao giờ để nhạc chuông do tính chất công việc và lịch sự khi làm việc chung phòng nhiều người!
whyworry
TÍCH CỰC
12 năm
@Rockforlove Nói chung cách của bác chủ ko khả thi cho s2 HQ vì syrial kernel thì ko fix dc rung yếu , còn tergart kernel thì fix dc rung nhưng camera failed 😔
@Rockforlove Nếu bạn nhắn tin ít vì nhắn tin không được quá 80kis tự và dùng được máy chỉ có tiếng anh thì về stock của nó dùng cũng ổn định lắm. Mà lại rung mạnh.
anh hoa cho em hỏi thêm là bản dxpl7 ghi thêm là no wipe thì có cần phải full wipe cho chắc không ạ
anh send cho em bản trên luôn được không ạ đầy đủ luôn, đọc nhiều bài thấy mỗi của anh là hợp lý hơn cả, hiiiii, bản anh đang dùng đó gồm dxlpb + kernel cf root v5.5 dxlpg ,máy của em vẫn là 250s , nhưng anh cho em xin đầy đủ đồ nghề là em up liền
@xuantubn Lúc đầu mà up qua odin thì bạn phải up bản 2.3 trước.
chọn bản này. I9100XWKK5 ở link này
http://hotfile.com/dl/136301854/d5e9d1e/I9100XWKK5_MultiCSC.rar.html
Giải nén ra PASS LÀ: sampro.pl
Qua odin bạn làm như sau
Phần pit bác chọn file u1_02_20110310_emmc_EXT4.pit.
Phần pda chọn file có dung lượng lớn nhất là CODE_I9100XWKK5_CL754841_REV02_user_low_ship.tar.md5
Phần phone bác chọn fileMODEM_I9100XXKI4_REV_02_CL1065910.talpr.md5
Phần csc bác chọn file GT-I9100-MULTI-CSC-OXXKJ3.tar.md5
Nhấn start thui .sau đó vào đc rồi bác có thể up qua odin bản rom ics hoặc gb nào của i9100 mà bạn thích là ok.
Những file còn thừa ra bạn không cần quan tâm.
(Lưu ý: 1 số bạn bị failer khi up rom ở những trang trước là do dùng cáp đểu, cáp lô, dùng máy tính để bàn cắm cáp ở đằng trước, máy tính có phần mềm diệt virut bảo mật cao, hoặc làm không theo hướng dẫn.)
Đây là rom DXLPB:
http://www.hotfile.com/dl/161541564/4b26be0/I9100DXLPB_I9100OLBLPA_XXV.zip.html

Đây là kernel dxlpg cf v5.5:
http://download.chainfire.eu/179/CF-Root/SGS2/CF-Root-SGS2_XW_NEE_LPG-v5.5-CWM5.zip
pirates30
TÍCH CỰC
12 năm
@baodomhoa1 thanks bác nhiều lắm. mòngượic lại thấy thứ em cần đây rồi. thử nào 😆 bác cho cái này lên đầu trang hoặc mở topic mới đi ạ. chứ thế này hơi khoai 😃 :X :*
@pirates30 Vậy bạn đã up được rom chưa, đây không phải là top pic của mình nên mình không đưa lên đầu được. Còn lập pic mới e rằng chưa đủ tài khoe với thiên hạ 😁.
Thôi thì để anh em tim mò chút ^^
pirates30
TÍCH CỰC
12 năm
@baodomhoa1 ok rồi bác à 😆 giờ đang chạy 4.0 có tiếng việt . phê lòi. nhưng không hiểu sao em up cái kernel Tegrak cho android 4.0 nó toàn không khởi động vào đc . mà chỉ vào đc recovery của kernel thôi. :s là tại sao bác nhỉ :S
em cám ơn bác nha, bài bác viết ngắn gọn nhưng dễ hiểu, hiii, có nguyên liệu rồi, chế biến cái coi, để xem ngon không
bác hoa ơi , bản dưới up qua cwm hay odin
@xuantubn Bạn không đọc kĩ bài của mình ah, bài viết trên mình đã viết là up qua odin còn gì. Nhớ đọc cho kĩ vào.
Các bác cho em hỏi là con m250s h up rom nào là ok ạ.
Em ms mua con này về thử nhiều rom.
mà nó ko nhận ussd làm sao mà tra tiền đc 😔
em ko cần laucher đẹp vì em dùng của bên thứ 3
@EndlessLove0593 Bạn xem lại bài hướng dẫn của mình cho xuantubn ở cuối trang trước là được.
@baodomhoa1 Chỉ hơi tiếc là cái ROM gốc ko nhắn được 160 ký tự. Chứ em dùng máy thì toàn dùng tiếng Anh chứ cũng không cần tiếng Việt. Đúng là nhức đầu với dòng Hàn Xẻng này thật! 😁
@Rockforlove Uh, sao nó lại giới hạn 80 kí tự này nhỉ, nghe nói bên hàn free sms nên chúng nó phải giới hạn.
@baodomhoa1 Theo em hiểu là tương tự như bác nhắn tin bằng tiếng Việt. Một tin chỉ tính có 80 ký tự thui... Tiếng Hàn một ký tự nó tính tương đương 2 ký tự la tinh chuẩn! Chữ tượng hình mà!
@Rockforlove Nhưng khi mình nhắn tiếng việt mình nhắn hơn 80kis tự hoặc nhắn dài ngoằng vẫn gửi được, còn m250s thì chịu chết.
ngon nghẻ rồi bác hoa ạ, em up xong thấy khá ổn, rung yếu hơn có 1 tẹo ạ, chắc đi xe máy không biết, đồng thời em tìm bài sửa lỗi luôn lock screen cũng ok, nhưng có điều cảm biến lúc lướt web ko được nhanh lắm, nghiêng máy phải đợi 1 lúc nó mới xoay theo, nhưng như thế cũng ko vấn đề gì,hiiii em chịu được với lũ
tiện bác cho em hỏi là cái tam giác vàng bác có fix ko, hay bác cung để mặc ạ, nếu bác sửa được thì bảo em luôn, cái kernel gốc theo rom lại phải tách trong rom ra để odin hay down ở link nào về ạ
Cái tam giác vàng hoàn toàn không hề ảnh hưởng gì cả, nó chỉ ảnh hưởng đối với máy chính hãng đem bảo hành thôi. Mình lại thích cái tam giác vàng đó. Để tự nhiên như thế đẹp hơn.
Cái kernel gốc của nó bạn vào samsung update seah là có. Nhưng sẽ mất root nêu up kernel gốc còn cf root thì chưa có.
Cái cảm biến chậm thì bạn vào cài đặt và cân chỉnh cảm biến tiệm cận ấy nó sẽ nhạy hơn. Mình cũng chẳng mấy khi dùng cảm biến xoay tự động.toàn tắt nó đi.
vâng, cám anh nhiều quá ạ, em dùng thấy mát hơn bản gôc korrea, em dung triangle away cho mất tam giác rồi ạ
anh đang dùng vậy có thấy cột sóng yếu không, wifi thì căng nhưng sóng sánh chỉ có 1, 2 vạch, không biết modem bản nào ok
@xuantubn Chắc sóng 3g chỗ bạn bị yếu nên nó thế, chứ bản dxlpb này dành cho thị trường việt nam được samsung tối ưu cho các nhà mạng việt nam dùng, mình dùng ở quận hoàng mai hà nội lúc nào sóng cũng căng đét, thỉnh thoảng mới xuống 3 vạch, bạn thử fash modem của m250s xem sao.
http://www.mediafire.com/?s1b7fklx5s317
các bác test *#0*# xem màn hình có bị cái vệt mờ trên thanh nnotification không ak.nhìn hơi khó chịu
@solincainao Uh, chẳng ảnh hưởng gì đâu, vì bản thân của supper amolet plus là màn hình xuống cấp nhanh nhất trong tất cả các màn hình amolet. Chính samsung cũng đã loại bỏ supper amolet plus ra khỏi s3 vì nó xuống cấp nhanh để thay thế vào đó là supper amolet hd. Tuổi thọ của supper amolet plus chỉ có 3 năm là xuống màu, nên việc hằn vệt nofitication cũng không mấy ngạc nhiên.
@baodomhoa1 vâng.dù sao e cũng rất thích công nghệ màn hình này.dùng mấy loại màn khác cũng k khoái bằng em nó 😁 tiện đây b cho e hỏi bọc cái viền benzen của s2 ở đâu thì đẹp vs rẻ ak.hqua e lỡ tay làm rơi nên nó tróc mất 1 tý.bực quá
@solincainao mình dùng case nên cũng không rõ ở đâu đẹp và rẻ nữa. nhưng nếu bạn ở hà nội có thể qua 2 cửa hàng này xem.
http://www.skinvn.com/vn/home/1-0/trang-chu/content.aspx

http://www.lamarkvn.com/17nd/-.html
bb9780white
ĐẠI BÀNG
12 năm
@solincainao mình có cái bọc kim loại viền s2 đó bạn, mình mua 630k dùng được 3 lần rùi cất hộp, bạn quan tâm pm mình để giá tốt nhé. màu đồng bạn ah. Tham khảo tại link này nhé http://lesang.vn/san-pham/n23/i154/op-vien-samsung-galaxy-s2-kim-loai-szlf-metal.html
mình mới mua s2 ở TTmobile, phần about phone ghi là GT-I9100, baseband I9100DXLP9, cửa hàng bảo mình là bản quốc tế, mình cũng ko thấy cái angten của máy bản Hàn. Có điều máy rung rất yếu (4.0.3), để trong túi quần chịu ko biết đc. Vậy mọi ng tư vấn cho mình xem có dòng máy Hàn nào ko phải quốc tế nhưng cũng ko có ăng ten ko?
@quandh1990 Nếu máy mình ko phải máy HQ mà up ROM HQ thì có die máy ko vậy 😕
quandh1990
ĐẠI BÀNG
12 năm
@bismuth mình đã up rom cho nhiều máy samsung, từ i9000, captivate, hoppin, s2 thấy nó khá là lành, up nhầm rom mấy lần vẫn sống nhăn răng😆
quandh1990
ĐẠI BÀNG
12 năm
@nguyetque à mà để tránh nhầm rom gầy brick thì b thử về 2.3 của i9100, rồi up kernel siyah 2.6.13 -kor xem, nếu rung mạnh thì là hàng hàn, mà fm ko nghe đc thì nghi quá rồi=.=
@quandh1990 Uh đúng là còn cách này nữa. Bạn về 2.3 sau đó download kernel siyah 2.6.13- kor về để xem rung có mạnh không. Bởi vì máy hàn fix được rung yếu khi ở 2.3 và dùng siyah phiên bản trên.
Nếu nó rung mạnh thì đích thị em nó là máy hàn.
halo cả nhà. cho mình gia nhập hội với nhé. mình dùng M250S có nhiều vấn đề cần hỏi quá, mong các bác giúp đỡ nhé.
mình mới dùng nên chả biết gì cả, mình đẫ up rom 4.0.3 bản i9100xxlpq mà màn hình không khoá được , có ai biết cách xử lý nó không giúp mình. tks
@cauchu2512 Bạn dùng app root exproder nhé, sau khi bật lên rùi thì chuyển chế độ R/W sang thanh R/O.
cauchu2512
ĐẠI BÀNG
12 năm
@baodomhoa1 e làm đc rùi. Tại cái root exproder. Cài đi cài lại mấy bản mới đc
@cauchu2512 Uh đấy mình quên mất trước cũng có 1 bạn cài phiên bản gì ấy không dùng được cài lại phiên bản khác thì thấy. Mà đã fix được khoá màn hình chưa?
pirates30
TÍCH CỰC
12 năm
@cauchu2512 cho em xin bản của bác được không ạ :S
bạn ơi hướng dẫn mình cách copy và pate trong RE đi, mình làm được đến đoạn đó rồi . @@
mình để file keyr ở My file nhưng khi vào Re không thể nào tìm được my file để copy keyr cả . @@
@thutrang1406 Bạn tạo 1 forder với tên dễ tìm rùi com file key vào đó thì sẽ dễ tim hơn. Myfile nó nằm trong thư muc sdcard ấy.
@baodomhoa1 mình cũng làm vậy rồi nhưng vẫn ko thể tìm được, bật RE lên tìm mỏi mắt không thấy thư mục của mình ở chỗ nào. sdcard cũng không thấy đâu luôn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019