Giúp đỡ card Radeon AMD 7670M

bvth
5/9/2014 16:52Phản hồi: 5
e đang dùng con vostro 3560, tình hình là e mới cài lại máy, trước khi cài thì cái card của e có vẻ ổn, chạy dc game. Sau khi cài xong thì cái card của e bắt đầu khó hiểu, e cài đủ driver của nó, lấy từ intel có cái nào liên quan đến video hoặc là amd kể cả intel e cũng cài hết. Xong xuôi hết thì lúc e định assign cho mấy cái game chạy high performance, apply xong tắt đi vào game giật tung máy, xong mở lên cái configure switchable graphics lên lại thì nó lạ hiện not assigned, vào graphics properties thì ko tài nào tạo cái profile cho game dc😔cài lại driver amd thì nó lại bắt config lại cái desktop mà chẳng biết làm thế nào cho dc:mad: cuối cùng e thử cách unistall cái driver của HD4000 để bắt nó chạy AMD ko thôi, bật AMD kiểm tra thì nó báo No AMD driver was installed :( game cũng ko chịu chạy amd thay cái intel. mấy bác có biết bệnh của máy e là gì ko ạ giúp e với :(
5 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

11030661
TÍCH CỰC
10 năm
mệt với mấy cái optimus này nhỉ
Cài đủ thứ driver 01 cách không định hướng thế này, cài lung tung, cái gì cũng cài ... thì chả biết là có cài đúng driver cần không :rolleyes: Chắc là bạn nên gỡ hết đi và cài lại.

Với máy Dell thì bạn lấy cái số Service Tag trên 01 cái tem ở nắp dưới máy, vào dell.com nhập số đó vào ô search rồi tìm mục download driver cho nó. Nếu có nhiều driver thì tìm hiểu để chọn đúng các driver phù hợp phần cứng của mình thôi.

Nếu bạn không nhớ rõ chi tiết phần cứng của mình thì có thể tìm hiểu trên đó luôn. Có bản liệt kê chi tiết phần cứng cho đúng số Service Tag hoặc dùng tool của web

Bạn thử vào đây hỏi xem các bạn "yêu" Dell bảo thế nào 😁 http://www.tinhte.vn/threads/ho-tro-ky-thuat-phan-cung-cho-pc-laptop-dell-vostro.636997/
bác up hình trong display adapter lên
thật ra thì mình cũng đã gõ cái sẻvice tag rồi down mấy cái recommanded của dell mà vẫn vậy

đây bác
driver của AMD thì e đã tháo ra cài lại nhiều rồi nhưng mà nó vẫn vậy 😔
có ai giúp e ko ??

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019