Microsoft cập nhật Windows Phone Recovery Tool để sửa lỗi chết máy khi về lại WP 8.1

Duy Luân
17/4/2015 21:18Phản hồi: 124
Microsoft cập nhật Windows Phone Recovery Tool để sửa lỗi chết máy khi về lại WP 8.1
Hôm qua Microsoft phải tạm dừng cập nhật Windows 10 cho Lumia 520, 525 và 526 vì lỗi chết máy khi quay về Windows Phone 8.1. Giờ đây, hãng cho biết rằng vấn đề này xảy ra vì điện thoại phải nhận quá nhiều dữ liệu trong thời gian quá ngắn khi quay về WP 8.1. Lỗi chỉ xảy ra với một nhóm nhỏ thiết bị nhưng chúng ta không có cách nào tự mình kiểm tra xem máy của mình có nằm trong diện lỗi hay không. Chính vì thế, Microsoft đã cập nhật phần mềm Windows Phone Recovery Tool (vốn chạy trên máy tính để khôi phục điện thoại) nhằm khắc phục tình trạng trên. Bạn đã có thể tải nó về ngay bây giờ bằng cách chạy Windows Phone Recovery Tool, sau đó nhấn Update để app được cập nhật bản mới nhất hoặc tải trực tiếp ở đây.

Microsoft nói thêm: "Chúng tôi đã giảm kích thước các khối dữ liệu được cung cấp cho máy trong quá trình quay về WP 8.1 (từ 2MB xuống còn 128kb), và chúng tôi cụng giảm tốc độ ghi dữ liệu (từ 8MB/s xuống 5MB/s). Hiện các thử nghiệm đã cho thấy nhiều hứa hẹn... Tuy nhiên, không có gì đảm bảo một thiết bị đã chết sẽ được phục hồi bằng Windows Phone Recovery Tool."

Về thời gian khôi phục việc cập nhật Windows 10 cho Lumia 520, 525 và 526, Microsoft nói "khi nào hãng tự tin vào kết quả" thì sẽ cho phép update lại.

Nguồn: Microsoft
124 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

May là mình chỉ có em 435 để dự phòng ttường hợp bất khả kháng gắn sim nghe gọi nên không ham hố lên Win 10, chứ không chết bất đắc kì tử như này thì quá tội 🆒

Dù gì cũng hoan nghênh anh MI làm việc khá nhanh từ thông tin phản hồi của cộng đồng 😁
sonphamhy
ĐẠI BÀNG
9 năm
@pham.kelvin con lumia 435 pin trâu bò húc... wifi lướt web từ sáng đến tối ko chịu hết pin.
@sonphamhy Mình toàn để 2-3 ngày mới sạc. Máy dự phòng mà pin trâu nữa nên sướng lắm. Mấy con màn to khác tha hồ tung xoè, hết pin đã có 435 nhét sim 😆

Sent from my iPad using Tapatalk
@ttthanh14 j đây,45mb/s.sim bác vip quá.kể cả 4,5mb/s vẫn quá vip.0.45 mb thì cũng bt thôi
@pham.kelvin MS bây giờ đang cần thị phần hơn là doanh thu từ bán điện thoại. Tầm giá thấp WP còn có lợi thế chạy mượt hơn android, chứ lên đến tầm giá cao thì chẳng còn lợi thế gì nữa
Giống ngày bé em làm phụ việc cho ông chú nhưng mà là nhồi bánh đúc cho vịt mỗi buổi sáng, gặp hôm nào nhiều vịt phải làm vội quá, tọng liên tục bánh vào họng nó mà quên không chấm chấm tí nước cho dễ trôi là nghẹn và lúc sau thành cục gạch luôn (brick). Kinh nghiệm là ăn kỹ no lâu, nhồi từ từ sẽ được nhiều 😁
ruby time
ĐẠI BÀNG
9 năm
ms xử lý nhanh và đáng khen
Qua phòng vợ bé thấy không ổn quay lại phòng vợ cả thì thế nào cũng có chuyện mà. MS xử lý cũng nhanh đó chứ
weedsbrand
ĐẠI BÀNG
9 năm
Nhanh nhỉ... hôm bữa lấy con 920 định về 8.1, sao đang tải file,
Windows Phone Recovery Tool nó báo lỗi tải về, thế là không làm nữa, quá ra lại may
@weedsbrand thấy bảo có 520 525 526 mới chết khi về 8.1 thôi
phuocrose
ĐẠI BÀNG
9 năm
@weedsbrand e thì tải có 5kb/s mà phải down 1.37gb. hên :3
leminhkha
TÍCH CỰC
9 năm
IP5 của em cũng chết sau khi update, sao dùng cái này phục này mà vẫn không được nhỉ?😔
@leminhkha Cmt như thế này chắc vui
qh3_91
TÍCH CỰC
9 năm
@leminhkha Đến đoạn buồn cười chưa ?
bkuenx
ĐẠI BÀNG
9 năm
@qh3_91 Hí hí đoạn này cười chưa :v
danhtho
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mấy thằng tester vụ này chắc bị chửi te tua quá. Còn dev thì chắc là OT cả đêm mà fix bug 😁
Dinh Thuc
ĐẠI BÀNG
9 năm
Hôm qua mình mới "chia tay" em Nokia Lumia 1520, chiếc điện thoại đã gắn bó với mình hơn 1 năm trời. Tất cả cũng chỉ vì Windows 10 Technical preview!
narus
TÍCH CỰC
9 năm
@Dinh Thuc Sao vậy bác?
Em cũng lên và phải về 8.1 khẩn trương
@Dinh Thuc Con 1520 của mình hên là hạ cánh an toàn 😁
Dinh Thuc
ĐẠI BÀNG
9 năm
@narus Khi lên 10, 1520 của mình bị giật và treo máy thường xuyên. Tức quá, hôm qua mình đem máy ra cửa hàng bán luôn. Cửa hàng đầu tiên không mua, họ bảo ĐT chạy windows rất khó bán. Mình chạy đến cửa hàng thứ hai thì họ chịu mua với giá 4tr. Mừng hết lớn! 😃
Dinh Thuc
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Dustin214 Vậy thì chúc mừng bạn! 😃
sao khi úp rom lại bản 8.0 thì k cập nhật lên 8.1 được☹. Lumia 520
Vấn đề là đã lên win10 rồi tại sao lại quay về win8.1 sớm vậy nhỉ
Ko lẽ mấy máy đó phần cứng quá yếu nên lên win10 chạy kém nhỉ
Thực ra Mic cũng ko cần cố cho mấy máy đó lên win10 làm gì
Lên mà chạy tốt ko sao, chạy kém quá lại mất điểm
qh3_91
TÍCH CỰC
9 năm
@barminhtri Bản TP mà bạn, thậm chí chưa phải bản thử nghiệm dành cho ng dùng nữa, nên vẫn cho lên còn lấy phản hồi từ cả dev và ng dùng rồi mới xem xét và chỉnh sửa, vả lại dòng thấp đâu có hết tính năng
@qh3_91 Ah, ra vậy
Chưa phải bản chính nhưng hình như mình đọc đâu đó là cho up bằng OTA hay sao nhỉ.
@barminhtri Up = OTA nhưng trước để dc nâng cấp thì phải cài 1 app Windows Insider + đồng ý với MI là đây chỉ là bản thử nghiệm cho lượng nhỏ người dùng, sẽ phát sinh lỗi và mong muốn phản hồi để họ kiểm tra. Còn người dùng bình thường sẽ ko thấy dc bản update đó
qh3_91
TÍCH CỰC
9 năm
@barminhtri Up bằng OTA là do dùng window insider mà 😃
tommyteen
TÍCH CỰC
9 năm
quay về thì có mất dữ liệu không nhỉ
@tommyteen co chu ban
@tommyteen mất sạch, nhớ backup trước nhé
goodman2011
ĐẠI BÀNG
9 năm
dùng phần mềm này về lại wp8.1 mà toàn bị đứng ở waiting for phone information, có ai bị lỗi này ko ạ!
narus
TÍCH CỰC
9 năm
@goodman2011 Mình cũng đã từng bị, và còn bị cả lỗi tải được 100% xong rồi lại tải lại từ đầu cơ.
Xong mình dùng thằng Lumia Recovery Tool thì lại được
nhiều anh em không thích winphone nhưng chẳng hiểu sao mình lại mê em nó hơn các hdh khác
vinhokss
TÍCH CỰC
9 năm
520 bị brick rồi 😔
Hi vọng cứu đươc
pmlong
ĐẠI BÀNG
9 năm
@vinhokss đc chưa bn. máy mình mơi bị
vinhokss
TÍCH CỰC
9 năm
@pmlong mình làm chặn giấy rồi 😁
long_kk
ĐẠI BÀNG
9 năm
2 hôm trước 525 của mình cũng bị brick may mà dùng nokia care suite up rom lại đc.
@long_kk Chúc mừng bác.
tg791147
TÍCH CỰC
9 năm
Cứ cập nhật bản win10 ngon cho các máy đó thì họ sẽ ko quay lại 8.1 nữa thôi mà..
buidothanh
ĐẠI BÀNG
9 năm
520 của em đã lên win 10. nhưng hơi lag. vừa chạy lại 8.1 hôm qua bằng cái này. nó chạy đc 99%thì báo lỗi. bjo bấm phím volum - + phím nguồn ko rung nữa. thử bằng nokia case suite cũng k đc. ae nào biết cách chữa mách mình với ạ. thanks
@buidothanh cắm máy vi tính có nhận Qhsusb 9008 không bạn? Trong phần com port nếu hiện qhsusb 9008 thì phải dùng đến box rồi bạn à
buidothanh
ĐẠI BÀNG
9 năm
@3tstore có nhận bạn ak. thế fai mang ra quán mới đc ak b. có cách nào khác nữa k
@3tstore Con 520 của em khi về 8.1 thì bấm phím nguồn và giảm âm lượng không thấy rung. Vào device thì hiện như thế này Screenshot (4).png

Bác cho em hỏi là dùng đến box là như thế nào ạ? Mình có tự làm được không hay phải mang ra hàng hả bác?
Mình có con 520 treo chế độ máy bay, dùng cái này chạy lại được không vậy?
kanzaiz
ĐẠI BÀNG
9 năm
Sao mình xuống 8.1 không được, cứ chạy đến lúc giải nén là báo lỗi rồi chạy lại từ đầu. Ai giúp mình được không?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019