Mời xem lại video sự kiện Microsoft giới thiệu Surface 2 và Surface Pro 2

Duy Luân
23/9/2013 23:30Phản hồi: 62
Mời xem lại video sự kiện Microsoft giới thiệu Surface 2 và Surface Pro 2

Tối hôm qua (23/9/2013) Microsoft đã chính thức ra mắt những chiếc máy tính bảng mới nhất của mình tại một sự kiện ở thành phố New York, Mỹ. Microsoft đã công bố Surface 2, chiếc máy tính bảng chạy Windows RT 8.1 với thiết kế mỏng nhẹ và mạnh mẽ hơn so với Surface RT đời trước nhờ có SoC NVIDIA Tegra. Kế tiếp là chiếc Surface Pro 2 với bộ xử lí Intel Core i5 thế hệ thứ 4 hứa hẹn mang lại hiệu năng cao hơn 20% trong khi thời lượng pin tăng đến 75% so với người tiền nhiệm của mình. Cũng trong dịp này Microsoft đã tung ra rất nhiều phụ kiện mới và độc đáo cho dòng Surface, bao gồm vỏ bàn phím Touch Cover 2Type Cover 2 có đèn nền, vỏ bàn phím tích hợp pin Power Cover, vỏ dùng để mix nhạc Surface Music Kit và dock mở rộng. Nếu tối hôm qua các bạn không theo dõi được sự kiện này thì bây giờ mới các bạn truy cập vào đây để xem video do Microsoft ghi lại nhé. Sự kiện kéo dài 1 tiếng 5 phút.

Nguồn: Microsoft
62 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tctvn
TÍCH CỰC
11 năm
xem lại mà thèm 😔 ko có xiền mua :(
@tctvn Hic..có người có xiền mua... lai ko thèm... Đời mà
@phaikodo Hãy thích những thứ mình có. 😃
Nhanh quá nghe thì ko đc rồi, đọc cũng không kịp hiểu luôn
Giống kiểu trẻ con xem phim hoạt hình. 😁 chẳng hiểu gì nhưng vẫn thích
Mới lấy sf pro giờ lại ra đời thứ 2 hjx, tiếc quá =.="
n_hnam0711
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình thấy nếu chạy win thì k nên cảm ứng vid nó khôg hoàn hảo
Vd ipad hay glx tab thì giải trí
Laptop làm việc sẽ phù hợp hơn
Ps:thấy thích thì like không thích thì thôi chứ đừng gạch đá mình nhé 😃
anthui2009
ĐẠI BÀNG
11 năm
Giá chát nhỉ?
romero
TÍCH CỰC
11 năm
Win dùng tiện mỗi chơi game, mà game thì ko khoái lap/tablet hehee.
lekhoabao
ĐẠI BÀNG
11 năm
Xem thấy ít tiếng vỗ tay quá. Ngồi dưới thì la liệt Macbook với iPad. Sản phẩm có lẽ nhắm đến những đối tượng văn phòng dù có vẻ không rõ ràng lắm. Dự báo một năm èo uột tiếp theo.o_O
k6saigon
ĐẠI BÀNG
11 năm
Không biết Mic làm gì với con SF này:
- Là sp định nghĩa một dòng tab mới, hay là untrabook
- Hay chỉ là một sản phẩm thử nghiệm, biến anh em thành chuột bạch😁
Nhưng xét cho cùng Mic quá bảo thủ và lệ thuộc vào bộ office quá...
@k6saigon bác CEO MS nói SF 2 PRO mạnh hơn > 90% các máy laptop, taplet hiện có trên thị trường nếu giá 900$ có lẻ em nhịn ăn 1 tháng rướt 1 em :D
tonihoang
ĐẠI BÀNG
11 năm
@kkzbanana Bác ăn gì mà lắm thế, 1 tháng ăn gần 20 chai
@tonihoang
Lâu lắm mới thấy còm nha ( 668 đây ) :rolleyes:
@tonihoang Em bên us bác 1 tháng o làm ra 2k obama thì homeless sao 😃
oh man trong buuổi ra mắt ông CEO MS đêm lên con cam RED quay film 6k RAW và SF 2 pro có khả năng sử lý RAW 6k video awsome !
baokecave
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mua 1 cái máy tính bảng giá hơn 20 triệu lại ko có 3 G, có nên mua ko anh em?
xtmg1
CAO CẤP
11 năm
@baokecave Nên,nếu như bạn ó quá nhiều tiền như bác bills.
giá chát thế, lại ko có 3G
có vẻ như giá hơi chát :eek:
natomedia
TÍCH CỰC
11 năm
Giá em nó này bác nào muốn 512gb thì hơi chát
Surface 2

• 32GB - $449
  • 64GB - $549
Surface Pro 2

• 64GB - $899
  • 128GB - $999
  • 256GB - $1299
  • 512GB - $1799
@natomedia 64GB thì chả bỏ bèng gì, 128GB thì có vẽ tốt nhưng giá tận 1k Obama. thôi chắc em làm luôn ultrabook có khi hay hơn
@natomedia Giá như thế này thì k chiến đc rồi [​IMG] giá cứ gọi là [​IMG] chết em
Thread này èo uột ít người ngó quá. Em gửi bài cách 94 phút sau khi mod đưa bài ra trang chủ, mà vẫn còn ở trang đầu. Chứng tỏ ít người quan tâm đến Microsoft.
@Mơ à vì Apple bỏ xa cả khúc
999$ lấy e macair 2013 có lý hơn.
trước thấy ham nhưng giờ hết rồi.
longt61
TÍCH CỰC
11 năm
sao có cảm giác giống màn giới thiệu của lumia 920 thế không biết. đọc báo chí thì thấy hay, xem màn giới thiệu sản phẩm của hãng thì chán chả muốn mua. Chả thấy có gì là khí thế, hào hứng và tự tin trong màn giới thiệu cả, khiến người xem không có niềm tin. Nhìn cứ như lên bảng trả bài ấy.
@longt61 bác có nghe bác CEO nói gì o nhỉ, SF 2 PRO mạnh hơn 95% các laptop, taplet hiện có trên thị trường (o nhẻ chém gió nhỉ ?), em thấy buổi nói chuyện rất hay o lẻ bác o coi video vào chém ah, có đọan bác ấy đêm con máy cam RED em này quay film 6k RAW nhé, và SF 2 PRO có thể sử lý video 6k RAW luôn. Đối tượng mà SF 2 PRO nhắm tới o p[hải là mấy bác mua vể xem youtube, chém trái cây, lên tinhte làm anh hùng, nó là để làm việc bác như 1 laptop. Qua phần giới thiệu SF 2 PRO bác CEO toàn nhấn mạnh vào khả năng làm việc chứ o phải giải chí, SF 2 mới là để dùng cho giải chí, bác ấy con show con CAM trước của SF 2 có khả năng hoạt động rất tốt trong điều kiện thiếu sáng, và khả năng mutiltask của em nó.
longt61
TÍCH CỰC
11 năm
@kkzbanana vì xem rồi nên mới có cảm giác đó bác ạ. em cũng là dân kỹ thuật (nửa mùa thôi, không được pro) nhưng mà cũng thấy buổi giới thiệu chán và khá tẻ nhạt. ngưòi xem không thấy được sự hào hứng trong cách truyền đạt của diễn giả, chán chả buồn xem nữa (giống hồi em xem giới thiệu 920). đây là màn ra mắt sản phẩm, là giai đoạn chính thức công bố với toàn thế giới, cả chuyên gia lẫn người dùng chứ có phải là viết báo cáo đâu mà nhàm thế được. Thuyết trình là một nghệ thuật chứ không đơn giản là học thuộc lòng rồi đọc lại. Đó mới là cái em muốn nói chư không phải là về SF
Pác giới thiệu cứ đi qua đi lại suốt, xem xong hoa cả mắt - chóng cả mặt.
xấu mà giá cũng xấu, lại .....chết quá.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019