Rom cook CM7 có tiếng Việt LG Optimus 2X SU660

hoathanls
4/11/2011 3:32Phản hồi: 14
Rom cook CM7 có tiếng Việt LG Optimus 2X SU660
Hiện nay có khá nhiều sự lựa chọn cho các bác xài android cấu hình dual core, trong đó các mẫu LG đc cho là giá khá tốt, và nhất là mấy em hàng nội địa giá lại càng ok hơn và cũng trâu chó hơn hàng quốc tế ở vn. Tuy nhiên hạn chế của dòng này là khá ít rom cook nên gây khó khăn cho anh em vọc vạch, sau khi chinh wa 1 số dòng nội địa Hàn QUốc mình rút ra là các em này xài rom gốc khá ổn, tuy nhiên nói ít rom cook thì lại k chính xác, vì các em này đa số các nước châu á và nhất là china khoái xài hơn là phương Tây nên k đc xda hỗ trợ thường xuyên, tuy nhiên nếu tìm hiểu kỹ sẽ thấy 1 số trang China đã có rất nhiều rom cho các dòng nội địa. Hôm nay mình xin trình bày 1 số rom cho anh em đang dòn LG SU660 Optimus 2x bản Hàn Quốc của các dev nổi tiếng hiện nay là CM7 HỖ trợ Tiếng Việt

Đầu tiên để xài rom cook yêu cầu các bác phải biết 1 số vấn đề cơ bản như root và xài CWM, 2 cái này vui lòng google nhé mình xin trình bày ngắn gọn và dễ hiểu thôi.

I. UP và root 2.3.4 cho LG Su660 bản gốc
Đầu tiên nếu máy bạn đang ở 2.3.4 thì có thể bỏ qua bước này, còn nếu đang ở 2.2.2 thì làm như sau

1. Download và cài đặt driver cho máy:

USB driver: http://www.mediafire.com/?o82m2fpmmzjy7by
2. Nâng cấp firmware lên 2.3.4: sử dụng tool của LG. Đợi độ 1h là nó sẽ download xong firmware và upgrade xong máy.
LG Phone Tool: http://www.lg.com/uk/support/mc-supp...ne-support.jsp
chọn model là P990 và ngôn ngữ us nhé

Sau đó kết nối đt và pc, chạy tool và làm theo hướng dẫn, mất khoảng 30p cho việc nâng cấp và k mất dữ liệu bộ nhớ trong.

Sau đó tiến hành root 2.3.4 cho LG SU660

1. Down super one click version này về
http://www.mediafire.com/?b3dw73lz7a3xix6

2. Kết nối điện thoại với máy tính ở chế độ gỡ lỗi USB (USB debugging)
3. Vào thư mục ADB, chạy file cmdXP.exe
4. Copy và dán vào CMD tuần tự các lệnh sau (chép từng lệnh 1 và enter, sau đó chép lệnh tiếp theo)

Quảng cáo

adb devices
adb shell
echo 1 > /data/local/lge_adb.conf

5. Vẫn để điện thoại kết nối với máy tính qua cáp, tắt nguồn và bật lên lại
6. Chạy phần mềm SuperOneClick.exe trong thư mục Root for 2.3 (mở chuột phải run as administrator), trong phần Eploit chọn Gingerbreak -> Click vào root đợi máy root xong.
7. Khởi động lại điện thoại sẽ thấy có phần mềm SuperUser

II. Sau khi up 2.3.4 chính hãng ta tiến hàng cài CWM và up rom cook ( ai chưa biết CWM là gì thì google nhé )

Down file này về, giải nén ra desktop cho dễ nhớ

Quảng cáo

Kết nối đt với pc ở chế độ usb debugging và chạy file
install-vic-recovery-windows.bat

chờ khoảng 15s tắt đt, nhấn giữ tổ hợp 3 phím Vol down + home + nguồn ( khi hiện lên chữ LG đầu tiên vẫn giữ 3 phím đó, khi nào đt tắt và khởi động LG lần nữa thì buông phím power ra chờ xíu sẽ vào CMW china 4.0.1.4

Trong này toàn là tiếng china nên các bác nào chưa dùng cwm bao giờ thì làm tuần tự, cẩn thận theo hướng dẫn nhé.
Trong CWM dùng phím vol +/- để di chuyển trong cwm, dùng power để xác nhận.

Để up rom cook chúng ta cần trang bị cho đt 1 thẻ nhớ tối thiểu 2G cho thoải mái, các rom down về chép vào thẻ nhớ và gắn vào đt.

Đưa đt về chế độ cwm như trên và tiến hành như sau:

Tiến hành wipe data : chọn dòng thứ 3 từ trên xuống--->ok--->chọn dòng đầu--->ok
dòng thứ 4 cũng tương tự

Sau khi tiến hành xong sẽ tự về menu, chọn tiếp dòng thứ 5 ---> ok ----> chọn dòng đầu--->ok----> chọn bản rom đã để trong thẻ nhớ----> ok ----> YES

Chờ máy chạy xong, di chuyển xuống dòng cuối cùng---> ok máy sẽ trở về menu--->chọn dòng đầu tiên--->ok máy sẽ reboot.

Thưởng thức rom cook

Sưu tầm
14 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

cmw cho su660 có bản tiếng anh nha bác, mình đang xài bản tiếng anh, và đang xài miui nữa.
điều lưu ý là khi cài rom mod có cái cwm thì k nên format internal sd card nha.k thì nó sẽ chỉ khởi động lại vô cmw, dùng smartflah k cứu đc đâu vì mình cắm cable bấm nút home nó cũng chỉ vô cwm
malai-man
ĐẠI BÀNG
12 năm
mình cũng bị như bạn tưởng là ko vào được download mode nhưng hóa ra vẫn vào được bạn à.
Chỉ cần nhấn đồng thời 3 phím VOL-,PWR,HOME sau khi chữ LG hiện ra thì nhả PWR ra là được.
Có bạn nào bị như vậy thì test thử nha.
realmx
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình đã thực hiện như bạn hướng dẫn, nhưng khi khởi động lại máy thì bị mắc ở chỗ logo cyanogenmod (nó cứ chạy đi chạy lại mà ko chịu vào home)
Bạn xử lý thế nào?
Wipe đầy đủ trước khi up! Nếu bị thì wipe tiếp phát nữa là ok 😃. Mò mẫm kiểu này mệt thật 😃
realmx
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đã wipe đi wipe lại vẫn thế :|
Thế là đành flash lại về 10t rồi up lên 20h rùi. Có khi tại dùng thằng CWM 5x nên bị lỗi đó.
CWM 5x bị lỗi wipe đấy bạn 😃. Wipe thoải mái nó vẫn ko có tác dụng gì cả. Up Rom cần wipe thì dùng CWM 4x nhé. Hqua mới cầm vào con này và đã up được rom cook cho E nó rồi. Dù sao thì SU660 giờ cũng bớt nhàm chán và bó buộc hơn rồi 😃
dùng cwm của bên tq ấy. nó sẽ wipe dc còn cwm của paul k dc đâu
Kenny
CAO CẤP
12 năm
mình up tổng hợp rùi bạn up riêng ra chi zậy :-/
indiman
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bác Kenny đã lập topic rồi mà, ae đều sang đấy, giờ bạn lại làm cái như thế, lại còn sưu tầm nữa --> loãng quá 😔
http://www.tinhte.vn/f217/lg-su660-rom-cm7-1-co-tieng-viet-2-3-7-a-911401/

chủ yếu là bác ấy chia sẻ thôi, thắc mắc chi nữa bạn
dlcr
TÍCH CỰC
12 năm
em mới lặp bặp cho e hỏi 184 vs 187 khác gì nhau của rom cm7
Cái trang này thì down kiểu gì bác. ĐK không nổi vì có hình ảnh xác nhận, máy em cứ ô vuông toàn trang, dùng google dịch cũng không hiện hình ảnh xác nhận!
autk08
TÍCH CỰC
12 năm
Mọi người ủng hộ và góp ý em về O 2X với nhé:
http://www.tinhte.vn/threads/1593620/
cho em hoi ngu ty.us la nuoc nao a.em tim ko thay

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095