Tổng hợp Các bản rom samsung galaxy Note E160 K/S

longvu842001
12/3/2013 10:2Phản hồi: 8.037
8.037 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

o2 mini
ĐẠI BÀNG
11 năm
lâu rồi chẳng có rom để vọc longvu842001 ơi
@o2 mini bởi thế mình đang vọc các app của L cho K đây
o2 mini
ĐẠI BÀNG
11 năm
@longvu842001 tuyệt, có thành quả gì chưa bạn
@o2 mini Hay quá bác ah. Nhiệt liệt hoan nghênh

Sent from my SHV-E160K using Tinhte.vn
Bác longvu84 ơi! Cho em hỏi tí, bác biết dùng phần mềm gì để đóng gói lại file apk k? tại em định can thiệp sâu vào nó tí, em bung nó ra rồi k biết dùng phần mềm gì đóng gói nó lại.
@hoangtrong.hmto mình chịu,chỉ file zip thôi
@longvu842001 Bác chịu à! vậy em hỏi anh google vậy. Hôm trước nhờ bác thay được cái icon mà đẹp hẳn. À mà bác ơi, sao chức năng chụp màn hình của S-pen ở bản Rom 10/3 vô tác dụng phải k, có cách nào sửa nó k?
tiengemgoi
ĐẠI BÀNG
11 năm
@hoangtrong.hmto APK Manager - Chỉnh sửa ứng dụng Android theo ý muốn

tham khảo tại đây http://www.tinhte.vn/threads/apk-manager-chinh-sua-ung-dung-android-theo-y-muon.1646283/
[quoteunguantruongqltt, post: 34823587, member: 652936"]Bác cho e hỏi tí. Bác có thể mod cái smart stay ( mở khóa bàn phím bằng giọng mình ghi âm) vào rom 10-3 này không bác. Hjhj

Sent from my SHV-E160K using Tinhte.vn[/quote]
Mình cùng mong ước giống bác....bác longvu giúp được ko biết
tiengemgoi
ĐẠI BÀNG
11 năm
anh longvu ơi, bản radio nào sử dụng 3g ít nóng máy nhất ạ , của em là bản K, cái radio em cài sao nóng quá, bật 3g lướt web khoảng 15' là nóng như bếp điện ấy
tiengemgoi
ĐẠI BÀNG
11 năm
@tiengemgoi anh longvu ơi, mọi người ơi, giúp em với
@tiengemgoi 3G thì máy nào cũng nóng ạ 😁 Khó nói lăm, nếu 3G chỗ anh mạnh==>>tải nhanh máy k nóng lắm. Nhưng 3G đì đẹt==>>nóng hơn do quét sóng liên tục
thôi chấp nhận :D em Note mát hơn Lte1 và mát ngang LTE2 rồi.Mà LTE2 chip s4 nhé :D
các bác ơi, giúp em vs, máy em là note shv 160s, em plast kernel qua odin, xong h may em nó cứ vào recovery k ah???k khởi động đc, ai giúp em với, có gì để lại sdt, em gọi ah
ai giúp em với ạ, h nếu em up lại rôm bằng odin thì nó có khởi động đc k ạ>>
@nh0x975 chẳng hiểu bác nói gì,làm sao giúp hỏi cái gì viết rõ ràng ra,
o2 mini
ĐẠI BÀNG
11 năm
@nh0x975 bạn thử về lại một bản cwm nào cũ nhất xem sao...đừng up mấy bản cwm đi kèm 4.1..
@o2 mini bác cho em link đi, em là 160s
em có ghi bên trên đó bác, máy em có lẽ up nhầm kernel của bản khác, nên khởi động k đc, nó cứ vào recovery hoài bác ạ,
nó vào cái fần gì ak, k fải là recovery, hình như nó hiện chữ kernel j ak bác ạ
@nh0x975 được ,rom này up qua recovery
@longvu842001 bản này vẫn còn tiếng hàn hả a
o2 mini
ĐẠI BÀNG
11 năm
@longvu842001 chờ longvu842001 xem có gì mới không mà lâu quá
em cài rồi, sao em tải ứng dụng trên ch play thì có app thì đc, app thì không z ???
mà bác ơi, em úp bản 10-3 thì model máy em chuyển sang K luôn ah bác,
@nh0x975 ko sao đâu bác K/s giống nhau cả.chỉ L khác thôi
Bác longvu xem thế nào add bản 10-3 hộ ae tính năng khi có người gọi đến mình đưa máy lên tai thì nó sẽ tự động nghe luôn, ko phải bấm phím home để nhận nữa.
@longvu842001 E cung k hiểu vì sao nữa k biết là fần cứng có bị j không vì e mua lại máy cua người ta chư k fải đập hộp

Sent from my SHV-E160K using Tinhte.vn
@xuantruongqltt chả sao cả. do rom đó mode lại thêm thanh thông báo trạng thái nên setting.apk nó thay đổi nhiều string bên trong so với setting gốc.nên khi ấn vào 1 số tính năng mà ông cook rom ông ý k làm đến thì forceclose 😁
E vào chỉnh chụp màn hình vuốt tay vẫn đc.vào cài font xác nhận là lỗi nhé
K muốn lỗi ư ===>>>rom gốc đi, đảm bảo dùng đc hết tính năng nhưng k có nhiều đồ chơi như rom này ^^
@longvu842001 Gói update.zip 16/3 đã bao gồm cả đồng hồ anh ạ ^+ cái app setting thêm chức năng chạm góc phải để tắt
@xuantruongqltt anh up gói update 16/3 qua CWM đi. ổng sửa file setting rồi đó. có thêm lựa chọn tắt màn hình chạm góc phải. hi vọng vào đc thêm nhiều phần setting khác không Forceclose 😁
sao bản 10-3 em tải mấy app như là screen and lock, go sms mà k tải đc, nó cứ chạy chạy hoài z
@nh0x975 cái lỗi này tuẹ mò cũng được mà ,tắt nguồn khởi động lai,ko vào app đang tải bám dừng rồi tải lại
fanclubn
ĐẠI BÀNG
11 năm
Có Bản update cho rom 10-3 này
Hình như thêm chức năng khóa màn hình góc trên bên phải hay sao ý 😁

tháng Ba 16, năm 2013
theo các đa số người dùng phản ánh, đặc biệt để khôi phục lại các góc trên bên phải của thời vị trí để nhanh chóng khóa màn hình, và trên cơ sở tăng ban đầu các chuyển mạch không không thích hoặc NA có thể được đóng bởi trạng thái mặc định, có một nhu cầu để thiết lập kiểm tra màn hình khóa để mở góc trên bên phải của màn hình khóa nhanh!Thời gian để điều chỉnh cho người sử dụng tập trung khóa màn hình
cũng được chạm vào góc trên bên phải của Hình:

Các bản vá lỗi bàn chải thẻ: http://pan.baidu.com/share/link?shareid=300502&uk=4077164451

右上角快锁.Update.zip_免费高速下载|百度网盘-分享无限制

百度网盘为您提供文件的网络备份、同步和分享服务。空间大、速度快、安全稳固,支持教育网加速,支持手机端。注册使用百度网盘即可享受免费存储空间
pan.baidu.com
@fanclubn anh ơi. cho em link nguồn bài này với. để e đánh dấu theo dõi :D
fanclubn
ĐẠI BÀNG
11 năm
@hoang_tinhte Đây bạn: http://koxda.com/thread-112830-1-1.html
Đây là trang của note: http://koxda.com/forum-40-1.html
@fanclubn ọe 😁 e vừa vô trang đó :D đọc change log thấy 8/3 tưởng k phải là trang mình cần.
fanclubn
ĐẠI BÀNG
11 năm
@hoang_tinhte Nó là bản nâng cấp của rom 8-3 mà :D
o2 mini
ĐẠI BÀNG
11 năm
longvu842001 cho ý kiến về bản này đi
mình thấy bản 10-3 này đủ hết tính năng cần thiết rồi. Giờ ae nên chia sẻ thêm về game và ứng dụng hay, note hàn rất kén game
cuongta
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bác longvu có cách nào bỏ được chữ Hàn ở phần Cuộc gọi và Tin nhắn của bản 10-3 không hướng dẫn mình với. Cảm ơn nhiều
o2 mini
ĐẠI BÀNG
11 năm
vẫn chờ đợi xem có gì mới ko. dạo này chẳng muốn nghịch máy nữa ....chỉ mong long vũ thay đổi được giao diện giống mấy cái rom bản L thôi ...
big mouse
TÍCH CỰC
11 năm
Mình muốn hỏi các bác là ngoài màn hình khóa có cai gọi khẩn cấp cái đấy có thể xóa đc hoac thay đổi các số đó k con bé nhà mình toàn nghịch rồ ấn linh tinh.
@big mouse chắc chỉ có cách là anh để khoá bàn phím kiểu motion
bé k mở đc đâu.và cũng k hiện gọi khẩn cấp mà bấm ^^
Nghiêng đt để mở.
sao e ko down được 2 file này nhỉ Fix lỗi tự khởi động
https://www.box.com/s/j7fxp2o2gwf4u59ilo23
Đồng hồ ; https://www.box.com/s/zofmmuuzrgb5c0u9wb1
bác longvu xem lại hộ e vs
@playboypc bác xem lại trang 1 đi mới sửa đổi lại,tải xuống bằng máy tính thì được bác nhé,tải bằng đt thì bị lỗi
@playboypc em ấn cái đc ngay.7,8MB 😕
cái đồng hồ bây giờ thay bằng fix khởi động+đồng hồ luôn rồi 😁
@longvu842001 anh longvu cho em link mấy topic tổng hợp rom bên tàu với. Hôm trc e post bài đưa link để đánh dấu rồi mà bh chính mình k nhớ là trang nào @@

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019