Tổng hợp link tải về iOS 8.1 dành cho những bạn cập nhật qua iTunes

Blaze1st
20/10/2014 18:12Phản hồi: 426
Tổng hợp link tải về iOS 8.1 dành cho những bạn cập nhật qua iTunes
Screen Shot 2014-10-21 at 1.11.03 AM.png

Apple hôm nay đã chính thức cho người dùng tải về bản nâng cấp iOS 8.1 với một số tính năng mới, cũng như vá nhiều lỗi hiện hành. iOS 8.1 mang lại vài chức năng mới cho người dùng các thiết bị Apple, đặc biệt là người sử dụng iPhone 6/6 Plus với những Apple Pay, mang trở lại Camera Roll, SMS Relay, kích hoạt iCloud Photo Library. Bản cập nhật này cũng khắc phục triệt để nhiều lỗi đang tồn tại ở phiên bản iOS 8.0.2 hiện nay.

Để cập nhật trực tiếp thì các bạn vào mục Settings -> General -> Software Update. Với những ai muốn tải về và nâng cấp qua iTunes trên máy tính thì có thể tìm thiết bị phù hợp dưới đây rồi chiến thôi.

Những điểm mới trên iOS 8.1

Những máy có thể cập nhật lên iOS 8.1
  • iPhone 4s, iPhone 5, iPhone 5c, iPhone 5s, iPhone 6, iPhone 6 Plus
  • iPad 2, iPad 3, iPad with Retina Display, iPad mini, iPad Air, iPad mini with Retina Display
  • iPod Touch thế hệ 5 trở lên
Xem lại những việc bạn cần làm trước khi nâng cấp

Link tải về iOS 8.1 cho những bạn muốn cập nhật qua iTunes

1. iPhone
2. iPad
3. iPod Touch
426 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Lên cho ipad thôi
diamonia
ĐẠI BÀNG
10 năm
4s đang phân vân quá
vnlovez
ĐẠI BÀNG
10 năm
@diamonia 4s thì thôi bác ạ :3
@diamonia Lên đi bác! Cho nó bị lag thấy pà nội luôn! Em đang ngồi hối hận nè!
diamonia
ĐẠI BÀNG
10 năm
@khungtanthoi Biết là lag nhưng mà ngày nào cũng đọc mấy tin về ios8 lúc thì có cái này hay lúc thì có cái mới lại còn vào chỗ update cứ nhìn thấy cái bản update mới mà ngứa chân ngứa tay quá
Ngon rùi 8.1 sóng rất khoẻ 😃
@ViệtNamChampions Hic, lên cả tháng nay rùi😁
@Wind my love Chuột bạch cả tháng nay rồi cơ à :D
@ViệtNamChampions Mình hay mày mò linh tinh. Add UDID giờ cũng dễ mà, lên xuống như đi chợ:D
Ihpone 5s của mình đang ở 7.1.2 không biết có nên lên 8.1 không các bác! chị sợ nhất nó lag còn mấy tính năng mới mình không quan tâm!
@KytoSai Đơn giản vì nếu nó ổn định như 7.1.2 thì sao lại không lên với lại một số app bây giờ bắt buộc phải chạy 8.0 trở lên! Chứ bác bảo 8.1 này có gì hữu ích nào!
n_tienloi
TÍCH CỰC
10 năm
@tqvu 1/ Nhập liệu văn bản rất tốt. Tốt tới mức bạn nói "Chấm" hay "chấm than" nó sẽ ghi dấu chứ ko ghi chữ nhé. Và mình nt bây giờ toàn nói thay cho viết.
2/ Màu đen trắng, máy m trụ được 3 ngày, 1 ngày online báo biếc với lại chat chit tầm 2 tiếng. Nghe gọi và nt bt: khoảng 5-7 tin/ ngày, 1-2 cuộc gọi.
@hoangvankien 5 còn rần rần đây 5S mà lo j k lên... Lên và đợi JB thôi bro

Gửi từ iPhone của tôi sử dụng Tinhte.vn
@hoangvankien Không sao đâu bạn! Minh up lên chay rất mượt va rất ok! Chúc bạn có sự lựa chọn đúng đắng
abctbl
ĐẠI BÀNG
10 năm
Làm ngay và luôn 😁
Có ai đánh giá pin tn ko? Pin ảo hay sao ấy...Mình dùng 30 p rồi mà vẫn 100%. Trên 6+.
@xedap610 tôi để qua đêm ko tụt % nào nhé cũng 6+
@xedap610 các bạn không muốn tình trạng sụt pin khi ngủ thì bật chế độ máy bay nhé
@blueseaN9 đúng rồi đó bác. không ảo đâu. 8.1 chạy trên 6+ rất ok
son115
ĐẠI BÀNG
10 năm
@van_quymobile 6+ ngủ qua đêm tầng 5 không tụt % nào, xuống tầng 2 ngủ qua đêm tụt 3%
bkpro185
TÍCH CỰC
10 năm
Hóng các bạn chuột bạch cho iphone 4s
@bkpro185 Em lên rồi! Và con chuột em chỉ để thí nghiệm và cực kỳ có ích cho các bác: các bác nên ở yên cái iOS cũ đi ạ
@bkpro185 NGON NHÉ, CHỀU NAY MỚI LÊN XONG. TỪ 7.1.2 LÊN 8.1 KÉO GẦN 1GB LUÔN, KÉO 2 TIẾNG ĐỒNG HỒ QUA WIFI. DÙNG NGON.
Bạn nào iPad 3 lên rồi cho cảm nhận với nhé. Mình đang ở ios 6.1.3 nên hông biết có nên lên không
@aberrant bạn đặt ngôn ngữ có bị lỗi k vậy? Mình đặt ngôn ngữ nó hiện đang đặt ngôn ngữ rất lâu nhưng k đặt đc
@kim sang hye UH mình cũng bị, phải reboot hoặc tắt nguồn mở lại mới được
@aberrant Y như mình luôn gòi! Haiz ios8 lôĩ vậy ta???
@kim sang hye Để mình lấy con 5s ra lên thử xem sao
zing4u
ĐẠI BÀNG
10 năm
đã lên cho 5, 5s, ipad air thấy quá ngon và quá oke 😁
@zing4u Ipad air hao pin ko bạn
Của Minh sao tthấ hao pin qua
zing4u
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Luank khoản pin thì mình thấy oke như ios 7.1.2 nhé bạn. nói chung là good 😁
vuut
TÍCH CỰC
10 năm
hóng văn ngon hêhee😁:D:D:D
MinhDuclx
TÍCH CỰC
10 năm
ipad air ở 8.0.2 bình thường, chả có gì cả, sóng sánh và pin (ko để ý lắm) vẫn ngon.
nhưng ip5 thì 8.0.2 cách router 4m là hết thấy sóng luôn, để lên 8.1 xem thế nào,chưa kể bắt sóng rất chậm.
lehieutuaf
ĐẠI BÀNG
10 năm
@MinhDuclx 8.1 ngon hơn mà bạn! mình sài 6 thấy ok lắm
iPhalet
ĐẠI BÀNG
10 năm
5s 7.1.2 chỉ có pin là kém ko biết có nên lên 8.a ko ta
BaByPo0h
ĐẠI BÀNG
10 năm
@iPhalet nếu xài jb và tweaks thì khoan lên. Ở lại vẫn thích hơn. 8 thì vẫn có nhìu cái mới nhưng thấy vẫn ko cần thiết bằng các twaeks
iPhalet
ĐẠI BÀNG
10 năm
@BaByPo0h mình ko jb chỉ sử dụng bt để ổn định thấy ios 8 nhiều cái hay nhưng lên sợ delay bực lắm
BaByPo0h
ĐẠI BÀNG
10 năm
@iPhalet Mình sử dụng 1 con 5s cho 7.1.2 và ip6 cho 8.1. Thật tình thì lắm khi lướt web bằng sẩi cũng bị đứng đứng cứng đơ, lướt fb cũng bị đơ đơ. Tìn trạng đơ vẫn bị từ 8.0.1 - 8.0.2 - 8.1. Còn con 5s vẫn ok phà phà (đều là word như nhau, 7.1.2 có Jb nhưng cũng ko liên quan đến tình trạng lag)
iPhalet
ĐẠI BÀNG
10 năm
@BaByPo0h cảm ơn sự chia sẻ của bạn
@BaByPo0h 8.1 còn lag bác ạ, e cũng thấy thế, restore lại thì khi cài đặt ngôn ngữ k được phải reboot mới đc, tốc độ lòa trang k bằng 7.1.2
Anh em chỉ cho cái cách bật 3g và ko bật như hồi 713 với ạ. Tại nó có dữ liệu di dộng. Ở trong lại có 2g và 3g
BaByPo0h
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Protinh gạt cellular data sang off đi là đc mà
iPhone 4S lock up lên ngon hơn 8.0.2 nhiều r :X
Sóng khoẻ và mượt hơn khá nhiều ( K dùng ass touch thì còn mượt hơn nhé )
@xXx.Kill.xXx nhập liệu tiếng việt tốt ko cần bật siri nữa nka...
conglan
ĐẠI BÀNG
10 năm
@xXx.Kill.xXx máy bác lock gì vậy ? cho e hỏi cách fix lỗi trên os8 với @@. e mới dùng máy lock đang chán quá.
spylehoang
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mới thức dậy là mở wifi update ngay. Sóng mạnh hơn 8.0.2
xedap610
ĐẠI BÀNG
10 năm
đang lên qua OTA để trải nghiệm trước nhưng vẫn down để tối về restore cho sạch sẽ. nản vs ông 8.0.2 rồi.
iphone 5s 7.1.2 có nên lên ios 8.1 không hả các bác...ai lên rồi cho e xin cảm nhận về pin và hiệu nặng
so với 7.1.2 với ạ
Đợi bài đánh giá pin cho 5s và cho ipad air 1, chứ 8.0.2 thấy không ngon lắm!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019