[22-01-2013] Hướng dẫn chi tiết ROOT Samsung Galaxy Tab II 7 P3100

AC_Khanh01
21/1/2013 18:53Phản hồi: 76
76 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

các bác cho em hỏi máy không root có phần mềm nào mở máy không dùng nút nguồn mà dùng nút volum thay thế không ạ?
ai có link hướng dẫn root P3100 4.1.2 cho mình xin link , tks all
bác nào chỉ cho em cái chế độ USB gì đó trước khi tắt máy để root của 4.1.2 ở đâu k???em tìm theo hướng đẫn của 4.0.4 mà k có....:mad::mad::eek:
có thể bạn làm trên hệ điều hành Android phiên bản khác phiên bản trong post 1 ;D
thử vào đây tham khảo bước 9 xem: http://www.tinhte.vn/threads/huong-dan-uprom-va-root-cho-lenovo-k900.2134817/

Còn đúng như phiên bản thì đã có người thành công rồi 😁

@AC_Khanh01 phiên bản 4.1.2 rồi mà bạn....
@AC_Khanh01 4.1.2 nhưng mà DXDLL1 bạn ak...
kotarohp84
ĐẠI BÀNG
11 năm
@hayhoitaisao nghĩa là bạn ko root đc ầ? Nếu vậy bạn thử up rom này và root xem
😃
@kotarohp84 room này có tiếng việt k bạn ơi???
cho mình hỏi là mình đã up lên phiên bản 4.1.2 rom chính hãng bản ở italy rùi, bây giờ mình muốn root nó,vậy mình xài bản root này dc ko?và làm sao để đưa máy mình về lại chế độ Downloading dc? mình đã thử nhấn phím nguốn+ volume up đồng thời như trên mà ko dc! (thậm chí còn làm liều bấm nhiều kiểu khác nữa) hixhix mong mọi người giúp đỡ!:oops:
tình hình là mình vừa mới root xong rùi! thanks bạn nhìu ngen! nhưng mà mình có 1 thắc mắc nhỏ, đó là sau khi root xong theo mình biết thì nó fai3 có root folder fai ko ban? tại mình đang muốn cài 1 số apk như fxguru hay mod mấy gam3e vào máy thì làm sao cop vào dc bạn?
mong bạn tl cho mình sớm nhé!thanks
huhu root xong die lun rồi.ai giúp mình với,đem cho hãng sửa cũng không dược luôn,giờ làm sao đây mọi người ???
@cpu191 root sao mà die được??nói rõ xem nào...
cái này ko liên quan tới thới này,tại mình dùng nhầm file tar của máy khác,giờ mở lên nó đứng luôn ở chỗ samsung galaxy tab 2 7.0
@cpu191 vậy thì thử root lại xem sao???
anhthebs
ĐẠI BÀNG
11 năm
@cpu191 Up lại Rom là ok mà bạn 😔
@anhthebs vấn đề là mình không biết làm ntn.đọc ko hiểu j hết
anhthebs
ĐẠI BÀNG
11 năm
@cpu191 Qua bên mình kìa từng bước 1 đó bạn cứ vậy mà làm thôi 😃
@anhthebs thanks bạn,mình đã fix được rồi 😃
uichaovovan
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình đang dùng P3110, mình đã tải GT-P3110 về rồi làm theo hướng dẫn. Nhưng đến bước 7 là Odin báo FAIL. Có cách nào khác phục không chủ thớt.
uichaovovan
ĐẠI BÀNG
11 năm
@uichaovovan Mình làm xong bước 7, Odin báo màu xanh lá cây luôn. SuperSU đã xuất hiện, nhưng không xà được. Ai giúp mình với.
@uichaovovan Hihi.cái này mình biết...do bạn chưa cập nhật superuse...nhưng mà mình khuyên bạn nên tải superSU
Các bạn cũng có thể dùng file auto root (mình gửi link sau) chỉ cần ấn start là xong,k cần lèo nhèo nhiều bước như trên...hihi
Thacks chu thot nhen... da lam thanh cong galaxy tad 2 7.0 P3100 phien ban Android 4.1.1 ^_^
Chào bác Khanh01 . em làm như bác hướng dẫn rôi,root song roi sao nó lại bị mât mạng vậy bác
Chu Top cho minh hoi. minh lam toi buoc 9. nhung khi vao khong thay may bao Chon Choose Zip from SD dau ca. tai sao vay
sao minh lam toi buoc 9 roi k thay may bao chon the SD nhi
anhthebs
ĐẠI BÀNG
10 năm
Dùng auto root đi các bạn 😃 root xong lên appstore.vn tải super pro về cài vào là ok 😃
@anhthebs Huong dan minh cai. Minh root xong roi nhung vao super k thay j ca. Vao titanium k dc quyen root
Huong dan minh cai
Co sdt k. Minh trao doi ti 0982344114. Neu thanh cong xin hau ta
Luc dau cung thu nhung k dc. Huong dan chi tiet root auto voi
Bạn thử lên XDA xem hướng dẫn mới nhất xem 😁
Mình lâu không dùng Galaxy Tab nên không nhớ các bước nữa 😔

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119