Hướng dẫn chung - Unlock bootloader cho các dòng máy Android của HTC

vuhai6
26/4/2013 10:19Phản hồi: 566
566 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Con 610 của e cũng vậy làm theo các bước là ok đúng k ạ
Mình dùng HTC derise 616 đến bước này nó ko ra dòng mã. mình nghĩ là do thiếu dirver usb của androi tìm mãi ko đc. có bác nào giúp với Untitled.png
driver đây
https://www.box.com/s/lptlcnd0te73ml8kr3ho

một số dòng máy ko nhất thiết phải Unlock để mở Recovery nhé) cái này bị die rồi em ko tải đc bác ơi
Bạn tìm mấy driver dưới đây rồi cài thử xem sao:
HTCDriver_4.2.0.001.exe
htc_sync_setup_3.3.21.exe
Fith
ĐẠI BÀNG
9 năm
@benhviendienthoai24h Chào b ! bạn có thể giúp mình root chiếc HTC Desire 526G đc ko ạ ? mình ko thể root đc cái máy này ! bạn giúp quá teamviewer đc ko ạ ?
@Fith Mình không teamviewer cho bạn được rồi, bạn thử cách khác xem sao 😔
Fith
ĐẠI BÀNG
9 năm
@benhviendienthoai24h mình chả biết gì về điện cả ! bác có ở HN ko ? em đang Cầu giấy, nếu bác ở em cầm qua, làm đc thì em hậu tạ bác !
@Fith Mình ở SG không giúp bác được rồi 😔
lyakhoi
ĐẠI BÀNG
9 năm
các bác giúp em vụ này, chạy cái CMD lên rồi gõ lệnh lấy cái mã để unlock boot thì khi enter xong nó hiện thêm 1 bảng cmd khác có code nhưng lại biến mất luôn. ai biết cách khắc phục chỉ giúp em. cảm ơn các bác
clip bên dưới các bác xem cho dễ hình dung
@lyakhoi Bạn copy file Unlock_code.bin cho vào thư mục fastboot chưa?
lyakhoi
ĐẠI BÀNG
9 năm
@benhviendienthoai24h làm gì đã lấy được đoạn code trên máy tính để nhập vào web đâu mà có unlockcode.bin bác
nguyên bự
ĐẠI BÀNG
9 năm
@lyakhoi Check mail đi bạn
lyakhoi
ĐẠI BÀNG
9 năm
@nguyên bự Bac chưa hiểu ý em à. Chưa có cái mã khi cmd trên máy tính để nhập vôwweb htc thì sao nó gửi mail cho mình ạ
cho mình hỏi sao máy htc 616 của mình lại không vào chế độ Bootloader Mode được vậy
Chào các bác!
Em đang cố gắng unlock boatloader mà làm hoài không được...Em bị vướng ở khâu khi gõ fastboot oem identifier token thì nó chẳng hiện ra gì cả. (command not found). Em đã làm theo hướng dẫn như trên htc dev và cài HTC sync manager, java và google android sdk zip. Em xài Mac (lap), Phone của em là HTC one M7 4.4.3, HTC sense 6.0... Bác nào đi ngang qua thì chỉ em với! Em cảm ơn😃
Sau khi làm theo hướng dẫn sau đây:

thì em đã lấy được identifier nhưng đến khâu dẫn đường dẫn đến Unlock_code.bin thì nó lại báo là "cannot loatd Unlock_code.bin". Thế nay là sao nhỉ 😔

Terminal hiện lên ntn:
minhs-mbp:~ IceMan$ /Users/IceMan/Desktop/HTCOneRoot ./fastboot-mac flash unlocktoken Unlock_code.bin

-bash: /Users/IceMan/Desktop/HTCOneRoot: is a directory
ThingVn
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mình xài htc on e8. Đã unlock bootloader và root. Và mình chỉ đóng băng các ứng dụng k cần thiết chứ không xóa cái nào
Giờ mình muốn update OTA lên android 5.0 thì phải unroot và relock lại bootloader hả các bạn? Hay có cần làm thêm gì nữa k?
Sẵn cho mình hỏi luôn là e8 lên 5.0 có root và cài xposed được chưa?
Cảm ơn các bạn đã đọc.
nhutns
TÍCH CỰC
9 năm
Ý 1: restore bằng bản gốc hoặc ruu ý 2: root và xposed ok trên 5.0
Fith
ĐẠI BÀNG
9 năm
bước 2 tải cái Fastboot Files ở đâu vậy ? mình dùng HTC desezi 526G mà ko biết root ntn ? rồi ấn nút nngùn vs nút volum - từ lúc nào thì ấn vậy ạ ?
Lasder
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Fith Tải ở dãy link cuối Bước 4 trên http://www.htcdev.com/bootloader/unlock-instructions bạn ạ.
Mình cũng đang vọc vạch chưa được đây.
@Lasder Chưa được chỗ nào bạn? 😁
Lasder
ĐẠI BÀNG
9 năm
Chào các cao thủ Android! Các bác còn hay ghé qua đây không cho mình hỏi.
Mình dùng em hTC Desire 610 được gần 1 năm rồi,đang tính cho lên thớt vọc cho vui nhưng đang mắc đây.
Đến Bước bấm Power + Volume down, chọn Fastboot rồi cắm vào máy tính nhưng chả thấy PC nhận j cả. Vậy là do điện thoại hay do PC?
Bình thường cabe đấy mình vẫn xạc và cắm vào PC copy ảnh được.
Ai ghé qua giúp nhé!
Lasder
ĐẠI BÀNG
9 năm
Còn nữa, thấy chủ thớt ghi chú là "một số dòng máy ko nhất thiết phải Unlock để mở Recovery nhé"
là sao???
Vậy là do máy tính chưa nhận driver fastboot, bạn vào devices manager xem phần driver là rõ.
Dòng này khỏi quan tâm nhé.
Lasder
ĐẠI BÀNG
9 năm
@benhviendienthoai24h Chưa bạn ơi 😔
Giờ PC hok nhận Android thì mình phải làm sao? Vào Device Manager thấy dấu chấm than vàng cạnh chữ Android, phải chuột Update drive mà không được.
@Lasder Bạn lên Google tìm cái driver này cài vô thử nhé: HTCDriver_4.2.0.001.exe
Lasder
ĐẠI BÀNG
9 năm
@benhviendienthoai24h @benhviendienthoai24h ơi, giờ khi mình gõ vào cmd đoạn: fastboot oem get_indentifier_token đó thì PC hiện bảng thông báo:
The program can't start because AdbWinApi.dll is missing from your computer. Try reinstalling the program to fix this problem.
HIc
Mình cũng tìm AdbWinApi.dll và chép vào system32 roài mờ vẫn hok dc. Nói chung là phức tạp ghê 😃
Bắt đầu nản ùi 😔
Lasder
ĐẠI BÀNG
9 năm
@benhviendienthoai24h ơi! Bạn đâu ùi?
Bạn lên Google tìm ADB folder down về giải nén copy vào ổ C nhé.
ahuy862002
ĐẠI BÀNG
9 năm
mọi người cho hỏi unlock bootloader trong trang htcdev báo
Error Code: 170.
Error Reason: CID Not Allowed.

là bị sao vậy mn có các nào khắc phục ko vậy
nhutns
TÍCH CỰC
9 năm
@ahuy862002 Thông báo này xảy ra với Máy xuất xứ nhật bản hoặc verizon (mĩ) giải pháp là s-off và supercid
@ahuy862002 Là máy bạn không được hỗ trợ unlock bootloader ở trang web đó. Bạn thử tìm cách khác xem.
nhutns
TÍCH CỰC
9 năm
Sunshine 25$ hân hạnh tài trợ chương trình này
Lasder
ĐẠI BÀNG
9 năm
Cho mình hỏi NGU 1 câu.
Mục đích của bài viết này cuối cùng có phải để Up ROM?
Vậy giả sử Unlook bootloader xong rồi, Root xong rồi thì tìm ROM ở đâu và cách chọn ROM cho máy mình như nào?
Cho mình câu trả lời để làm động lực với!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019