[Thi ảnh điện thoại] Các bộ ảnh vào vòng chung kết

tuanlionsg
11/5/2014 19:11Phản hồi: 12
[Thi ảnh điện thoại] Các bộ ảnh vào vòng chung kết
Cuộc thi "Chụp ảnh bộ bằng điện thoại tháng 4" trên Tinhte.vn đã được các bạn tham gia nhiệt tình. Tổng các bài dự gửi dự thi là 85 bài. Chủ đề các bài viết và bộ ảnh rất phong phú. Từ câu chuyện tình cảm gia đình, tình yêu đôi lứa, đến những tâm tư ước vọng về quê hương đất nước, những hình ảnh phong cảnh khắp mọi miền Việt Nam; có những góc đời thường rất tinh tế, những cảm xúc ảnh về thiên nhiên vạn vật, về con người với những bôn ba mưu sinh, về những giá trị tinh thần... đã được các bạn cố gắng diễn tả qua bộ ảnh và phần kể của mình.

Chúng ta biết "Ảnh Bộ" là một bộ ảnh mà người chụp cầnchọn trước cho mình chủ đề, tiếp theo là tìm kiếm thông tin, khai thác ghi nhận hình ảnh và cảm nhận, chọn lựa và chia sẻ. Chủ đề ấy xuyên suốt một cách mạch lạc trong bài viết đi liền với bộ ảnh của mình. Đặc biệt, bài ảnh của tác giả phải gửi gắm một thông điệp, một lượng thông tin, một ý nghĩa, nội dung nào đó rõ ràng cho người đọc người xem. Và, dĩ nhiên bộ ảnh được chụp bằng điện thoại. Chúng tôi rất cảm phục và dừng lại khá lâu với việc đọc và xem 85 bài ảnh chia sẻ của các bạn. Kết quả là 11 bài sẽ vào vòng chấm chung kết. Sau 3 ngày kể từ hôm nay, nếu không có trục trặc bài thi phạm quy, chúng ta sẽ có kết quả các bài ảnh đoạt giải. Giải thưởng đặc biệt là một chiếc Nokia Lumia 1520.

11 bài dự thi lọt vào vòng chung kết (thứ tự ngẫu nhiên):
  1. Bài ảnh: Mùa ớt chín - Tác giả: @dtt907
  2. Bài ảnh: Hẻm Sài Gòn - Tác giả: @hoctrodatquang
  3. Bài ảnh: Quan Sơn một ngày kỷ niệm - Tác giả: @vietha01
  4. Bài ảnh: Làng chiếu quê tôi - Tác giả: @leduongcusc
  5. Bài ảnh: Chuyện tình - Tác giả: @Kyubj666
  6. Bài ảnh: Hà nội khúc giao mùa - Tác giả: @Khanh Mai Nguyen
  7. Bài ảnh: Món quà cầu hôn - Tác giả: @chivalrous
  8. Bài ảnh: An Giang - Miền đất trù phú diệu kỳ - Tác giả: @tannobi
  9. Bài ảnh: Kỳ Quang Tự - Tác giả: @yadiatnab
  10. Bài ảnh: Nơi địa đầu Tổ quốc - Tác giả: @BlackSheep
  11. Bài ảnh: Nghề trồng lúa nước - Tác giả: @nguydung

XEM TOÀN BỘ 85 BÀI CHIA SẺ ẢNH: CLICK LINK
Trích một vài hình ảnh của các bài ảnh lọt vào vòng 2:

12 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

vn_mnm
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mình thấy trong số các bài dự thi có bộ ảnh 'Quê Tôi' của bạn @nvpd cá nhân mình đánh giá rất cao, đặc biệt trong bộ ảnh đó có cảnh chụp hoàng hôn vs phơi sáng cầu Rồng y như dslr chụp vậy mà không được lọt vô àh ? Uổng quá. Mấy tấm đó mà đem đi bán bản quyền ảnh thì có cả đống đầu báo mua 😔
http://www.tinhte.vn/threads/thi-anh-bo-dien-thoai-que-toi.2285053/
@vn_mnm Đúng là tiếc cho bộ này thật....
dbt123
CAO CẤP
10 năm
@vn_mnm mình thấy bộ đó rất đẹp nhưng ko mang nhiều cảm xúc, chưa bộc lộ rõ ý những ý tưởng lạ + sự sáng tạo. nhiếp ảnh đẹp ko chư đủ, quan trọng là phải đẹp + độc + ý nghĩa. Những bài trên mình ấn tượng nhất với bài "chuyện tình" đại diện của No 808
@dbt123 cám ơn Tinhte đã tạo sân chơi cho anh em phoneography ....cám ơn bác @dbt123 đã đánh giá cao bài thi của mình 😃
Lọt sổ hehe 😁
anhbetong
TÍCH CỰC
10 năm
lọt sổ nha hehe ;)
85 bài mà dc lọt vào top 11 thì cũng đấu đá ít cũng dc 8 người, thế cũng vui rầu 😃
Chúc mừng tất cả ae lọt vào chung kết. Nhưng vẫn thấy vài bài nội dung & ảnh chưa thực chất. Nhưng quyết định của ban tổ chức cũng đã sàng lọc nhiều điều rồi nên mới có quyết định.
tranh thủ PR cai flickr của mình 😁
https://www.flickr.com/photos/120498673@N04/
dbt123
CAO CẤP
10 năm
@Kyubj666 ảnh rất ấn tượng. bác cũng giao lưu với hội 808 trong TP HCM à? thấy ảnh bác Duy béo trong flickr
@dbt123 cám ơn bác,thì mình ở TP HCM mà, thực ra tên Duy béo là ng thầy đầu tiên dắt mình tới con đường nhíếp ảnh di động....@hottoctretrau nhận hàng 😁
Các bác đặt nặng thi cử quá, vui là chính, em thi tới hai bài, rót cả hai mà có sao đâu, điều quan trọng chúng ta giao lưu chia sẻ, em rất vui vì hai bài của em lượt người xem nhiều, thế là hạnh phúc khi chụp hình có người xem hihi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019