<Clip> Điều tra thực hư chuyện bố nồi Exciter 150 bóc ra bằng tay

BaoBinBeo
30/8/2015 3:43Phản hồi: 240
Dear các bạn,
Như đã các bạn đã biết topic của tớ có tiêu đề là " Thực hư chuyên bố nồi Ex 150 bóc ra bằng tay?" thì có nghĩa là : Chuyện đó là thật hay giả. Và mục đích của topic là đi tìm câu trả lời đó là thật hay giả.
Và sau khi bóc thử bố nồi Ex 150 thì câu trả lời là Thật, Có chuyện đó, Bố nồi Ex 150 có bóc ra đc, Đó là chuyện có thật chứ ko phải giả.
Ok, Như vậy là tớ đã làm tròn nghĩa vụ trong topic của tớ.

Còn việc là bố nó làm bằng giấy hay bằng sắt hay bằng cái quái gì, và nó có bền hay dởm thì tớ ko quan tâm!!! Đó là việc của các bạn.
Trong clip và trong cả topic tớ ko hề nói 1 câu nào là " Bố nồi Ex 150 quá dởm, nhanh hỏng, hãng yamaha làm xe quá tệ" vì rõ ràng mục đích của tớ chỉ muốn biết " Bố Ex 150 có bóc ra đc hay là ko "
Hơn nữa tớ tự thấy clip mình làm khá văn minh, ko có gì mờ ám, ko chửi bới hay dè bỉu câu nào, thế mà có những bạn vẫn cho là tớ dìm hàng, thì tớ xin nói với các bạn như vậy:
- Có thể là do các bạn chưa suy nghĩ thấu đáo, còn bồng bột, ko sao cả.

Có người nói muốn mình đính chính lại topic, thì ok thôi, mình xin xóa topic và xin đính chính lại.
Tiêu đề topic là Thực hư chuyện bố nồi Ex 150 có bóc ra đc bằng tay hay ko và mình xin đính chính lại là bố nồi Ex 150 ko thể bóc ra đc.
Bạn nào muốn xem lại clip của mình có thể vào trang youtube để xem. Thành thật xin lỗi các bạn.

Hy vọng là sau chuyện này, nếu có topic nào nói "Xe này quá tuyệt vời, Xe kia quá hay" thì các bạn cũng đừng nói là "thằng này chuyên nâng bi cho hãng nọ hãng kia nhé".
Nếu chê bị gọi là dìm hàng, còn khen bị gọi là nâng bi thì các bạn nên xem lại cái cách suy nghĩ và tư tưởng của các bạn.

Cuối cùng là mình xin delete toàn bộ topic đã gửi trong diễn đàn tinhte trong suốt 3 năm và xin out khỏi 4rum, vì thực sự là trình độ của mình ko thể theo nổi các bạn trong 4rum, sự khác nhau về suy nghĩ, khác nhau về trình độ thực sự là ko thể nc với nhau đc.
240 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

M4a1silent
TÍCH CỰC
9 năm
hóng
angelsun
TÍCH CỰC
9 năm
Giấy tái chế thân thiện với môi trường 😁
cubo96
TÍCH CỰC
9 năm
Đùuuuuuu@@
Yamaha có triệu hồi xe để fix lỗi này không nhỉ? Lúc trước mua xe cũng phân vân với Exciter 150 lắm. Nhật Bản thiết kế ra 1 chiếc xe ngon vậy mà. Tiếc quá 😔
@Thai Thanh Cong
@Thai Thanh Cong Bạn Nghĩ Vn mình điều kiện như nước ngoài ấy nhỉ :v
@khanhthmb Lúc trước Yamaha có triệu hồi Nozza, Jupiter và Sirius mà bạn. Cũng là 1 chiến lược Marketing ;) . Nhưng mình nói tiếc vậy thôi chứ trước khi có mấy bài viết về lỗi này mình mua xe thấy phân vân với Exciter 150 lắm để rồi vẫn chọn em khác thôi :p
cubo96
TÍCH CỰC
9 năm
Ko có cách nào kiến nghị lên ya hả bà con
nipponx
TÍCH CỰC
9 năm
bằng giấy vậy đi 5k là thay lá côn ak 😁
minsun03
TÍCH CỰC
9 năm
mặc đồ hài quá vậy . ở trên mặc đồng phục ở dưới mặc quần bông .
ở yamaha long an người ta mặc váy nhìn xinh lắm .
nipponx
TÍCH CỰC
9 năm
@minsun03 đúng là thym bán hàng mặc đồ giống styleáo vest quần đùi :rolleyes:😁:D:D
Dự đây sẽ là tai tiếng để đời của Yamaha.
minsun03
TÍCH CỰC
9 năm
thắc mắc cái nữa là sao clip kia tháo ko dc . cái clip thứ 2 ấy.
còn mấy cái sao bóc dễ vậy
munKee1989
ĐẠI BÀNG
9 năm
@minsun03 Mình có giải thích rồi đó . Nếu chỉ cậy nhẹ nhẹ kiểu xót xe thì ko thấy gì, nhưng mạnh tay 1 chút là nó ra ngay
nipponx
TÍCH CỰC
9 năm
không rành kỹ thuật trong xe ,hóng các kỹ thuật viên tinhte.vn... 😁
Xe mình odo 9k mới bảo dưỡng lần 2 thôi đợi đến lần 3 tổng bảo dưỡng kêu tụi nó tháo cái nồi ra kiểm tra thử nếu bị tình trạng tương tự nhất quyết nằm ăn vạ k về luôn hehe
@thanhtu1988 Sặc 9k mà bác bảo dưỡng 2 lần á 😆
Bảo dưỡng toàn bộ là làm lại phuộc , rửa kim phun ( chế ) .... đấy á
tieuphong205
ĐẠI BÀNG
9 năm
Thế bố nồi của đời T135 ra sao nhỉ, có ai bóc thử chưa.
NstSinh
ĐẠI BÀNG
9 năm
@tieuphong205 bóc không nổi cạy ko ra bạn ah` . chạy 40k rồi cũng chưa mòn hết nữa !
PQK2412
TÍCH CỰC
9 năm
@NstSinh Bữa thay bố nồi chiếc ex2011 của mình mình bóc bố cũ ra được mà ^^
Thất vọng quá, thấy Ya mấy năm nay làm.ăn rất đc, tưd dòng si ju đến ex đời trc. Mong là ex 150 ngon đang để dành tiền mua, mà Ya làm vậy mất hết lòng tin người tiêu dùng.
Trong 50 thì mua đc xe gì ngon fđẹp : chỉ có
_ex thì thấy rồi đó, ai biết chuyẹn sao dám đâm đầu vô nữa
_raider phải bơi đua dữ lắm mới dám mua vì tốn xăng 😔
_ab việt
_click thái giá hoie chát
Ae nào muốn mua xe chắc phải để dành tiền đợi chiếc sonic nvà Raider fi năm sau nó ra xem nó thế nào 😆
minsun03
TÍCH CỰC
9 năm
giờ đợi yamaha trả lời coi sao về vụ này . chứ lúc đầu định mua raider mà ko mua được . tới đâu thì tới ko xong đổi tay ga chạy :rolleyes:
cubo96
TÍCH CỰC
9 năm
Đã có ai kiến nghị lên ya chưa....thaya vụ này lâu rồi mà không thấy ya nó tl như thế nào....góp đủ lúa xong hết rồi, qua tháng đi mua mà phốt quá, chả nhẽ đợi 😔
minsun03
TÍCH CỰC
9 năm
@cubo96 ráng đợi đi , thấy con raider cũng ngon lúc trước định mua mà chỗ bán láo quá . nên chuyển qua ex . đợi thêm thời gian coi raider có fi hay sonic việt nam rồi tính , ko nên vội
Dự đoán YAMAHA VN sẽ trả lời thế này:
- Xe bọn em thế đấy, giờ các bác đã biết, chúng em chả giấu làm gì nửa, bác nào kết thì mua không kết thì biến cho bọn em nhờ, dù gi thì con Exciter 150 đang cháy hàng đấy các bác, xưởng sản xuất ra con nào thì bán vèo con ấy ngay, cứ mà triệu mới chả hồi.
.....
Chỉ là dự đoán Yamaha VN trả lời thôi nhe, chứ bản thân m2nh không làm cho Yamaha VN.
diorlee
TÍCH CỰC
9 năm
Theo ý kiến chủ quan của mình thì đây là hàng thay thế. Mà phụ tùng thay thế chất lượng bao giờ cũng kém hơn hàng theo xe. Vậy đề nghị chủ thớt làm cái clip test lá côn tháo từ xe ra 😆)
Nếu chất lượng lá côn theo xe tốt -> đi xe phải giữ chứ không thì xác định thay hàng đểu đi vài nghìn km thay 1 lần
Nếu chất lượng lá côn theo xe lởm như trong clip -> kiến nghị với hãng luôn.
Mình vẫn nghiêng về phương án thứ nhất hơn. Tại vì bạn luôn có thể mua phụ tùng thay thế với giá mềm hơn trong 3s rất nhiều. Có thể đó là hàng nhái, hàng giả, hàng tuồn trong hãng ra cho nên chỉ có hàng tháo xe mới là tốt nhất. Xe đã bị lỗi dẫn đến thay phụ tùng bên thì xác định nên sớm đẩy con xe đi. Vì phụ tùng thay thế chất lượng lúc nào cũng kém.
@diorlee thím bị ảo à. lại có chuyện hàng "thay thế" chất lượng k bằng hàng theo xe thì mua *beep* nó hàng lô cho nhanh. Đã là gọi là hàng của hãng thì là do 1 dây chuyền sản xuất để sử dụng cho cả lắp ráp và bán rời. Còn đây là TTBH của ya mà thím bảo bán hàng nhái nữa thì e cũng chịu thím
diorlee
TÍCH CỰC
9 năm
@munKee1989 Hì cái clip đó mình chưa xem 😁 tự gạch vậy :gach:
@diorlee Bác nói ntn ấy chứ.
Nếu có sx hoặc đặt hàng hac.ty sx bố nồi hoặc lá côn cũng chỉ 1 loại thôi cchứ ai laik đặt theo xe vs bán lẻ như thế bao giờ
blizzaro
TÍCH CỰC
9 năm
@diorlee Nếu bảo là hàng thay thế tại 3s mà chất lượng kém hơn so với hàng zin thì sẽ không có 1 người nào mua hàng ở các trung tâm bảo hành chính hãng yamaha đâu bạn ak .
Giả sử bố nồi bạn hỏng do 1 lí do nào đó , thế bạn đinh ra 3s mua hay là đặt hàng từ nước ngoài ship về việt nam để sửa ??
nipponx
TÍCH CỰC
9 năm
có khi nào cửa hàng đó bán hàng dỏm không nhỉ hóng ...
munKee1989
ĐẠI BÀNG
9 năm
@nipponx Hàng có đóng tem mã sp đó bạn, chỉ cần tra mã là biết hàng sản xuất từ đâu. Hơn nữa cái lá côn có 57 ngàn. Ai hơi đâu làm giả

Các bác muốn xem clip lá côn theo xe tháo ra từ xe thật thì vào đây nè:

https://www.tinhte.vn/threads/bo-noi-ex-qua-te.2502127/

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019